• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

phuonglev

Mình đang xài một con B.A có bảng ROM là :
ROM version : 5.63.11 WWE
ROM date ; 11/06/2007
Radio version : 1.15.00
Protocol version : 1337.45
ExtROM : (ko có )
Đã xài một tuần, nhưng thấy ko ổn định lắm! Hay bị treo máy! Khó vào Wifi!
Đã tải bản ROM mới có TouchFlo nhưng thật sự ko biết cách Up!
Xin Amind hướng dẫn chi tiết cách Up!
từ lúc vào Bootloader cho đến khi Hardreset.
Rất mong nhận được sự hướng dẫn của Admin!
Xin chân thành cám ơn!
Email : nguyengocuong@gmail.com :-?

Bạn vào đây nhé, đã có hướng dẫn đầy đủ rồi. Khó vào wifi là lỗi cố hữu của BA khi up lên WM5, WM6, đã có hướng dẫn khắc phục, bạn chịu khó tìm nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=74

vnvn

Mình đang xài một con B.A có bảng ROM là :
ROM version : 5.63.11 WWE
ROM date ; 11/06/2007
Radio version : 1.15.00 mình up bản này xong , dùng được thời gian hard reset lại , ngang màn hinhd đầu tiền có chữ Window Mobile, màn hình chờ để tiếp tục bấm để vào algin screen thì đứng lun , màn hình cảm ứng như ko còn tác dụng nữa , pó tay lun , có phải màn hình cảm ứng hư , hay là do rom bị lỗi vậy mấy bạn

khoi2907

help me !!!

Em đang dùng con O2s.
Khi em dùng HĐH 2k3, con này kết nối wifi nhanh và ổn định.
Nhưng khi em up lên 2k6, con này không thể kết nối wifi được.
Mong sư huynh nào có kinh nghiệm giúp đỡ đàn em.
Xin chân thành cảm ơn các sư huynh.
Mong nhận được hồi âm từ các sư huynh

abc_dze

Xin Hỏi Về Máy O2 XDA IIs?

Chào các Bạn ! Tôi có máy O2 XDAIIs đang xài Windows Mobile 2003 , sau khi tôi uproom lên Windows Mobile 2005 thì không xài được chức năng của điện thoại và không kết nối được với máy tính . Vận xin các Bạn chỉ giúp làm cách nào để sữa .
Cám Ơn Rất Nhiều.

Qvip

Windows Mobile 2005 xem lại bị lỗi rồi đấy bạn à .up lại bản khác đi xem sao .

conmuoibe

Em làm đến bước ấn vào cái MA kia rùi.Nó hiện ra cái bảng check thông tin nhưng chẳng có gì cả.Em ấn vào nút Upgrade đc 1 lúc thì nó báo là This Rom Upgrade Untility does not design For device.Please get proper Rom Ungrade Untility and try again

conmuoibe

Mặc dù em đã thử reset lại nhưng vẫn ko đc.Ấn vào Upgrade đc 1 lúc là mất kết nối luôn

lucifervn

Em cũng gặp tình trạng tương tự. Sau khi AS, em chạy file MaUpgradeUt_noID, đến khi ấn upgrade thì nó báo error 101 : Connection error ( Trước đó AS đã tự ngắt) Em đã thử lại nhiều lần mà ko đc. Rất mong đc giúp đỡ. Đây là lần đầu tiên em up Rom và đã đọc kĩ topic hướng dẫn.
Em dùng T-Mobile MDA III , Rom 5.03.02 WWE , 03/02/05 , Radio 1.12.0.

vettau

Em cũng gặp tình trạng tương tự. Sau khi AS, em chạy file MaUpgradeUt_noID, đến khi ấn upgrade thì nó báo error 101 : Connection error ( Trước đó AS đã tự ngắt) Em đã thử lại nhiều lần mà ko đc. Rất mong đc giúp đỡ. Đây là lần đầu tiên em up Rom và đã đọc kĩ topic hướng dẫn.
Em dùng T-Mobile MDA III , Rom 5.03.02 WWE , 03/02/05 , Radio 1.12.0.
Bạn đưa máy về BootLoader bằng cách ấn 2 phím ghi âm và phím nguồn rồi chọc lố Reset khi nào nó hiện ra màn hình có chữ Serial ở trên và ở dưới là V.? bao nhiêu thì tùy vào máy bạn rồi cắm Cab kết nối vào và chạy file MaUpgradeUt_noID. Nếu vẫn báo Connection error thì bạn thử với Cab khác xem. Hy vọng là dây Cab của bạn vẫn còn tốt.

