• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LEO - PDAVIET ROM WM6.5.x Manila 2.5.2018 [10/01/2011]

TranMinhMan

Super V.I.P
Ái trời! AM TranMinhMan đã lên đời HD2.
Sang tên HD1 cho tớ đi!:))

Vậy a tính giải nghệ box Atom àh!? A đưa e con Flame của a hén!?:))
Nói chứ e cầm HD build lâu quá nên nhàm, nên đổi mới thử sức với HD2!:D

blackdoor

Manager
Vậy a tính giải nghệ box Atom àh!? A đưa e con Flame của a hén!?:))
Nói chứ e cầm HD build lâu quá nên nhàm, nên đổi mới thử sức với HD2!:D
Flame giờ đưa chắc chẳng ai buồn cầm.:( Nếu có bác nào có ý định làm ROM cho Flame mình chuyển giao cả công nghệ và máy luôn. Hiện tại vẫn duy trì Flame ở đó chớ.:D
Đang tính tìm một em LEO hoặc Rhodium để còn theo kịp KTV khác, lạc hậu quá mất rồi, nhưng lại lưỡng lự chờ WP7 ra đời.:-?

TranMinhMan

Super V.I.P
Flame giờ đưa chắc chẳng ai buồn cầm.:( Nếu có bác nào có ý định làm ROM cho Flame mình chuyển giao cả công nghệ và máy luôn. Hiện tại vẫn duy trì Flame ở đó chớ.:D
Đang tính tìm một em LEO hoặc Rhodium để còn theo kịp KTV khác, lạc hậu quá mất rồi, nhưng lại lưỡng lự chờ WP7 ra đời.:-?

Đúng là kiếm người tiếp bước ở box Atom khó thật! Giống hồi xưa e giao lại cho a vậy.
Còn box HD e vừa giao lại cho Mod AnhPhe, cũng đỡ!:D
Muốn đi mà chưa có người tiếp bước thì xem như chưa hoàn thành nhiệm vụ đấy nhé, công tác đào tạo lớp kế thừa chưa hoàn thành!:))

Sonblack

Super V.I.P

Sao lại vô đây than thở kìa! Mua ngay làm ROM, vứt Flame luôn! =))

@TranMinhMan: LEO + Baby = Happy with ROM

blackdoor

Manager
Đúng là kiếm người tiếp bước ở box Atom khó thật! Giống hồi xưa e giao lại cho a vậy.
Còn box HD e vừa giao lại cho Mod AnhPhe, cũng đỡ!:D
Muốn đi mà chưa có người tiếp bước thì xem như chưa hoàn thành nhiệm vụ đấy nhé, công tác đào tạo lớp kế thừa chưa hoàn thành!:))

Sao lại vô đây than thở kìa! Mua ngay làm ROM, vứt Flame luôn! =))

Hai sếp mỗi người chỉ đạo một đằng, theo ai giờ đây?:((
Em xin rút, không spam khu vực này nữa.:))

dienluc510

PDAVIET ROM WM 6.5.x CE OS 5.2.28244 Build 28244.5.3.10

By TranMinhMan

...

Bản Rom của bác giao diện rất đẹp, tốc độ cũng rất nhanh tuy nhiên Mod TranMinhMan cho hỏi là tại sao khi Update Location & Sync hoàn chỉnh với PC thì máy ko hiển thị đúng giờ hiện tại (đã chỉnh lại múi giờ Bangkok-HaNoi và RS máy 2 lần), em phải chỉnh giờ thủ công. Bản sau Mod có thể đưa CHT2.0 vào thì tiện quá (Em lười cài mà) ;;)

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P

WP7:-? Not for now :))

AnhPheCT

Leo của AM T2M lên ROM rồi!! Xin chúc mừng gôm hết đồ nghề bí quyết...... của HD giao lại cho đệ tử đi.........!!

WP7:-? Not for now :))

Nghe nói AM ancola66 tậu HD7 rồi mà show hàng rồi chùng nào lên ROM???

TranMinhMan

Super V.I.P
Bản Rom của bác giao diện rất đẹp, tốc độ cũng rất nhanh tuy nhiên Mod TranMinhMan cho hỏi là tại sao khi Update Location & Sync hoàn chỉnh với PC thì máy ko hiển thị đúng giờ hiện tại (đã chỉnh lại múi giờ Bangkok-HaNoi và RS máy 2 lần), em phải chỉnh giờ thủ công. Bản sau Mod có thể đưa CHT2.0 vào thì tiện quá (Em lười cài mà) ;;)

Cảm ơn feedback của bạn!=D>
Bạn thử vào MS ActivSync trên PC, Tools->Options->Settings-> bỏ chọn "Synchronize Pocket PC date and time upon connecting" xem sao!
Và nếu như bạn muốn lấy giờ chính xác trở lại của location bạn có thể dùng Synchro Time trong Tools, ko cần phải chỉnh thủ công.

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Leo của AM T2M lên ROM rồi!! Xin chúc mừng gôm hết đồ nghề bí quyết...... của HD giao lại cho đệ tử đi.........!!.

