• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Laptop không nhận đầu đọc thẻ

vit_cz

chào cả nhà.mình có cái đầu đọc thể chạy usb.nhưng do cài lại windows.nên nó không nhận biết được.không biết tại sao.ai biết chỉ cho mình với nhé.cái đầu nó có gi là.CARD RED IA1DY2W không biết có phải tên nó không nữa.
cám ơn trước nhé.
à quên mình mua máy cũ nên không có CD đi kèm.

NguyenDucDung

đầu đọc gì?? đọc memory card hay là cái gì? đọc cũng kio hiểu bạn ý muốn nói gì lắm :|
nhưng thường mấy cái đầu đọc này thì trong windows có sẵn driver rồi, khi cắm vào USB thì máy sẽ tự nhận thôi mà...

Hungpdahl

Well-Known Member
bạn sài windows 98 hay windows xp nếu là wxp nó tự nhận mà k cần cài gì cả

PhamDung

chào cả nhà.mình có cái đầu đọc thể chạy usb.nhưng do cài lại windows.nên nó không nhận biết được.không biết tại sao.ai biết chỉ cho mình với nhé.cái đầu nó có gi là.CARD RED IA1DY2W không biết có phải tên nó không nữa.
cám ơn trước nhé.
à quên mình mua máy cũ nên không có CD đi kèm.

Nếu chưa thành công, mình sẽ up lên cho bạn một số driver cho thằng này.

vit_cz

đầu đọc thể nhớ.memory card của ppc đó.em cài WIN XP sp2 nhưng nó không nhận.mỗi khi cắm thẻ vào.ở góc màn hình hiện lên tam giác báo lỗi USB không có drive.vậy anh cho em sin nhé.

BACGIANG

Có thể bản win bạn cài bị lỗi, nếu bạn cài lại win đi nếu ban cài lại win rồi vẫn bị như vậy thì bạn thử thay dây cắm USB đi vì lỗi dây cũng bị hiện tượng như vậy đó

PhamDung

Ok. Sẽ gửi lên cho bạn thử, nhưng khoảng vài hôm nữa nhé, vì đang ăn tết mà >:) b-)

vit_cz

vẫn không được anh à.cái 1 thì la win 98.
cái hai thì không được.vậy anh cho em sin thêm nhé.làm phiền anh quá hii.
cám ơn anh nhiều.

nokia_tcx

Mua cái ổ đọc thẻ nhớ mới toanh , kết nối USB có 300kč chứ mấy .Cài đi cài lại rắc rối lắm .Mà chú Vit chú ý quả chính tả nhé .Xin chứ kô phải sin nhé hihi .Hodne stesti na zivote hihi .

PhamDung

vẫn không được anh à.cái 1 thì la win 98.
cái hai thì không được.vậy anh cho em sin thêm nhé.làm phiền anh quá hii.
cám ơn anh nhiều.

Khoảng vài hôm nữa nhé, mạng dialup nên upload không được ^ ^

Mua cái ổ đọc thẻ nhớ mới toanh , kết nối USB có 300kč chứ mấy .Cài đi cài lại rắc rối lắm .Mà chú Vit chú ý quả chính tả nhé .Xin chứ kô phải sin nhé hihi .Hodne stesti na zivote hihi .

Card Reader chỉ khoảng hơn 100k thôi mà bạn :-? :D

phamthaitl

Khoảng vài hôm nữa nhé, mạng dialup nên upload không được ^ ^

Card Reader chỉ khoảng hơn 100k thôi mà bạn :-? :D
mình cũng dã đi tìm,nhưng nó là 795 kc chứ làm gì có 300 như bạn nói.
nếu bạn biết có thể mua hộ tôi không.cả vịt_cz luôn
thể.

Huycl2507

thể.

Trùi ui,đầu đọc thẻ làm bằng gì mà mắc thế 795k,mình mua có hơn 100k hà,đọc hết các loại thẻ:D

PhamDung

thể.

Trùi ui,đầu đọc thẻ làm bằng gì mà mắc thế 795k,mình mua có hơn 100k hà,đọc hết các loại thẻ:D

Ặc, hình như có hiểu lầm ở đây.

795kc là gì ???? 100k = 100.000 vnđ :D

Nếu bạn ở SG mình chỉ cho chổ mua :D

phamthaitl

Ặc, hình như có hiểu lầm ở đây.

795kc là gì ???? 100k = 100.000 vnđ :D

Nếu bạn ở SG mình chỉ cho chổ mua :D

ồ không.kč là tền tệ ở chỗ chúng tôi.tôi và vit_cz.và nokia_tcx ở cz.nên nói chuyện về giá cả bên này.mình không ở VN
cám ơn Phamdung nhé.

PhamDung

ồ không.kč là tền tệ ở chỗ chúng tôi.tôi và vit_cz.và nokia_tcx ở cz.nên nói chuyện về giá cả bên này.mình không ở VN
cám ơn Phamdung nhé.

À à à giờ đã hiểu, nếu nhớ không lầm thì vịt ở Malay :-?

Khi nào các bạn về nước thì mua một cái card reader tặng luôn ^ ^

Mà 795kc = ? vnđ nhỉ .

NguyenDucDung

trời, thay vì nói là Kc thì nói là CZK đi :D
795 CZK vẫn còn đắt, tầm đó mua đc cái CD-RW/DVD combo rồi, đầu đọc chắc có 1 vài trăm thôi :D
tính ra thì có thề̉ 1CZK=600vnđ thì phải, ko rõ lắm :D

ở CZ thì vô trang czechcomputer.cz or alzasoft.cz....vô seznam tìm :D nhiều lắm, khỏi nhờ ai mất công :p