• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

nam303hp

bản này tôi up lên thấy hay bi lỗi cột sóng lắm. thi thoảng mất sóng, người gọi tới ko liên lạc được. các bác up thử dùng xem sao.

thanhchi

Em cũng muốn update ROM cho con Atom của em nhưng bên bán hàng nói nếu em update thì họ sẽ không bảo hành cho nữa. Vô lý thật. Các bác có ai bị như thế không?
Đúng rồi, bạn up rom lỗi rồi lại mang đến người ta bảo hành thì đời nào người ta chịu cho.
Máy Atom của tôi loa bị rè rè ko biết có phải tại rom không nhỉ?=D>

cachep2006

Đúng rồi, bạn up rom lỗi rồi lại mang đến người ta bảo hành thì đời nào người ta chịu cho.
Máy Atom của tôi loa bị rè rè ko biết có phải tại rom không nhỉ?=D>

Không biết có Rom WM06 chính thức cho dòng này chưa vậy ? Mình chỉ thấy thay đổi giao diện thui từ WM05 thay mấy cái ICON của WM06

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=292014

Thân chào !

new_start1588

các bác cho hỏi bản Rom nào mới nhất và ổn định nhất cho Atom ah. bác nào biết chỉ giùm em cái thank các bác trước

trinhha

trong một lần em up rom cho con atom em đã làm theo hướng dẫn trong diễn đàn nhưng vừa coppy 2file vào thẻ nhớ rồi đưa về bootloader, vưa load 2file xong thì máy die luôn. em đã thử mọi cách trong diễn đàn để đưa máy về boot nhưng đều không được. em có điện hỏi một vài nơi nhưng họ bảo nhiều khả năng là die máy. có bác nào cao tay chỉ em với. em sẽ hậu tạ. em hiện đang ở Hà Nội. nếu các bác có địa chỉ nào sửa máy cũng được. em cám ơn ạ! hiện tại máy em không lên nguồn dược buồn quá!

HocHoi

các bác cho hỏi bản Rom nào mới nhất và ổn định nhất cho Atom ah. bác nào biết chỉ giùm em cái thank các bác trước
Chào Bạn! theo mình biết thì hiện tại chưa có bản nào mới cả, bản ổn định nhất dành cho Atom là bản Xda-Atom-ENG-20060426, bạn trở lại nhưng trang đầu tham khảo và lấy link tải về nhé. Chúc Vui!

HoaTinhTinh

Các bác cho em hỏi là uprom lên có khác biệt gì kô? Kô biết có chỉnh sửa được mấy thứ như sau kô.

trước kia em sài "Qtek S100" và thấy mọi thú đều hài lòng. Nhưng mới dây em đổi qua "Atom Pure" mà kô thấy hài lòng 2 thứ là phone kô có "smartdial" va keyboard ko co số (numbers).
Vây liệu uprom mới lên có sửa được thành có smartdial kô? Em chưa bao giờ uprom va kô biết uprom co tác dụng gì..

Đây là máy của em :

Máy: Atom Pure
ExtROM:EX0018
Hardware:C1
Radio:R060428N_MN1ARC_RS00049
ROM:20060426B1WWE

hainam86

Em là newbie, theo hướng dẫn của các bác em đã 2 lần down ROM mới nhất của Atom theo link trang 1 về nhưng khi chạy Winrar giải nén toàn báo lỗi

C:\PPC Soft\ROM Atom.rar: CRC failed in ROM Atom\Xda-Atom-ENG-20060426.exe. The file is corrupt

Bác nào tiện cho em xin bản chạy được vào email: davietnam.head@gmail.com nhé
Cảm ơn các bác nhiều

hainam86

Mấy link có sẵn file down về giải nén toàn báo lỗi các bác ạ.

