• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KITCHEN ROM WM6.1 PDAVIET CHO HTC PROPHET?

hoangan123

Rom đó bị xóa hết rgu rồi àm sao gom được về OEM và SYS. Các bản Rom cook bjo thường bị xóa hết file.rgu, chỉ có Rom gốc từ nhà sản xuất thì mới làm được điều đó thôi.

vậy bạn lấy rom nào để làm mình thử down rom mà bác lamson cho thì ra cái nay đây nhưng vẫn không thất OEM và SYS
[Selected Path]
E:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\Downloads\Compressed\naurom\HTC Prophet tools\dump

[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
SYS: 5.1.14847.2000
OEM: 2.10.0.0
SYS: 5.1.65535.65535
NET: 1.0.4294.0
SYS: 5.1.14847.0

[Language]
0409 - English (United States)

[DPI]
96

[Certificates]
CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US
CN=OEM Sign 2005
CN=OEM_UpdateCert
CN=ORANG001
CN=Microsoft Windows Mobile PCA, O=Microsoft Corporation, L=Redmond, S=Washington, C=US

[Missing Manifests]
d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
a909a114-4ccc-b851-0eac-b1e523caa044.dsm

Dvha79_ddt

Super V.I.P
vậy bạn lấy rom nào để làm mình thử down rom mà bác lamson cho thì ra cái nay đây nhưng vẫn không thất OEM và SYS
[Selected Path]
E:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\Downloads\Compressed\naurom\HTC Prophet tools\dump

[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
SYS: 5.1.14847.2000
OEM: 2.10.0.0
SYS: 5.1.65535.65535
NET: 1.0.4294.0
SYS: 5.1.14847.0

[Language]
0409 - English (United States)

[DPI]
96

[Certificates]
CN=OEM Sign 2005
CN=OEM_UpdateCert
CN=ORANG001

[Missing Manifests]
d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
a909a114-4ccc-b851-0eac-b1e523caa044.dsm

Bản ROM này là ROM 5.0 đây mà bạn phải vô mục Tools rồi chọn Build Packages chứ, nếu không được thì như đã nói ở trên rồi mà, điểm mấu chốt để gộp là phải có đầy đủ các file dsm. Bạn phải lấy ROM Ship thì mới gộp đc thành thư mục OEM và SYS, còn các bản ROM build có thể kể cả bản của anh Minh (LamSon) thì DSM và RGU đã bị xóa rồi còn đâu mà gộp.
Down ROM ship về dump rồi gộp thử đi nhé.
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

vậy trong trang nay thì lấy rom nào vậy bạn :-/
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Prophet_ROMs
Rom ship của Prophet thì chỉ có WM5 thôi, cook làm gì cho mệt, bạn lấy các bản Rom 6.1 mới dump ra mà cook. Rom 6.1 cho Prophet đều được build từ các dòng khác. Muốn build được Rom từ dòng khác đòi hỏi kinh nghiệm và khá nhiều thời gian, bạn muốn học thì cứ PM hỏi thẳng mấy Mod nhà mình ý :D

h2_viethoang

Rom ship của Prophet thì chỉ có WM5 thôi, cook làm gì cho mệt, bạn lấy các bản Rom 6.1 mới dump ra mà cook. Rom 6.1 cho Prophet đều được build từ các dòng khác. Muốn build được Rom từ dòng khác đòi hỏi kinh nghiệm và khá nhiều thời gian, bạn muốn học thì cứ PM hỏi thẳng mấy Mod nhà mình ý :D

Cơ mà khổ. Bọn em mới tập tọe làm thì build lại từ những ROM này cho quen đã. Chứ ROM 6.1 các bác xóa hết file rgu zoài còn đâu mà thử.

Nhân đây em hỏi tý, Mấy file user.hv và default.hv sao em chuyển sang .rgu rồi thì không sao chuyển lại được nữa vậy? Nó toàn báo lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

chán thật kiểu này có mà giải nghể mất thôi ,khó quá ta.kể ra có các cooker bên cạnh thì chắc chỉ 1 ngày là ok

vosathanh

Mod nào đã sử dụng qua Neokit có thể cho đệ xin cái neokit a070 đựoc ko ạ? Không thể nào down được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cơ mà khổ. Bọn em mới tập tọe làm thì build lại từ những ROM này cho quen đã. Chứ ROM 6.1 các bác xóa hết file rgu zoài còn đâu mà thử.

