• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM CHO HP iPAQ rw6815 - rw6818 - rw6828

Status
Không mở trả lời sau này.

cangcua

Sao bản ROM WM6.0 cho HP rw68xx by Jiggs ở trang đầu mình ko down đc nhỉ? Bác nào còn source up lại giùm mình nhé. Cám ơn.

cangcua

Vừa up xong bản ROM WM6.0 cho HP rw68xx by Jiggs, phát hiện 1 lỗi là ko thể mở đc đèn flash. Các Bác có bị vậy không?:-??

datvt

Các bạn muốn up lên WM06 thì nên lấy ROM " HP iPAQ rw6828 WM6 ROM WWE by tangjunhu" của PIPo up lên ở trang 6 bài số #59.Bản đó dùng ổn định hơn và không phải cài thêm Patch đỡ tốn được 10mb (mình đã test rồi)

cangcua

sau 1 đêm sử dụng thì hiện tai máy mình ko thể gởi đc tin nhắn. Mình ko tim ra chỗ để đổi trung tâm nhắn tin. Bạn nào biết chỉnh chổ nào thì chỉ mình với nha. Cám ơn nhiều
ROM WM6.0 cho HP rw68xx by Jiggs

nhh0612

Mình đã thử qua 2 bản Rom và thấy bản Rom do PIPo đưa lên ỡ trang 6 xài ổn định hơn. Mặc dù thỉnh thoảng vẫn gặp một số trục trặc nhỏ nhưng mình có 1 kinh nghiệm là cứ softreset vài lần là ổn (mình cũng ko hiểu tại sao, nhưng mình đã làm vậy và bây giờ thì ok rồi). Minh vẫn mong chờ bác Pham Quang có thời gian chỉnh sửa để hoàn thiện bản Rom nay .

capuchini

bác ơi , em là antom pure có up đc lên bản này ko ạ , up phát ăn luôn ko bác :D , em thix cái này lắm :D

thế cuối cùng thì như thế nạo ạ , bác nào nói rõ cho em với :) thanks bác nhiều

Last edited by a moderator:

lizmcclarnon

Tôi dùng bản của Jig và máy xuất hiện nhiều vệt kẻ ngang trên màn hình sau khi chạy dc 8-10'. :( Đã SR và HR nhiều lần nhưng đâu vẫn vào đó. Thôi, chắc lại cài lại W.5 vậy

sao tôi úp bản của ông ng` TQ, màn hình BOOTLOADER chỉ trắng dc có 10' là đen xì, sau đó ko có hiện tg gì xảy ra thế này :((

Last edited by a moderator:

cangcua

sao tôi úp bản của ông ng` TQ, màn hình BOOTLOADER chỉ trắng dc có 10' là đen xì, sau đó ko có hiện tg gì xảy ra thế này :((

Mình vừa up xong bản này, ko gặp trường hợp như bạn. Nhưng vẫn bị lỗi Camera
lỗi này còn tệ hơn bản ROM ở trang 1 nữa, thậm chí ko thể mở đc Camera.
- Lỗi gởi tin nhắn vẫn còn :(

khkt_cc2

Chờ đỏ cả mắt mà không thấy bác PhamQuang lên tiếng. Tôi rất muốn up ROM lên WM2006 nhưng thấy mọi người nhân xét về bản ROM của anh Tàu nên không dám thử. Tôi nghĩ có nhiều người giống tôi. Bác Quang bớt chút thời giờ giúp anh em đi. Đề nghị bác Quang làm bản ROM có thể up được từ PC cho dễ, up từ thẻ phức tạp quá mà nó không trực quan. Cám ơn trước.

cangcua

có ai help mình cái vụ Camera của bản Rom trang 1 và trang 6 ko vậy?
- Bàn Rom trang 1: Camera ko thể mở đèn flash
- Bản Rom trang 2: Ko mở đc Camera luôn

toanh04

các bác oi! cái đường Link tải WM6.0 cho con HP6828 bị làm sao ý, e không thể mở nổi, bác nào có cho em đường Link mới với, cảm ơn nhiều!

huytd28

em mới dùng con Hp6828, muốn Up Rom WM6.0 nhưng đường Link tải về bị lỗi, bác nào có đường Link mới chỉ cho em với, cảm ơn nhiều!

khoat_gia

Sao cái wireless manager trắng xóa, các bác nhỉ? Bác nào biết chỉ giúp cho với!

htorancel

Không biết các bạn sao chứ mình up bản Rom của MobileFun chạy gần 2 tháng nay rồi mà không bị một nỗi nào hết cả. Máy chạy rất nhanh và ổn định (Mỗi tội là Pin ngốn nhiều quá trung bình thì cứ 1.5 ngày là phải tiếp đạn rồi.)

htorancel

Tôi dùng bản của Jig và máy xuất hiện nhiều vệt kẻ ngang trên màn hình sau khi chạy dc 8-10'. :( Đã SR và HR nhiều lần nhưng đâu vẫn vào đó. Thôi, chắc lại cài lại W.5 vậy

Bạn kiểm tra xem có phải bạn cài CPUxScara kô. Nếu cài cái đó êể ép xung máy thì gỡ ra nhé. Cái này mình cũng bị i như bạn khi cài soft để overclock máy.

Status
Không mở trả lời sau này.