• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD 3.0 phần mềm tra cứu danh bạ điện thoại

centos5f4vn

Tra 2 cái số đó thì thiếu gì cách. Nhưng e muốn thử thông tin thông báo của KPD trên Symbian thôi. Để xem thông tin có khác với bản trên PPC màn VGA hay ko. Để xác định đúng xem cái bản trên VGA có lỗi hay kô.
Hic,

Sao không lên mạng mà tra vậy bạn. Trên mạng thiếu gì trang tìm :-? Ngồic hờ tới khi nào, đâu phải ai cũng ở Hà Nội đâu.

vanninh1978

Sao không lên mạng mà tra vậy bạn. Trên mạng thiếu gì trang tìm :-? Ngồic hờ tới khi nào, đâu phải ai cũng ở Hà Nội đâu.

Lên mạng thì làm sao cười ra nước mắt được mính sài bản Pro nó thế nài
04 37734185 TRỬƠNG PHÒNG ÔNG LỰƠNG TP . HÀ NỘI
04 37734190 FAX TP . HÀ NỘI

lovebaxa107

Em đã đăng ký và dùng KPD Pro. Em đã tải dữ liệu, copy vào đúng thư mục yêu cầu C:\System\Apps\KPDA\ rồi nhưng khi mở thì chưong trình vẫn báo không có dữ liệu. Khi em gọi thử một số thì màn hình trắng xóa. Các bác chỉ giáo giúp em với

MinhThang

Manager
Em đã đăng ký và dùng KPD Pro. Em đã tải dữ liệu, copy vào đúng thư mục yêu cầu C:\System\Apps\KPDA\ rồi nhưng khi mở thì chưong trình vẫn báo không có dữ liệu. Khi em gọi thử một số thì màn hình trắng xóa. Các bác chỉ giáo giúp em với

Các tập tin dữ liệu (*.kpd), bạn hãy chép vào thẻ nhớ (thông qua đầu đọc thẻ nhớ, nếu trên thẻ chưa có thư mục đó thì tạo ra):
- Nếu bạn sử dụng Nokia Symbian OS 7, 8 thì hãy chép vào thư mục \System\Data\KPDA.
- Nếu bạn sử dụng Symbian UIQ 2 thì chép vào \MSSEMC\P-Series\system\Data\KPDA.
- Nếu bạn sử dụng Symbian 9.x (UIQ và S60 v3rd) thì chép dữ liệu vào \other\KPDData

Coi thử sai chỗ nào:D

lovebaxa107

Em đã chép dữ liệu vào đúng đường dẫn trong thẻ nhớ: E\System\Data\KPDA (bài trên em viết nhầm) nhưng vẫn không được. Ngoài ra, em nghe nói đã fix được lỗi trắng màn hình cho N70 mà máy em vẫn bị. Không hiểu thế nào nữa. Bác chỉ giáo giúp em với.

MinhThang

Manager
Em đã chép dữ liệu vào đúng đường dẫn trong thẻ nhớ: E\System\Data\KPDA (bài trên em viết nhầm) nhưng vẫn không được. Ngoài ra, em nghe nói đã fix được lỗi trắng màn hình cho N70 mà máy em vẫn bị. Không hiểu thế nào nữa. Bác chỉ giáo giúp em với.

Bạn Down bản lỗi fonts hay bản nào, thử đỏi lại coi. Trang chủ bạn nhé.

lovebaxa107

@ Minh Thắng: Em đã cài lại bản PRO dành cho SO 7.0 và 8.0 (không bị lỗi font nhưng vẫn không thấy dữ liệu. Em bó tay mất rồi. Hay là gỡ bản Pro, chỉ cài bản thường thôi bác nhỉ. Bản Pro có vấn đề với N70ME chăng?

Kojiro

Super V.I.P
@ Minh Thắng: Em đã cài lại bản PRO dành cho SO 7.0 và 8.0 (không bị lỗi font nhưng vẫn không thấy dữ liệu. Em bó tay mất rồi. Hay là gỡ bản Pro, chỉ cài bản thường thôi bác nhỉ. Bản Pro có vấn đề với N70ME chăng?

Bạn cài KPD vào ổ C hay E? Nên chép dữ liệu vào nơi tương ứng với nơi bạn cài chương trình nhé!

lovebaxa107

@ Kojiro: Em cài chương trình vào thẻ nhớ, copy dữ liệu cũng đúng đường dẫn trong thẻ nhớ luôn. Em cài cả bàn PRO bình thường và bản dành cho máy bị lỗi font mà đều không được, chương trình vẫn báo không có dũ liệu. Data em cũng lấy dữ liệu mới nhất trên trang chủ KPD luôn. Em chịu không thể giải thích nổi

MinhThang

Manager
@ Kojiro: Em cài chương trình vào thẻ nhớ, copy dữ liệu cũng đúng đường dẫn trong thẻ nhớ luôn. Em cài cả bàn PRO bình thường và bản dành cho máy bị lỗi font mà đều không được, chương trình vẫn báo không có dũ liệu. Data em cũng lấy dữ liệu mới nhất trên trang chủ KPD luôn. Em chịu không thể giải thích nổi

Bản này mình chưa sài nên không thể biết, ngoài hướng dẫn của trang chủ, bạn hãy kiểm tra lại xem thử các folder chứa data có sai chữ gì không, vì nếu sai thì pm cũng không nhận ra dữ liệu. Hoặc vào trang chủ để nghiên cứu tìm ra lỗi bạn nhé. Chúc bạn thành công.

Kojiro

Super V.I.P
Mình cài bản 3.0 thường bình thường trên 7610 :-? Data chép vào đường dẫn như bạn nói thôi :(

Thật là khó hiểu quá đi! Bạn cài bản thường trước xem ok ko rồi cài bản Pro nha.

lovebaxa107

Em đã xài được rồi. Có điều là dữ liệu về Hà Nội gần như không có. Các số mà em muốn tra đều không tìm được. Chỉ tra được 1 vài số mình tự nghĩ ra để kiểm tra. Ví dụ: Các bác tra dùm em số: 043.7912510 thử coi

MinhThang

Manager
Em đã xài được rồi. Có điều là dữ liệu về Hà Nội gần như không có. Các số mà em muốn tra đều không tìm được. Chỉ tra được 1 vài số mình tự nghĩ ra để kiểm tra. Ví dụ: Các bác tra dùm em số: 043.7912510 thử coi

Dữ liệu thiếu là đuơng nhiên thôi bạn à, chưa cập nhật hoặc bị thiếu hoặc những số mới.

thanhtungqng

Mà các bác có biết bản Pro là Chương trình Pro hay Data pro vậy , nếu lên Pro mà data vẫn vậy thì chán nhỉ, vừa test thử thấy data kém hơn cả bản 2.3, bị lỗi mất địa chỉ

Doanvananh

bạn cập nhật dữ liệu lại đi, số bạn đưa mình vẫn tra được mà: Mai tuấn Anh -F 505 c6 nghĩa tân. Bạn nên vào trang chủ của Mobisoft mà down.