• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KITCHEN ROM WM6.1 PDAVIET CHO HTC PROPHET?

hoangan123

bạn dùng oem của cái nào đại khái nó ở trong oem ví dụ của mình là
trong phần oem_sonblack/6b990172-6fe1-11dc-8314-0800200c9a66.rgu tìm đến địa chỉ [HKEY_LOCAL_MACHINE\System\Versions]
"Aku"=".1.0.0 PV_SB" và [HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\3rdVersion]
"MSYSTEM"="Sonblack.PV" bạn sẽ nhìn thấy cái bạn muốn thay

CongNam

Bác cho em hỏi change cái phần about và device information ở chỗ nào ạ. Nhất là change cái ROM version và ExROM version ấy.

Nhân tiện đây cảm ơn các bác đã hỗ trợ nhiều. Cuối cùng em cũng tự build được 1 bản ROM theo ý của mình. Thanks

Cái này bạn dùng hex mở OS hoặc .nbf tìm đến các dãy số sau mà chỉnh nhé:
E5 44 10 8D E5 20 20 A0 E3 00 10 A0 E3 04 00 8D E2 98 1D 00 EB cái này là chỉnh Rom version.
; ExtROM version
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM\3rdVersion]
"MSYSTEM"="PDAVIET"
thêm đoạn này vào REG chỉnh chữ PDAVIET theo ý ban thích.

Lamson

Well-Known Member
@ h2_Viethoang, và Hoangan123
Bổ xung thêm chút
Để thay đổi ROM Version , như mình đã chỉ . Để biết con số nào tương ứng với số nào trong Hex thì làm như sau
Trong hex bấm vào tool\ calculator
Sau đó bấm vào Dec rồi gõ vào đó con số mình muốn thể hiện ví dụ ở đây là 56
Sau đó bấm vào Hex , thì mình sẽ thấy con số cần gõ vào ví dụ ở đây muốn có con số 56 thì trong hex mình phải gõ vào số 38
sứa các con số mà mình đã bôi màu đỏ mà mình đã chỉ : 2.10.10.10

hoangan123

bác nào biết set mặc định theme thì chỉ bảo e với

em đưa SYS 20273 mới vào nhưng bị cheo ở flash chưa vào được welcome vậy là lỗi do đâu vậy, xip 20273 thi em cho SYS khác vào thì chạy ổn rồi còn mỗi SYS chỉnh như thế nào để vào được rom xin mọi người chỉ dùm

Last edited by a moderator:

CongNam

em đưa SYS 20273 mới vào nhưng bị cheo ở flash chưa vào được welcome vậy là lỗi do đâu vậy, xip 20273 thi em cho SYS khác vào thì chạy ổn rồi còn mỗi SYS chỉnh như thế nào để vào được rom xin mọi người chỉ dùm

Bạn kiểm tra lỗi bằng cách lọc và bỏ từng cái một, xem cái nào bị lỗi thì loại đi rồi lấy cái đó của Sys ổn định thay vào.