• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

tmacvu

hic, đã chình regedit, dzụ fone skin mà mấy bác có nói, OK, good, có hiện lên nút TALK đàng hoàng, còn zụ danh bạ trên sim bó tay,

Nhưng mình lại mới ra 1 lỗi kỳ cục, mỗi lần SR lại máy thì giờ hệ thống nó lại nhãy sai, ra 1 giờ random nào đó, cái nào cũng bó tay ?????

tmacvu

Còn mình sau khi up room bản mới AKU 0.7.0 thì vào contact nó không hiển thị được mấy số trong sim, danh bạ trong máy thì ok, không biết bị như thế này thì bác nào có cách chỉnh không, chứ mình thì bó tay, Hiện nay phải copy toàn bộ contact lít từ sim vào máy xài đỡ.

hoamitocnau

hic, đã chình regedit, dzụ fone skin mà mấy bác có nói, OK, good, có hiện lên nút TALK đàng hoàng, còn zụ danh bạ trên sim bó tay,

Nhưng mình lại mới ra 1 lỗi kỳ cục, mỗi lần SR lại máy thì giờ hệ thống nó lại nhãy sai, ra 1 giờ random nào đó, cái nào cũng bó tay ?????

Cái dzụ chỉnh regedit để hiện lên phím talk thì chỉ cần chỉnh đúng theo hướng dẫn là ok thôi. còn tỉnh trạng mà giờ hệ thống nhảy tùm lum thì mới à, cao thủ nào biết xin chỉ giáo để a e học hỏi thêm nhé. Chúc tất cả thành viên pdaviet vui vẻ nhé:))

abcviet

Cái dzụ chỉnh regedit để hiện lên phím talk thì chỉ cần chỉnh đúng theo hướng dẫn là ok thôi. còn tỉnh trạng mà giờ hệ thống nhảy tùm lum thì mới à, cao thủ nào biết xin chỉ giáo để a e học hỏi thêm nhé. Chúc tất cả thành viên pdaviet vui vẻ nhé:))

Vào setting, clock đặt lại đúng múi giờ Vietnam (GMT+7) chắc là ok.

tmacvu

Vào setting, clock đặt lại đúng múi giờ Vietnam (GMT+7) chắc là ok.

chỉnh quá trời rồi, ko biết máy khùng hay cái bảnmình cài nó bị khùng, lâu lâu nhìn lại giờ là thấy nhảy sai, bó tay, thường là sau những lần HR :-?

abcviet

Sau khi cài W06, thấy :
1. phần tin nhắn của bộ này hơi kém... phải thao tác nhiều quá mới soạn được 1 tin nhắn...
2. Không load được email khi connect wifi.
3. đẹp
4. Chậm, cài Xcale chẳng thấy cải thiện gì hơn.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
chỉnh quá trời rồi, ko biết máy khùng hay cái bảnmình cài nó bị khùng, lâu lâu nhìn lại giờ là thấy nhảy sai, bó tay, thường là sau những lần HR :-?

có thể là do cái thằng ActiveSync bạn hãy để ý lại xem trước khi HR cái ppc của bạn thì cái chuowng trình ActiveSync lần cuối nó kết nối với ppc của bạn là máy giờ . khi HR cái ppc và cài ngày giờ lại , bạn Sync thử nó có lệt giờ k ?

docthan_csa

atom của em cài xong ,chay có vẻ được .nhưng khi có cuộc gọi đến nó báo nhầm / người A gọi nó báo người B

maitrang

chào các anh. em cài bản rom atom mới theo cách của anh hochoi http://pdaviet.net/showthread.php?t=79&page=10 nhưng đến đoạn tháo thẻ ra rồi chọc+camera+nút tắt để khởi động lại thì em lại quên kh tháo thẻ ra để bây giờ làm cách nào màn hình cũng không sáng lên dc . cứu em với cách anh:(:)(:)((

scounter

Còn mình sau khi up room bản mới AKU 0.7.0 thì vào contact nó không hiển thị được mấy số trong sim, danh bạ trong máy thì ok, không biết bị như thế này thì bác nào có cách chỉnh không, chứ mình thì bó tay, Hiện nay phải copy toàn bộ contact lít từ sim vào máy xài đỡ.
Hình như bản Rom đó nó thế, máy em chả hiểu sao dạo này cứ ấn vào contact + messenging là nó đơ đơ , phải reset lại mới akay, có ai bị thế hông :((

Sang topic Thảo luận về cách hack registry nhé bạn!

tmacvu

có thể là do cái thằng ActiveSync bạn hãy để ý lại xem trước khi HR cái ppc của bạn thì cái chuowng trình ActiveSync lần cuối nó kết nối với ppc của bạn là máy giờ . khi HR cái ppc và cài ngày giờ lại , bạn Sync thử nó có lệt giờ k ?

không phải như vậy bác à, cứ lâu lâu, reset 1 fát, là nó bị lệch giờ, mình cũng chả hiểu, nhưng theo nhận xét của mình thì bản WM6 mới này hiện nay vẫn chưa thực sự ổn định, còn sai những lỗi rất cơ bản,

VD:
+ HTC touch, 1 số cái click mãi mà nó không truy cập được vào software,
+ Vào start -> today, ko vào được, phải vào setting mới vào được,
+ Lâu lâu tự nhiên máy nó lại báo có 1 cuộc gọi mà ko nhận diện được, chắc ai chơi trò nhá máy ,mà cái PPC ghẻ này nó chưa đáp ứng kịp :)
+ Không biết có bác nào thử vọc cái Calendar chưa, bữa mình thử để vài task nhắc nhở, chả hiểu làm 1 hồi thế nào mà ra màn hình chính ngay chữ "Fone" và "Contact" lại hiện lên 2 chử "Calendar" bự chảng ngay đó, làm phải flash lại bản rom :(, h hết dám vọc cái đó lun, hic
+ Gởi tin nhắn thì nhiều khi nó không đi, mà cũng không báo gì hết, làm mình gởi đi 2-3 lần, lát hồi sau mới báo là "sent", cái này có thể do mạng có vấn đề
+ Còn cái contact thì không hiển thị được list trên sim, dzụ này nghe bác MOD nói chỉnh regedit gì đó là dc, mà mình tìm mãi không thấy nên sẵn tiện bác nào biết chỉ fát, mình kảm ơn rất nhiều lun. :).

............ VÀ , còn nhiều lỗi nữa, nhưng chưa tìm ra :D

abcviet

Cấp cứu mình vụ bàn phím tiếng Việt trên WW6 với, cài các laọi, chưa ăn được cái nào... nghe nói có bị conflic với 1 thằng nào đó, nhưng không biết là "thằng" nào... mình cần tiếng Việt quá, vì cong việc mail qua, mail lại suốt...
(à mà WM6 - ATOM thêm 1 lỗi nữa) nhưng vẫn dùng... :-~

Chỉnh sửa cuối:

ASAP

Cấp cứu mình vụ bàn phím tiếng Việt trên WW6 với, cài các laọi, chưa ăn được cái nào... nghe nói có bị conflic với 1 thằng nào đó, nhưng không biết là "thằng" nào... mình cần tiếng Việt quá, vì cong việc mail qua, mail lại suốt...
(à mà WM6 - ATOM thêm 1 lỗi nữa) nhưng vẫn dùng... :-~
Bạn dùng Resco Keyboard VN V4.36 đi nhé.Bàn phím này dùng ổn định cho tất cả các hệ điều hành đấy bạn.Mình đang dùng cho con Atom WM6.

tottihuynh

Còn cái contact thì không hiển thị được list trên sim, dzụ này nghe bác MOD nói chỉnh regedit gì đó là dc, mà mình tìm mãi không thấy nên sẵn tiện bác nào biết chỉ fát, mình kảm ơn rất nhiều lun.

Bạn cài SK tools vào sẽ chỉnh đc cái này......

tmacvu

Còn cái contact thì không hiển thị được list trên sim, dzụ này nghe bác MOD nói chỉnh regedit gì đó là dc, mà mình tìm mãi không thấy nên sẵn tiện bác nào biết chỉ fát, mình kảm ơn rất nhiều lun.

Bạn cài SK tools vào sẽ chỉnh đc cái này......

Đã cài bản SKTool v3.1.10.1 vào máy zoài, mà ngồi mò mãi, chẳng biết chỉnh zũ contact list này chỗ nào :(