• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lần đầu tiên post theme cho ae bàn luận - Metro light

YinYang

Active Member
Trước tiên mình cảm ơn a Ace_hp7, a Dragon459 và a Boy_online01 đã giúp đỡ mình trong quá trình tìm hiểu cách edit theme hiệu quả =D> =D> =D>
Theme Metro Light của mình lấy cảm hứng từ Theme Anna Satellite của a
Dragon và file template của a Boy_online01 trong topic Sửa icon đơn giản bằng Inkscape - Một số file template
Mình cũng mới tập edit theme, tay nghề còn yếu nên sẽ không tránh khỏi thiếu sót.
Trước đây mình khá ngại, nói đúng hơn là lười nghiên cứu edit theme nên toàn đi xin share hay nhờ add hộ :(. Nhưng lâu dần thấy cứ mãi như thế thì cũng không tốt nên cũng đã bắt đầu học cách edit theme qua bài viết của a
Boy_online01.
Đây là thành quả của mình

Topic hướng dẫn edit theme mình đã nêu ở trên cho những bạn chưa biết nên nếu có thiếu icon của app bạn đang dùng thì bạn có thể qua đó để nghiên cứu. Tay nghề của mình còn non kém nên không dám nhận add icon hộ các bạn. Thông cảm cho mình nhé :D
Tải theme mà k cmt cho mình là trời phạt đấy nhé

LINK BOX.COM

Link Edit Pin và Cột sóng
Thank bạn nhaylau321 và maskshot đã test hộ mình

Link Pin, Cột sóng thẳng đứng ( Thank a Dragon đã edit lại :D )
Bonus thêm mấy cái nền ạ

đầu tay mà đẹp như thế.chắc ace không ai mà không ủng hộ bạn...

V3 nhưng cũng pon chen cho bằng chị bằng e

Chỉnh sửa cuối:

luv_mit

Member
gần giống theo của anh rồng, tks đã share, nhưng vẫn kết bộ theme anh rồng quá @@

ace_hp7

Active Member
theme đầu tay thế là ngon rùi ,nhớ ngày trc chưa biết j ,mình còn add icon = file bitmap ,cái theme nham nhở như cóc gặm :)) ,cũng k có ai chỉ nhiều ,mò mò dần dần quen tay là làm đc thôi ,chịu khó là đc

YinYang

Active Member
theme đầu tay thế là ngon rùi ,nhớ ngày trc chưa biết j ,mình còn add icon = file bitmap ,cái theme nham nhở như cóc gặm :)) ,cũng k có ai chỉ nhiều ,mò mò dần dần quen tay là làm đc thôi ,chịu khó là đc

Hê. A zai cứ quá khen

nvh2981

Member

đầu tay mà đẹp như thế.chắc ace không ai mà không ủng hộ bạn...

duylinh27884

Moderator
đầu tay mà thế này tương lai chắc lên tay lắm đây,càg lên tay thì ae càg đc nhờ vì đc dùg ké:D

Dragon459

Manager
Chẹp là ae ủg hộ hết mình:)mấy cụ kia có hàg chẹp mà giữ làm của riêng ko à:))

Có những người sẽ k bao giờ hiểu được lí do của những vấn đề đó đâu bác DuyLinh ạ.

Câu nói này của em chắc số người hiểu k quá 5 người

@ddt243: Chúc mừng em ra theme đầu tay

Lori_hd

share lun cái hình nền luôn thể đi e :D, à chú có mod dc cái thanh bar bên dưới dc k, mod hộ a lun đi, a kết cái themes này lắm nhưng mà cái bar trong suốt thì càng tuyệt ^^

YinYang

Active Member
share lun cái hình nền luôn thể đi e :D, à chú có mod dc cái thanh bar bên dưới dc k, mod hộ a lun đi, a kết cái themes này lắm nhưng mà cái bar trong suốt thì càng tuyệt ^^

Nền e thêm ở #1 rồi ạ. E nghĩ là theme theo phong cách Metro thì nên để như thế hay hơn a ạ. E cũng đang tìm hiểu cách làm trong suốt mấy cái bar. hi

duylinh27884

Moderator
Mỗi người có suy nghĩ riêng mà a. a cho e HS của a đi :D

V3 nhưng cũng pon chen cho bằng chị bằng e

Có những người sẽ k bao giờ hiểu được lí do của những vấn đề đó đâu bác DuyLinh ạ.

Câu nói này của em chắc số người hiểu k quá 5 người

@ddt243: Chúc mừng em ra theme đầu tay

Ai tham gia Pv mà hoạt độg thườg xuyên(nhất là các bác box v5 mà iu theme) sẽ hiểu (nên chắc rằg số người hiểu câu nói của bác sẽ lớn 5,thậm chí lớn hơn rất nhiều!) :D