lucifervn

Cám ơn bạn, mình đã up đc Rom nhưng phải bỏ Radio 1.15 đi vì nó luôn báo lỗi Radio Upgrade :(
Máy mình nó hiện ra Serial 2.05

conmuoibe

Mình đã Up đc rom rồi nhưng vừa vào báo luôn là phoneservice.exe và sms_alert_fix.exe và pBar.exe đọc qua thấy nó bảo cần phải cài lại hoặc restore lại.Em đã thử Hard reset lại nhưng vẫn báo.Cài thử phần mềm back up nhưng ko cài đc.Nó chỉ hiện ra vài cái dòng chạy chạy rồi ở dưới hiên ra 1 bên là Favorites và Menu.Giờ ko cài đc bất cứ phần mềm nào nữa.Và ko add đc các số phone vào trong Contacts và làm New contacts.Mong các Bro chỉ giúp

phuonglev

Mình đã Up đc rom rồi nhưng vừa vào báo luôn là phoneservice.exe và sms_alert_fix.exe và pBar.exe đọc qua thấy nó bảo cần phải cài lại hoặc restore lại.Em đã thử Hard reset lại nhưng vẫn báo.Cài thử phần mềm back up nhưng ko cài đc.Nó chỉ hiện ra vài cái dòng chạy chạy rồi ở dưới hiên ra 1 bên là Favorites và Menu.Giờ ko cài đc bất cứ phần mềm nào nữa.Và ko add đc các số phone vào trong Contacts và làm New contacts.Mong các Bro chỉ giúp

Hãy Hardreset cho đúng. Mình nhắc lại cách Hardreset: giữ 2 nút record+camera, chọt vào lỗ reset, lúc đó sẽ hiện ra màn hình 4 vạch màu và 3 dòng. Dùng nút record để di chuyển và nút camera để chọn No, hoặc Yes theo thứ tự
NO
YES
YES
Sau đó bấm vào nút message. Chờ khoảng 1' là xong.

xlive

Member
Cám ơn bạn, mình đã up đc Rom nhưng phải bỏ Radio 1.15 đi vì nó luôn báo lỗi Radio Upgrade :(
Máy mình nó hiện ra Serial 2.05

Radio vơi WM6 kô up chung dc bạn à. úp nbf xong ok hết rồi thì rồi move nbf đi thư mục khác rồi sau đó chép radio vào thư mục up rom rồi cho máy về bootloader lại và chạy up rom tiếp

conmuoibe

hic giờ em hard reset thì vào đến đoạn find target thì đơ luôn.Ấn vào ko chạy =.=!
Làm thử 3 lần rùi ko ăn thua.Em up thử Rom lại cũng vẫn thế

lucifervn

Mình đã bỏ nk.nbf đi nhưng vẫn thế :( Nó ko chạy đc phần trăm nào cả rồi báo lỗi radio upgrade. Mình đã thử cả Radio 1.15 Type 1 & 2 Liệu có phải down về wm5 mới up radio đc? Radio 1.15 so với 1.12 mạnh hơn điểm nào? Cảm ơn bạn trước ;)

Tuan1412

Mình đã bỏ nk.nbf đi nhưng vẫn thế :( Nó ko chạy đc phần trăm nào cả rồi báo lỗi radio upgrade. Mình đã thử cả Radio 1.15 Type 1 & 2 Liệu có phải down về wm5 mới up radio đc? Radio 1.15 so với 1.12 mạnh hơn điểm nào? Cảm ơn bạn trước ;)

Bạn chép file radio.nbf vào tools mình đưa kèm dưới bài nhé,up dc ngay.Còn radio thì mỗi người 1 cảm nhận thôi,mình cũng chẳng thấy nó khác gì,bạn cứ up rồi tự cảm nhận nha
Chúc thành công

lecce42

Làm sao để chuyển thành bàn phím tiếng Pháp?

Các bác ơi, em có BA mới up rom WM6 2000 của Minhanhtran (thanks so much) nhưng khổ nỗi con máy của em có keyboard tiếng Pháp, có một số nút bị nhầm. Vậy có cách nào để khắc phục ko ạ?