• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 2.3 - Phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại trên S60 v3rd.

Kojiro

Super V.I.P
Chép data vào đâu vậy mấy anh, em kg thấy thư mục KPDData ở trong others. Chép thẳng vào Others thì mở ra nó báo là kg có dữ liệu.

A chưa cài :D nhưng a nghĩ, khi mình cài KPD vào nó sẽ tự tạo folder đó cho mình :-? Nếu không thì e thử tạo folder đó trong other xem sao :p

Chỉnh sửa cuối:

hbinhlove2003

Chép data vào đâu vậy mấy anh, em kg thấy thư mục KPDData ở trong others. Chép thẳng vào Others thì mở ra nó báo là kg có dữ liệu.

chép vào E:\system\Data nha bạn

tanghieu

Sao em chạy dữ liệu, ĐT báo là Unable to open file, là sao vậy mấy anh

NguyenTu

Super V.I.P
Sao em chạy dữ liệu, ĐT báo là Unable to open file, là sao vậy mấy anh

KPD 2.3 dùng cho s6V3rd khác so với KPD 2.1 dùng cho S62nd trước đây ở chỗ: dữ liệu của KPD 2.3 không để ở trong thư mục E:\system\Data như KPD 2.1 mà được để trong E:\Other\KPDData . Đơn giản hơn, mà đễ làm hơn.

các bước thực hiện như sau:

Cách 1: Nối ĐT với máy tính qua PC suit

1. Dùng một chương trình quản lý file trên điện thoại (EFxplore),chọn E:\other tại đây, các bạn hãy tạo một thư mục KPDData. Như vậy, đường dẫn bay giờ sẽ là: E:\Other\KPDData .

2. Các bạn hãy copy toàn bộ data của danh bạ vào E:\other\KPDData . Vậy là xong.

Đối với những ĐT dùng thẻ có thêm Cách 2 như sau:

1. Rút thẻ nhớ ra khỏi máy và kết nối với PC qua đầu đọc thẻ;

2. Trên thẻ Tìm đến thư mục other, tạo một thư mục KPDData và copy dữ liệu danh bạ bào đó.

*Lưu ý: Thư mục KPDData được tạo ra phải chính xác chữ hoa như sau đây nhé KPDData. =)) hehhe, chưa thử bằng chữ thường.

tichau

Các bạn lưu ý là chép vô /other/KPDData (nếu ko có thư mục này thì tạo ra)

Thư mục other này không có s nhé,khác với thư mục có sẵn trong máy là others (có s).Và phải chính xác chữ hoa,chữ thường nữa ;;) :D.

Chỉnh sửa cuối:

tanghieu

Thư mục other này không có s nhé,khác với thư mục có sẵn trong máy là others (có s).Và phải chính xác chữ hoa,chữ thường nữa ;;) :D.

Anh tichau chính xác, phải tự tạo thư mục other và KPDData (chính xác chữ hoa và chữ thường). N 73 chạy tốt. cám ơn mấy anh nhiệt tình quá.Thank

tanghieu

Ah ! Khi đăng ký tự động chương trình tự gửi tin nhắn đến 8777, phải thật sự bình tĩnh nha. Em gửi tin nhắn từ 11 g đến 22 giờ mới đủ 5 tin và tổng đài gửi lại số đăng ký. Cứ để điện thoại tự động gửi. Phải từ từ.

tichau

Thông tin mới:
mobisoft đã có nói về vấn đề sign dùm khách hàng.Các bạn có thể chat cùng kpdonline để biềt thêm thông tin nhé.

@all:Cách đăng ký rẻ là mua thẻ cào 50k và gửi mã số đến số đt của Thuận KOBE và chờ reply code,rẻ hơn đăng ký bằng sms vì tốn tới 75k =)).

NguyenTu

Super V.I.P

Không nhất thiết như vậy đâu ban. Mình đang dùng trên N95 8G, copy thẳng Data vào thu mục: others\KPDData. máy vẫn chạy ầm ầm =))

tanghieu

Thông tin mới:
mobisoft đã có nói về vấn đề sign dùm khách hàng.Các bạn có thể chat cùng kpdonline để biềt thêm thông tin nhé.

@all:Cách đăng ký rẻ là mua thẻ cào 50k và gửi mã số đến số đt của Thuận KOBE và chờ reply code,rẻ hơn đăng ký bằng sms vì tốn tới 75k =)).

Em đang định đổi N73 sang N82, để dành mãi, khi đủ tiền thì lại không có file *cer nên chán không đổi. Theo em nghĩ, nếu các pác KPD đã chấp thuận sign cho người mua thì nên kinh doanh luôn file *cer, bán file *cer cho ai có nhu cầu. Với giá hợp lý em tin sẽ có nhiều người mua lắm.
VD: Đổi điện thoại bù 5 chai, nếu file 0,5 k thì không thành vấn đề.

tichau

Không nhất thiết như vậy đâu ban. Mình đang dùng trên N95 8G, copy thẳng Data vào thu mục: others\KPDData. máy vẫn chạy ầm ầm =))
Ẹc ẹc....cây N73ME của mình mà folder other có s thì không nhận dữ liệu :-?.

banong

em mới phát hiện lỗi mới trên N73, khi chương trình đang chạy ẩn, em gọi điện thoại cho ai đó thì chương trình tự động văng ra mất tiêu. Phải vào và bắt đầu mở chương trình, nhấn nút ẩn lại. ĐT khác gọi đến thì kg sao

hung66000

Bạn cho xin lại IMEI để mình kiểm tra. Nếu có thể bạn vô kpdonline.com submit lại dùm. Tks

M cũng vậy đấy đã nhờ mobisoft sign hộ cũng chưa thấy gì . Bạn có thể kiểm tra giúp M đc k . Cám ơn nhiều

IMEI : 356994010944381

kpdonline

Vì sự giới han của symbiansinged.com nên mỗi ngày mình sẽ tập hợp các email yêu cầu sign và làm 1 lần, nên các bạn phải chờ nhé.