• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N73 ME) by hbinhlove203

hbinhlove2003

Lịch Vạn Niên là phần mềm dành cho dòng máy Symbian S60v3 OS9.1, OS9.2 có giao diện đẹp, thân thiện và rất dễ sử dụng. Giao diện của chương trình rất giống với cuốn lịch blốc thông thường nên tạo được cảm giác quen thuộc cho chúng ta. Vì đây là phần mềm Việt, do một công ty của Việt Nam phát triển nên nó có nhiều tiện ích hay đối với phong tục Việt Nam như xem giờ hoàng đạo, hắc đạo, ngày tốt xấu, hướng xuất hành, tuổi xung khắc, xem thông tin ngày... Chức năng chuyển đổi ngày trong phần mềm cũng rất hữu dụng cho những người muốn tra cứu hay xem ngày cho người thân và bạn bè. Bạn có thể xem lịch theo ngày hoặc theo tháng

Lịch ngày và lịch tháng
Một vài chức năng chính của chương trình
- Xem lịch âm, dương.
- Xem can, chi của ngày, tháng, năm.
- Đổi ngày âm, dương.
- Xem ngày hoàng đạo, hắc đạo trong tháng.
- Xem giờ hoàng đạo trong ngày.
- Xem tuổi xung, tiết khí, hướng xuất hành trong ngày.

Trong chương trình, nếu ngày nào được biểu thị bằng hình ngôi sao màu vàng thì ngày đó là ngày hoàng đạo. Ngược lại, ngày nào có hình ngôi sao màu đen là ngày hắc đạo. Chức năng tra cứu lịch âm-dương rất hay và hữu ích, bạn chỉ việc chọn ngày cần tra theo dương lịch hoặc âm lịch, thì chương trình sẽ cho ra kết quả kia ngay lập tức. Đối với từng ngày, chương trình có ghi

Lưu ý: Phần mềm tương thích với các máy sử dụng HĐH Symbian S60v3 bao gồm: Nokia N95/N95 8GB, 6290, N71, N73/N73 ME, N75, N76, N92, N93/N93i, 6110 Navigator, 5700XM, 6120 Classic, 6121 Classic, N81/N81 8GB, E50, E65, E90.

Update thêm bản Full 1.5 cho màn hình ngang 320x240: E61,E71,E72. Pass giải nén : www.tranhuubinh.com

[hide]http://www.megaupload.com/?d=74G0300X[/hide]

Xem thêm thông tin tại http://www.tranhuubinh.com

Chỉnh sửa cuối:

ptnmylove

Lên google tìm những bài viết của bạn, thấy bài trước bị mod xóa nhưng google vẫn còn lưu trong cache ;)). Biết cách xài full rồi hehe

PolicemanQN

Mình đã làm như vậy rồi,rất ok. Nhưng để xem 1 thời gian nữa xem sao. Dù sao cũng thank bạn 1 cái nhé

hbinhlove2003

skin mới số ngày đẹp hơn, bóng bẩy hơn áp dụng cho S60v2 và S60v3

Skin cũ

Skin mới

Down về giải nén ra , chép đè vào
E:\system\apps\LichVanNien

[hide]http://www.zshare.net/download/9363852cbb2e17/ [/hide]

hung66000

skin mới số ngày đẹp hơn, bóng bẩy hơn áp dụng cho S60v2 và S60v3

Skin cũ

Skin mới

Down về giải nén ra , chép đè vào
E:\system\apps\LichVanNien

hidden content may not be quoted

M đã thử thay Skin cho con N81 nhưng k đc . Khi hiển thi bị lỗi chắc k dùng đc cho S60v3

Last edited by a moderator:

hbinhlove2003

Theo mình bít thì hiện nay PPC link đã fix lỗi lại rùi. và đây là file cài bản cũ dành cho S60v2 + v3 đã test ok cho các bạn (hơi bị hiếm :D)

