• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm đẹp cho Walkman 2.0

rockmeout

Trích nguồn mod dark_skeleton

Bro nào muốn có visualiation của Walkman 3.0 có thể dùng file này, hình bong bóng, hay bông hoa bay rất đẹp. Em nhớ có bro đã từng đề cập đến vấn đề này nhưng em không làm được vì liên tục bị lỗi kastorserver gì đó. Với mod này, các bro có thể yên tâm, p990 của em chạy rất nuột!;)
Cách làm như sau:

1. Tắt Walkman 2.0 nếu đang chạy, unlock protected folder
2. Đổi tên thư mục c:\shared\kastor để backup (ví dụ kastor_backup)
3. Đổi tên file c:\shared\powervr.ini để backup (ví dụ powervr.ini_backup)
4. Copy file đính kèm vào thư mục tương ứng
5. Restart máy và thưởng thức

rockmeout

Ủa a uiii cái này cho W950i được hok huk a???

Mình không có W950 để test nhưng bạn nên backup lại theo hướng dẫn dù theo tác giả là dùng được cho Walkman 2.0. Xong rồi mà OK thì xóa đi cho nhẹ máy, vậy thôi. Chúc thành công!

rokky

unlock protected folder là sao a hả? chỉ làm những bước theo file đính kèm là ok a hả? ngoài ra ko cần chép gì nữa đúng ko
a ?

Vì FW của W960 và P1 là như nhau. e bị vụ này lần format lại rồi. Mặc dù W960i là walkman và ộ nhớ trong giống W950i nhưng FW lại giống P1. Nên e sợ chép vào toi mất

rockmeout

unlock protected folder là sao a hả? chỉ làm những bước theo file đính kèm là ok a hả? ngoài ra ko cần chép gì nữa đúng ko
a ?

Vì FW của W960 và P1 là như nhau. e bị vụ này lần format lại rồi. Mặc dù W960i là walkman và ộ nhớ trong giống W950i nhưng FW lại giống P1. Nên e sợ chép vào toi mất

Unlock protected folder là mở Capswitch, chuyển sang chế độ OFF mà bạn. Bạn hack ổ C chưa vậy? Còn cách làm thì cứ theo mấy bước đó thôi, file cần thiết, mình up lên hết rồi đó. Mình nghĩ không có lỗi gì đâu, mà chẳng may có vấn đề gì thì vẫn còn file backup mà bạn, không "toi" đến mức fải Update lại FW đâu!

thanhchi

Mình làm đúng theo hướng dẫn mà không thấy P990i thay đổi gì là sao nhỉ?

vthien2404

Đây, tin vui cho các bạn xài W950i mà muốn có hiệu ứng như trên thì chép thêm những file sau vào thư mục tương ứng, xong khởi động lại máy. Đã test trên W950i của mình OK. Nhưng mình ko biết cách gửi file lên, làm sao bây giờ, hai bác Congvoi cho mình email, mình gửi file đó cho bác xong bác up lên cho anh em nhé?

CongVoi

Super V.I.P
Đây, tin vui cho các bạn xài W950i mà muốn có hiệu ứng như trên thì chép thêm những file sau vào thư mục tương ứng, xong khởi động lại máy. Đã test trên W950i của mình OK. Nhưng mình ko biết cách gửi file lên, làm sao bây giờ, hai bác Congvoi cho mình email, mình gửi file đó cho bác xong bác up lên cho anh em nhé?

Pác Congvoi đi đâu rùi nhỉ?

Mình đây: anhchangdaohoa187@yahoo.com ;;);;)

rockmeout

AI LÀM DC TRÊN P990 NHỚ THÔNG BÁO CHO ANH EM SỬ DỤNG VỚI NHE.THANKS.

Mình làm được trên P990i của mình nên mới post cho mọi người mà. Sao lại có người được người không thế nhỉ? Em ko hỉu. Bro Congvoi có bình luận gì không ạ?

CongVoi

Super V.I.P
Mình làm được trên P990i của mình nên mới post cho mọi người mà. Sao lại có người được người không thế nhỉ? Em ko hỉu. Bro Congvoi có bình luận gì không ạ?

Mình cũng đang chạy ngon đây này.;;);;) Nói chung là rất tuyệt =D>=D>

funnycool

Mình cũng đã làm được trên P990i, kết hợp với Walkman Piano đúng là rất tuyệt.