Nhân đây em hỏi tý, Mấy file user.hv và default.hv sao em chuyển sang .rgu rồi thì không sao chuyển lại được nữa vậy? Nó toàn báo lỗi.

Sau khi bạn chuyển sang rgu rồi mà muốn chuyển lại phải kiểm tra và thao tác đủ thủ tục sau :
+ File rgu mở bằng notepad dòng đầu tiên phải có dòng chữ : REGEDIT4
+ Kiểm tra đường dẫn các file .dll hoặc .exe trong đó nếu thấy có \ thì phải thay bằng \\
Ví dụ : \windows\power.exe -> \\windows\\power.exe
+ Save lại dưới dạng Unicode.

Chúc vui

Lamson

Well-Known Member
- Mấy ROM mình làm đều lấy ROMShip 5.0 để làm
- Bạn muốn DUMP ROM 6.1 thì hãy lấy Prophet 19199 ROM đó đầy đủ có thể DUMP và làm mọi thứ được

hoangan123

- Mấy ROM mình làm đều lấy ROMShip 5.0 để làm
- Bạn muốn DUMP ROM 6.1 thì hãy lấy Prophet 19199 ROM đó đầy đủ có thể DUMP và làm mọi thứ được

bác làm ơn cho em link rom đó được không cảm ơn bác nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
giờ tạo ra OEM Và SYS rồi muốn thay dổi theme,và skin dialer như thế vậy bác,làm ơn chỉ dùm em rõ 1 chút,vì đọc mấy bài viết của bác Tom_codon càng làm rối thêm không hiểu ntn cả :-??

Bạn xem skin dialer liên quan đến file nào và những khóa reg nào thì xóa đi và nhập skin mới vào, cả theme cũng vậy. Nói chung đến đây là bạn cũng hiểu đc các bc cơ bản cook ROM rồi, còn lại bạn phải tự tìm tòi mà phat triển theo ý mình thôi.
Chúc vui

hoangan123

Bạn xem skin dialer liên quan đến file nào và những khóa reg nào thì xóa đi và nhập skin mới vào, cả theme cũng vậy. Nói chung đến đây là bạn cũng hiểu đc các bc cơ bản cook ROM rồi, còn lại bạn phải tự tìm tòi mà phat triển theo ý mình thôi.
Chúc vui

cảm ơn bạn nhưng mình mới biết nên không biết nó là cái nào cả,chi thấy được 1 số thôi.cơ bản ở đây đều là bản chạy chứ không phải bản cài phải không,vậy làm sao để có bản chạy rồi để copy vào ,và cái skin dialer ở thư mục nào vậy :-/ chỉ dùm mình với

CongNam

cảm ơn bạn nhưng mình mới biết nên không biết nó là cái nào cả,chi thấy được 1 số thôi.cơ bản ở đây đều là bản chạy chứ không phải bản cài phải không,vậy làm sao để có bản chạy rồi để copy vào ,và cái skin dialer ở thư mục nào vậy :-/ chỉ dùm mình với

Bác tim 1 file cab của những phần mềm đó rồi tạo OEM từ cab file đó, ta sẽ có phần mềm mà bạn thích, xong rồi đem nó bỏ vào OEM mà bạn đã tạo.

hoangan123

Bác tim 1 file cab của những phần mềm đó rồi tạo OEM từ cab file đó, ta sẽ có phần mềm mà bạn thích, xong rồi đem nó bỏ vào OEM mà bạn đã tạo.

"tạo OEM từ cab file đó" như thế nào bạn? hỏi hởi nhiều các bạn thông cảm ;;)

h2_viethoang

Bác cho em hỏi change cái phần about và device information ở chỗ nào ạ. Nhất là change cái ROM version và ExROM version ấy.

Nhân tiện đây cảm ơn các bác đã hỗ trợ nhiều. Cuối cùng em cũng tự build được 1 bản ROM theo ý của mình. Thanks
-------------------------------------------------------------------------
Mấy hôm bận công việc chút , Hoàng xem trong PM mình đã chỉ rồi nhé - Lamson

Last edited by a moderator: