• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM CHO HP iPAQ rw6815 - rw6818 - rw6828

Status
Không mở trả lời sau này.

htorancel

Mình chưa gặp phải hiện tượng mà bạn nói.
Có thể bạn cài phần mềm j đó xung đột chăng...

Đã kiểm tra và phát hiện nỗi trên là do ông CPU Xscara. Chắc là khi chạy kích sung cao quá nên chip quá nóng nên bị như vậy.

Như vậy bản ROM này chạy rất tốt ngoài nhược điểm là cái hình ảnh Boot xí quá :D

datvt

Mình cũng mới up thử bản WM 06,nhưng tự nhiên xài 1 lúc màu mè lòe loẹt,lại bị sọc trên màn hình bây giờ muốn up lại wm05 mà up ko được ai biết chỉ mình với

ipaq6300

em cũng dính chưởng như bác nhh, nhưng của em còn dùng dược 1 hôm,
hôm nay chọt 2 phím mềm + reset nó vào boot loader xong đó chẳng may lại bấm reset 1 lần nữa thế là nó đen sì, giống hệt bệnh của bác, ko làm thế nào để nó vào boot loader được nữa

datvt

Vậy là ko ai biết cách up trở lại WM05 à? hu hu help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!

PIPo

Đây là cách trở về WM5 :
Bạn úp ROM dùng bản patch language và model như trong topic dưới đây đã đề cập :
http://pdaviet.net/showthread.php?t=12439
Trước khi up ROM thì extract file đính kèm ở dưới vào thư mục \Windows trong máy bạn.
Sau đó chạy File Explorer vào thư mục \Windows , vô menu chọn show all files. Sau đó chạy ResetToBootloader.exe.
Sau đó tiến hành up ROM.
THế là đã có thể trở về với WM5 rùi đó.
P/S : Còn với mình thì vẫn kết bản WM6 này lắm, xài rất tốt khác hẳn với các bản WM5 của HP.

Chỉnh sửa cuối:

datvt

Mình dùng thấy cũng nhanh lắm,nhưng rất hay bị sọc màn và màu mè lòe loẹt,chả hiểu sao nữa

PIPo

Mình dùng thấy cũng nhanh lắm,nhưng rất hay bị sọc màn và màu mè lòe loẹt,chả hiểu sao nữa

Sau khi up ROM mình cũng gặp TH như bạn nhưng sau khi cài bản patch và reset thì ko bị như vậy nữa.

phucfcgialai

sao ko up duoc Rom 06 cho 6828

e cũng lam như chỉ dạy của các bác nhưg sao ko tài nào Up được.Bác có thể chỉ lại giúp e rõ hơn từng bước ko như Boot như thế nào,các bước Up tại thẻ nhớ như thế nào....Thank's các bác nhìu nnhìu.

datvt

Bản patch nào vậy bạn? cho mình xin để cài thử,có 1 cái nữa đó là xem tivi online rất nhanh nhưng không ổn định nó cứ load liên tục,mình không biết bạn có bị vậy không

phucfcgialai

các Bác oi.e nnghĩ mình dã làm đủ các bước rồi.e copy cai flie 62MB vao thẻ rồi copy tất cả các file còn lại vào thư mục Cab cho chắc.nhưng khi đưa máy về Boot( phim xanh,đỏ,tắt nguồn và chọc thủng đít e nó luôn) thì boot xong nó hiện màn hình Window rồi làm lại từ đàu gống HardReset.
ko thấy dấu hiệu gì của UPRom cả.mong các bác chi lại cho e chút.Cảm ơn các anh ttrước nhé.

PIPo

các Bác oi.e nnghĩ mình dã làm đủ các bước rồi.e copy cai flie 62MB vao thẻ rồi copy tất cả các file còn lại vào thư mục Cab cho chắc.nhưng khi đưa máy về Boot( phim xanh,đỏ,tắt nguồn và chọc thủng đít e nó luôn) thì boot xong nó hiện màn hình Window rồi làm lại từ đàu gống HardReset.
ko thấy dấu hiệu gì của UPRom cả.mong các bác chi lại cho e chút.Cảm ơn các anh ttrước nhé.

Mình nghĩ bạn về Bootloader sai cách rồi.
Nhấn giữ đồng thời 2 phím "-" (Phím trừ ở trên 2 phím nghe gọi) + Chọt reset.
Thế là đã vào bootloader được rồi, chờ khoảng trong vòng 15' sẽ up xong và hardreset. =D>

nhh0612

em cũng dính chưởng như bác nhh, nhưng của em còn dùng dược 1 hôm,
hôm nay chọt 2 phím mềm + reset nó vào boot loader xong đó chẳng may lại bấm reset 1 lần nữa thế là nó đen sì, giống hệt bệnh của bác, ko làm thế nào để nó vào boot loader được nữa

Thôi rồi! Xin chia buồn với người cùng canh ngộ. Tình hình bên bác thế nào rồi? đã có cách nào cứu em nó chưa? nếu bác làm được thì nhớ share chút kinh nghiệm cho anh em hoc tập với nha.

PIPo

Thôi rồi! Xin chia buồn với người cùng canh ngộ. Tình hình bên bác thế nào rồi? đã có cách nào cứu em nó chưa? nếu bác làm được thì nhớ share chút kinh nghiệm cho anh em hoc tập với nha.

Bạn cứ bình tĩnh ko sao đâu.
Làm theo các bước sau nhé :
1- Chép lại bản ROM cũ vào thẻ nhớ.
2- Tháo pin ra, nhấn đồng thời 2 nút softkeys (nút có hình dấu - đó) -> nhấn và giữ im đó, đồng thời gắn pin zô vẫn giữ 2 nút đó chọt lỗ reset khoảng 2s -> thế là vào lại đc bootloader.
3- Đợi 15' cho nó úp lại bản cũ :D

datvt

Lưu ý là khi nó up rom máy chỉ hiển thị chữ HP không có % nhé,đừng tưởng là chưa được lại rút cáp ra,nó "âm thầm" up rom đó,chờ đến khi nó tự động Hard Reset là được !

phucfcgialai

e đã làm đúng như Bác chỉ.ra được chữ HP nhưng một lát sau( khoảng 10 phút) vẫn nhu cũ mà chỉ soft-reset thôi mà ko HR.Bác hướng dẫn lại kỹ hơn giúp e nhé

Status
Không mở trả lời sau này.