• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

hiepsituxedo

Atom của mình bị lỗi cứ vài hôm lại mất phần phone luôn ,rom đang dùng là 0426 ổn định rồi .
Nhưng cứ up lại rom thi` lại được nhưng chưa khắc phục được hoàn toàn vi` bị lại
Ae ai biết bệnh này thi` giúp tớ

nguyenpa

Super V.I.P
radio của con atom exec của em là R060711N_MN2ARC_RS00011 em thấy trên www.seeo2.com có bản radio mới :R060822N_MN2ARC_RS00013 có ai down được thì up lên cho em với, với lại em ko co bản rom này em muốn up radio ko được ko anh, nhờ các anh giúp đỡ giùm.

linhbap

Em đang dùng Atom Pure thấy quá trình search sóng của nó diễn ra không nhanh > hay bị mất sóng. Đã up bản Rom mới nhất.
Bác nào khắc phục hộ em với, hay là dòng Atom nó thế.
Thanks.

dinhlong200383

Atom của mình bị lỗi cứ vài hôm lại mất phần phone luôn ,rom đang dùng là 0426 ổn định rồi .
Nhưng cứ up lại rom thi` lại được nhưng chưa khắc phục được hoàn toàn vi` bị lại
Ae ai biết bệnh này thi` giúp tớ

máy của mình cũng bị như vậy thật là chán.sóng với cả sánh:(

chanchukk

Lâu rùi hỏi k ai biết nên mình quay lại hỏi tiếp. Con Atom của mình sao đang up ROM từ thẻ nhớ (như các bạn trên diễn đàn hướng dẫn) thì mình nghịch rút thẻ nhớ ra giữa chừng, thì màn hình đen thui luôn. Giờ nhấn các phím bootloader không được nữa, màn hình tối thui luôn, bạn nào biết con Atom mình bị làm sao thì hướng dẫn giúp với. Giờ phải làm sao đây, cho mình biết địa chỉ của hàng của mod Tú đi để đem đến xem có sửa giúp mình được không. Nếu bây giờ bán Atom trong tình trạng như vậy có ai mua giúp mình k nhỉ. Thanks.

dinhlong200383

Bạn xem lại phần radio xem minh dùng mà có thấy vấn đề gì đâu

mình up theo đúng các bước up tốt ko vấn đề gì cả.up lai cung vẫn bị như vậy nên dùng chán quá.thỉnh thoảng sáng ngủ dậy sờ đến máy thì nó báo no service và tiếp theo là searching và lại nhận mạng như bình thường.hay là lỗi phần cứng nhỉ:-??

noname25

Các bác ơi, sang nay e up cái rom của O2 atom bản down từ seeO2.com, nhưng sau khi up xong thì cái thẻ nhớ biến mất tiêu luôn, thử bỏ vào máy khác cũng kô lên, có bác nào giúp được em kô!

dminh

e có cây atom exec, up rom ver mới nhất đến phần step 5, radio là nó đứng cứng ngắc, k nạp vo đc, rút ra thì nó ghi là update utility. bây giời làm sao hả mấy bác

leo12

Em cũng muốn update ROM cho con Atom của em nhưng bên bán hàng nói nếu em update thì họ sẽ không bảo hành cho nữa. Vô lý thật. Các bác có ai bị như thế không?

khoi

Em cũng muốn update ROM cho con Atom của em nhưng bên bán hàng nói nếu em update thì họ sẽ không bảo hành cho nữa. Vô lý thật. Các bác có ai bị như thế không?
Đúng rồi đó bạn, các máy bán ra hiện tại họ không chịu bảo hành khi UP ROM, nhưng mình nghĩ đã chơi PDA thì thú nhất là vọc máy UP ROM nên cứ đừng suy nghĩ đến việc đó. UP ROM không hư máy đâu( nhưng dòng máy này UP hơi vất vả đấy rất dể bị lổi)
@o2aton: đến thời điểm này thì chưa có W6 cho dòng Atom đâu bạn

vidspider

Đúng rồi đó bạn, các máy bán ra hiện tại họ không chịu bảo hành khi UP ROM, nhưng mình nghĩ đã chơi PDA thì thú nhất là vọc máy UP ROM nên cứ đừng suy nghĩ đến việc đó. UP ROM không hư máy đâu( nhưng dòng máy này UP hơi vất vả đấy rất dể bị lổi)
@o2aton: đến thời điểm này thì chưa có W6 cho dòng Atom đâu bạn

Theo mình thi tốt nhất là khi nào hết bảo hành thì lại up rom. còn không thì cứ giữ bản rom cũ rồi thuích up gì thì úp ( khi nào bảo hành lại down rom lại :D ) . còn dòng này up rom theo mình cũng không khó lắm đâu (đưng up nhầm rom là oke)

S

sweetvietguy81

Guest
Có bản ROM nào giúp con Atom ghẻ của mình nghe phone lớn hơn không vậy y bạn? Mỗi lần ngồi trong quán nhậu hay chỗ đông người là mình chẳng nghe được gì hết. Anh em ai có kinh nghiệm với Atom thì tìm giúp cho mình 1 bản ROM ổn định với. Ko biết là sau khi up rom tình hình trên có cải thiện không? Atom up lên Atom exec có ổn định không và chạy có nhanh hơn không? Mới đổi qua xài atom nên cũng ko rành lắm

Last edited by a moderator:

vidspider

không cần phải uprom đâu . Bạn vào start -> program ->equalizer chỉnh âm lượng lơn nhất là ok.
nếu vẫn thấy nhỏ thì lúc đang gọi điện nhấn vào biểu tượng loa phía trên chỉnh mức lớn nhất.
sau khi chinh nghe sẽ như hét bên tai ngay, có khi phải chỉnh nhỏ lại không thì người bên cạnh nghe thấy đó :))

minhtdan

Sau khi up rom mới atom của mình hết lỗi đèn flat sáng mờ khi vào chỗ tối

mattroi0405

Nghe nói uprom dễ bị chết rom lắm phải không các bác. Mình lính mới muốn vọc thử nhưng hơi nhác tay, mong các bác cho ý kiến, rom có dễ chết không.

không cần phải uprom đâu . Bạn vào start -> program ->equalizer chỉnh âm lượng lơn nhất là ok.
nếu vẫn thấy nhỏ thì lúc đang gọi điện nhấn vào biểu tượng loa phía trên chỉnh mức lớn nhất.
sau khi chinh nghe sẽ như hét bên tai ngay, có khi phải chỉnh nhỏ lại không thì người bên cạnh nghe thấy đó :))

Mình có làm theo cách bạn chỉ nhưng sao máy của mình tiếng bị bể(rè) không trong trẻo như bình thường, không biết máy mình có bị gì không bạn, mong chỉ giúp.:O

Last edited by a moderator:

TuanQuang

Nghe nói uprom dễ bị chết rom lắm phải không các bác. Mình lính mới muốn vọc thử nhưng hơi nhác tay, mong các bác cho ý kiến, rom có dễ chết không.

nếu bạn dùng Atom thì cứ up vô tư đi, ko sao đâu, chỉ có UNI thì hay bị chết thôi còn các dòng khác up vô tư. chúc vui;)

mattroi0405

nếu bạn dùng Atom thì cứ up vô tư đi, ko sao đâu, chỉ có UNI thì hay bị chết thôi còn các dòng khác up vô tư. chúc vui;)

Atom Exec bản rom nào mới nhất và chạy ổn định nhất.(cảm phiền vì mình hỏi vấn đề củ xì, mình chưa rành lắm)