Em đã down được file rom từ O2 và up rom theo hướng dẫn trên O2 thành công. Tks các bác

new_start1588

cám ơn bạn HocHoi nha mình đã tải và up thử rồi nhìn cũng đẹp và cũng nhanh hơn đc chút xíu. bạn cho mình hỏi mình có thể up rom của Exec cho atom của mình đc không. mình thấy mấy bác kia có người nói đc có người nói không nên cung chưa dám thử vì sợ nó dia luôn thì khổ

vidspider

thấy trên forum nước ngoài có người bảo up rom của atom exec cho atom thì kết quả sẽ tiết kiệm pin hơn cho máy (ví dụ: 1 dêm atom tốn 15% sau khi up thì chỉ tốn 1%). Nhưng thông tin này chưa thấy đc kiểm chứng nên mình cũng không giám thử. :))

hooliganboy

Em mới sắm được một chú O2Atom các bác ạ, nghe người ta nói là phải up lên rom mới nhất thì Atom chạy mới ổn định lận. Vậy các bác cho em hỏi hiện tại bản nào là bản rom ổn định nhất của dòng Atom vậy,các bác cho em đường link tải lun nhé, thank các bác ..........

nam303hp

ROM: 20060426B1WWE bị lỗi ???

Xin chào.

Mọi người cho tôi hỏi, tôi cài bản ROM: 20060426B1WWE, Radio:R060428N_MN1ARC_R00049, khi kích hoạt Radio FM thấy lỗi, cụ thể là có tiếng nhưng ko có hình, hình bị mờ, nhòe, đường kẻ ngang rất nhiều. Khi Up lại bản cũ (nguyên bản) thì lại ko thấy xuất hiện hiện tượng này nữa. Cứ Up bản ROM: 20060426B1WWE thì lại thấy lỗi Radio Fm ----> đích thị bản ROM này bị lỗi. Các anh chị nào có biết bản nào tốt hơn ko, xin chỉ giùm tôi. Tôi cám ơn rất nhiều.

Chúc sức khỏe mọi người.
Tks & B,rgds.
Nguyễn Nam.

trungzena

Vừa Up rom mới nhất cho Atom Exec, chất lượng âm thanh và sóng cải thiện đáng kể. Cách up cực kỳ đơn giản :)

Funtiger

Mình vừa gặp 1 máy Atom gặp bệnh khá lạ, người ta up rom của Atom Exec vào cho nó, máy vẫn hoạt động khá tốt, sử dụng bình thường, rom tiếng hoa. Nhưng chỉ có điều ko vào boot loader đc, đã thử đủ các cách. Up từ win thì bị lỗi ID, thật khó hiểu. Ko hiểu sao lại mất boot loader đc. Các Bạn có đoán ra đc bệnh ko?? và có cách khắc phục ko??? Thanks

trungkien245

các bác ơi ! bản ROM mới nhất của ATOm-Exec bây giờ là bản nào vậy.
E muốn up vì bản ROM của E đã lâu rùi
E thấy màn hình của Atom Exec sao mà xấu thế. Theo E nghĩ màn hình này chắc chỉ 65k thui chứ làm gì đến 262k các bác nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

hainam86

Xin chào.

Mọi người cho tôi hỏi, tôi cài bản ROM: 20060426B1WWE, Radio:R060428N_MN1ARC_R00049, khi kích hoạt Radio FM thấy lỗi, cụ thể là có tiếng nhưng ko có hình, hình bị mờ, nhòe, đường kẻ ngang rất nhiều. Khi Up lại bản cũ (nguyên bản) thì lại ko thấy xuất hiện hiện tượng này nữa. Cứ Up bản ROM: 20060426B1WWE thì lại thấy lỗi Radio Fm ----> đích thị bản ROM này bị lỗi. Các anh chị nào có biết bản nào tốt hơn ko, xin chỉ giùm tôi. Tôi cám ơn rất nhiều.

Chúc sức khỏe mọi người.
Tks & B,rgds.
Nguyễn Nam.

Bác lên O2 down bản mới nhất đuôi Moto822 có mã Radio của nó là RS00052 sẽ ổn hơn đó.

Hoặc bác vào link này mò mẫm đăng ký rồi down cũng được (link tiếng Nga nhưng vẫn mò được nếu bác thạo máy tính):

http://www.romupdate.ru/index.php?option=com_remository&Itemid=27&func=select&id=64

Nhân tiện giới thiệu với tất cả các bác link trên có hầu hết các bản Rom của O2 Atom và Atom Exec, tiện cho bác nào down về backup rom gốc, em đã test ngon hết rồi.