Kit e đưa a là tất cả "nội công" e sưu tầm được trong quá trình build cho HD đây, ko dấu nghề đâu nhé. Chứ a dùng Kit khác thì khó mà build được liền và còn phải đi fix bug dài dài, những cái như rilphone (fix location weather của HD), fix scrollbar, fix hình hiển thị keyboard taskbar dưới, fix position của Phone Canvas... cho HD trên WM6.5.x a nghe qua chưa!?:D

minhlc1958

Active Member
Bác chủ thớt ơi không biết sao mà mình lại không tải về được nhỉ??????
Hay là mạng ở chỗ mình có vấn đề?

AnhPheCT

Kit e đưa a là tất cả "nội công" e sưu tầm được trong quá trình build cho HD đây, ko dấu nghề đâu nhé. Chứ a dùng Kit khác thì khó mà build được liền và còn phải đi fix bug dài dài, những cái như rilphone (fix location weather của HD), fix scrollbar, fix hình hiển thị keyboard taskbar dưới, fix position của Phone Canvas... cho HD trên WM6.5.x a nghe qua chưa!?:D

Mới nghe AM T2M nói đây thôi, có gì cứ viết 1 bài PM cho Mình cảm ơn lắm...! Đang tìm cái PhoneCavas trong hình kèm, Mình nhớ mấy bản ROM lúc trước hình như AM T2M có đưa vào ROM, nếu còn file OEM cho xin nhé! AM T2M qua HD2 build ROM mấy box ROM kia chắc vắng khách quá...........:D

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Chắc là không hạp với thớt này rồi down hoài mà không được!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác chủ thớt ơi không biết sao mà mình lại không tải về được nhỉ??????
Hay là mạng ở chỗ mình có vấn đề?
Chắc là không hạp với thớt này rồi down hoài mà không được!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Bạn đang dùng trình duyệt gì!? Hãy thử lại với 1 trình duyệt khác xem sao, VD: IE, Firefox, Opera... Chứ Link Mediafire là link dễ chịu nhất rồi!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mới nghe AM T2M nói đây thôi, có gì cứ viết 1 bài PM cho Mình cảm ơn lắm...! Đang tìm cái PhoneCavas trong hình kèm, Mình nhớ mấy bản ROM lúc trước hình như AM T2M có đưa vào ROM, nếu còn file OEM cho xin nhé! AM T2M qua HD2 build ROM mấy box ROM kia chắc vắng khách quá...........:D

Cái này thì e ko nhớ rõ phiên bản nào. Vì muốn Dialpad có option VideoCall 3G thì a chỉ lấy các package từ Topaz or Rhodium thôi, còn các Dialpad của Leo chỉ 2G ko VideoCall. Chỉ có 1 cách down Rom Ship về dump bỏ vô test a àh!:D

McQueen

Người dùng HTC HD2 (Leo) lại được thưởng thức ROM của AM T2M rồi thật là đông vui wá
Chúc mừng em lên chức (Bố) nha.

duylong187

Giao diện nên để các bạn tùy chỉnh theo ý thích!:D
Mình đã chỉnh tất cả những thứ cơ bản nhất tuy mặc định nhưng đẹp và tiện dụng, nhẹ!
Bản này mình đã test và fix bug 2 tuần nay rồi mới đưa lên. Đây lả bản đầu tay cho Leo, ae chém nhẹ tay nhé!:p

Mình thấy bản ROM đẹp và chạy ngon :D
Có vấn đề thế này: Mẫn có thể chỉ cách mình setting sao cho máy hiện "thời gian kết nối" khi máy kết nối vào GPRS được không, bản ROM original có hiện thời gian này để mình có thể kiểm soát được cước vậy mà. Cám ơn Mẫn trước nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Sao không thay đổi wallpapers được Mẫn ơi

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Bạn đang dùng trình duyệt gì!? Hãy thử lại với 1 trình duyệt khác xem sao, VD: IE, Firefox, Opera... Chứ Link Mediafire là link dễ chịu nhất rồi!

Cám ơn bạn mình vừa dùng trình khác tải được rồi

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình thấy bản ROM đẹp và chạy ngon :D
Có vấn đề thế này: Mẫn có thể chỉ cách mình setting sao cho máy hiện "thời gian kết nối" khi máy kết nối vào GPRS được không, bản ROM original có hiện thời gian này để mình có thể kiểm soát được cước vậy mà. Cám ơn Mẫn trước nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Sao không thay đổi wallpapers được Mẫn ơi

Cảm ơn bạn feedback!=D>
Mình sẽ để ý đến cái "thời gian kết nối" của GPRS này, chắc do reg nằm đâu đó mình off mất! Tuy nhiên, GPRS đâu tính qua thời gian kết nối bạn, nó tính qua dung lượng mà!?
Để thay đổi background cho all tab Manila bạn phải dùng HDWall Wallpaper hoặc B4All.

minhlc1958

Active Member
Mình thấy bản ROM đẹp và chạy ngon, nhanh nhưng hình như tab documents và máy tính không xoay ngang được vì vậy nên muốn tính các phép tính thâp phân sẽ gặp trở ngại
Không biết máy của các bạn khác có gặp trường hợp này k?