• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★★KITCHEN WM6.5 - TouchHD VỚI MANILA 2.5★★

Hãy bình chọn 1 trong các câu hỏi sau

• Total voters
    75

hungduy

Rất cảm ơn. Mình đang cần thứ này, bạn có kitchen để build Rom core 28232 ko vậy?

PhamQuang

Manager
Rất cảm ơn. Mình đang cần thứ này, bạn có kitchen để build Rom core 28232 ko vậy?

Kitchen thường chỉ lấy 1 Build đưa lên làm ví dụ, còn muốn có Build khác thì các bạn phải tự mà Add vào chứ.
Không lẽ mỗi lần có Build mới lại phải làm và Upload lên 1 Kitchen mới.
Việc này Xip và SYS Build mới vào Kitchen là việc làm rất đơn giản thôi.

gianghung79

vậy xin cho hỏi build thì phải lấy ở đâu vậy bác, em là thành viên mới, ko rành lấm.

PhamQuang

Manager
vậy xin cho hỏi build thì phải lấy ở đâu vậy bác, em là thành viên mới, ko rành lấm.

Build mới thường do các nhóm test Build họ cung cấp qua các diễn đàn lớn như XDA, Xbeta,....
Hình thức cung cấp này không công khai đâu cho nên nói cụ thể nguồn gốc là rất khó.

gianghung79

Build mới thường do các nhóm test Build họ cung cấp qua các diễn đàn lớn như XDA, Xbeta,....
Hình thức cung cấp này không công khai đâu cho nên nói cụ thể nguồn gốc là rất khó.

vậy hả. vậy có thể nhờ bác giải thích chút ý nghĩa của những thư mục sau đây ko? & có một vài câu hỏi.
trong source của kitchen gồm những thư mục như sau:
EXT, NK, MSXIPKernel, OEM, ROM, STUFF, SYS.

Question :
1/. Theo em nghĩ thì thư mục EXT là thư mục chứa chương trình có thể thay thế bằng những chương trình mới khác, OEM, ROM & SYS là hệ điều hành đúng ko?
2/. nếu tải được 1 build mới thì trong đó gồm những thư mục nào mới là 1 build hoàn chỉnh? nếu thay build mới vào kitchen thì copy trực tiếp thay thế hoặc phải có chương trình khác convert để cho kitchen hiểu?
3/. những thư mục nêu trên thư mục nào ko đc tùy tiện đụng vào, nếu sai xót thì làm cho máy biến thành cục gạch?

thanks bác trước nha, hy vọng được câu giải đáp của bác.

PhamQuang

Manager
Question :
1/. Theo em nghĩ thì thư mục EXT là thư mục chứa chương trình có thể thay thế bằng những chương trình mới khác, OEM, ROM & SYS là hệ điều hành đúng ko?
2/. nếu tải được 1 build mới thì trong đó gồm những thư mục nào mới là 1 build hoàn chỉnh? nếu thay build mới vào kitchen thì copy trực tiếp thay thế hoặc phải có chương trình khác convert để cho kitchen hiểu?
3/. những thư mục nêu trên thư mục nào ko đc tùy tiện đụng vào, nếu sai xót thì làm cho máy biến thành cục gạch?

thanks bác trước nha, hy vọng được câu giải đáp của bác.

Để trả lời các câu hỏi của bạn chắc phải mất hàng giờ chưa chắc đã xong.
Dạo này bận công việc quá, không thể ngồi lâu viết được, bạn thông cảm nhé.
Những khái niệm cơ bản này bạn có thể tìm đọc hoặc tham khảo qua các KTV khác cũng được đấy.

ankira

Vừa thi tốt nghiệp xong, đang thất nghiệp. Trong lúc chờ đợi tập tành cook rom xem sao. Cám ơn chú Quang nhiều

gianghung79

Để trả lời các câu hỏi của bạn chắc phải mất hàng giờ chưa chắc đã xong.
Dạo này bận công việc quá, không thể ngồi lâu viết được, bạn thông cảm nhé.
Những khái niệm cơ bản này bạn có thể tìm đọc hoặc tham khảo qua các KTV khác cũng được đấy.

thôi cám ơn bác nha, vì đã tìm đc hướng dẫn trong bài cũ manila 2.1 của bác rồi, vì bác ko copy bài hướng dẫn cũ nên em đọc hết bài mới này cũng chẵn thấy hướng dẫn ở đâu.

tranthuthanh

Kích cỡ thì vẫn đúng đấy chứ nhưng mà hiển thị thiếu nút "Play" mà thôi.
Lỗi này do Position Manila fix gây ra, hiện vẫn chưa có cách giải quyết hợp lý.
Chỉ dùng COM3, COM4, COM5 mới bị lỗi này, còn COM2 thì bình thường.

PhamQuang

Manager
Kích cỡ thì vẫn đúng đấy chứ nhưng mà hiển thị thiếu nút "Play" mà thôi.
Lỗi này do Position Manila fix gây ra, hiện vẫn chưa có cách giải quyết hợp lý.
Chỉ dùng COM3, COM4, COM5 mới bị lỗi này, còn COM2 thì bình thường.

Vấn đề nút "Play" đã được giải quyết từ lâu rồi mà !!!

dodgel360

chẳng hiểu sao bác Quang giỏi thật đấy, 53 nhưng vẫn còn công nghệ lắm
chúc bác mạnh khỏe để có nhiều sản phẩm cho 4R
Thật tự hào là người Việt Nam

VuPhong187

Một kitchen quá tuyệt vời.Sau vài lần cook bị lỗi đã cook được một bản Rom clean ưng ý để phục vụ cho công việc cũng như sự tiện dụng.Còn một vấn đề muốn hỏi bác với các huynh trên đây là làm sao để tách lấy các OEM và EXT cập nhật theo các rom ship sau khi đã extract thành các file có đuôi OS.nb... rồi ạ.Một lần nữa không biết nói j hơn là cảm ơn Man Phạm Quang và các anh em trên PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Một kitchen quá tuyệt vời.Sau vài lần cook bị lỗi đã cook được một bản Rom clean ưng ý để phục vụ cho công việc cũng như sự tiện dụng.Còn một vấn đề muốn hỏi bác với các huynh trên đây là làm sao để tách lấy các OEM và EXT cập nhật theo các rom ship sau khi đã extract thành các file có đuôi OS.nb... rồi ạ.Một lần nữa không biết nói j hơn là cảm ơn Man Phạm Quang và các anh em trên PDAVIET

Muốn tách lấy OEM và EXT chỉ tách trên ROM Ship mà thôi, ROM build ko thể tách lấy OEM, EXT... được đâu.

sao mình làm các bước như bác Quang hướng dẫn nhưng khi chạy "Erviuskitchen.exe" nhận được thông báo "Initialization Error!" có ai bị trường hợp này giúp mình với

sao mình làm các bước như bác Quang hướng dẫn nhưng khi chạy "Erviuskitchen.exe" nhận được thông báo "Initialization Error!" có ai bị trường hợp này giúp mình với
Do máy bạn chưa cài Net CF thôi, bạn tải Net CF 4.0 về cài nhé...