[hide]http://www.box.net/shared/kajkqavk80 [/hide]​

Chỉnh sửa cuối:

tichau

Hôm nay test thử lịch vạn niên trên N73ME thấy nó bị lỗi như sau:
Ở hàng tiết khí bị mất chữ Gi ở chữ Giữa xuân phân.....và chữ g cuối cùng của chữ trời trong sáng (trời trong sán) :D

viettranvtpt

Hôm nay test thử lịch vạn niên trên N73ME thấy nó bị lỗi như sau:
Ở hàng tiết khí bị mất chữ Gi ở chữ Giữa xuân phân.....và chữ g cuối cùng của chữ trời trong sáng (trời trong sán) :D

Bạn xài bản crack đúng không?đây là bản cũ nên chưa sửa được những lỗi như thế đâu,mà bản mới thì lại phải mua nên tốt nhất có sao xài vậy.

ptnmylove

Mà nói túm lại là bạn vẫn đọc được chữ gì mà phải không, mắc mớ gì bỏ ra 30k để đọc rõ mấy chữ đó :D

tichau

Bạn xài bản crack đúng không?đây là bản cũ nên chưa sửa được những lỗi như thế đâu,mà bản mới thì lại phải mua nên tốt nhất có sao xài vậy.
Test chơi cho biết thôi chứ bản thân tôi vẫn không ủng hộ việc bẻ khóa phần mềm Việt :D
Mà nói túm lại là bạn vẫn đọc được chữ gì mà phải không, mắc mớ gì bỏ ra 30k để đọc rõ mấy chữ đó :D

Tôi không xài ứng dụng này vì không thích nó.Tôi thích cái tử vi của anh Chiêu (www.traihomvanphuoc.com hơn) :))

Nếu thích thì 30k có là bao,vẫn rẻ hơn KPD v2.3 mà tôi đang sử dụng kia mà :p =)).

hung66000

M nghĩ k phải lỗi của ct đâu . Cái này lỗi là do hiển thị của từng loại dt bản này M cài vào N81 thì ở chữ sáng vẫn hiện đủ thiếu mỗi cái đóng ngoặc ) còn chữ Giữa thì vẫn hiện gần đủ thiếu mỗi 1 tý cái lưng của chữ G :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

tichau

M nghĩ chưa chắc đã phải lỗi của ct đâu . Cái này lỗi là do hiển thị của từng loại dt bản này M cài vào N81 thì ở chữ sáng vẫn hiện đủ thiếu mỗi cái đóng ngoặc ) còn chữ Giữa thì vẫn hiện gần đủ thiếu mỗi 1 tý cái lưng của chữ G :D:D:D
Bác nói đúng đấy.Đây là hình minh họa của bản trial :-?,hiển thị cũng như bản bẻ khóa :D.

G

germaniteen

Guest
Không phải lỗi đâu,có lẽ do kích thước màn hình nên bị như vậy thôi

ovc

Theo mình bít thì hiện nay PPC link đã fix lỗi lại rùi, các file lichvannien.sis trên trang chủ đã khắc phục các cách path, chép đè C:/system/apps/E1510.sys. và đây là file cài bản cũ dành cho S60v2 + v3 đã test ok cho các bạn (hơi bị hiếm hihi)

bạn ui cái này cho kích cỡ 240x320 hà, bạn có cái 320x240 ko cho mình cin với nhé

Chỉnh sửa cuối:

cantho

..................

................

NHỚ THANKS ỦNG HỘ NHA ANH EM ![/B]

sao mình nhấn thanks rồi ,cũng không thây link dowload ,mình bấm F5 mấy lần rồi cũng vậy hà ,mong bạn kiểm tra dùm link

Last edited by a moderator:

hbinhlove2003

sao mình nhấn thanks rồi ,cũng không thây link dowload ,mình bấm F5 mấy lần rồi cũng vậy hà ,mong bạn kiểm tra dùm link

4rum quá tải thôi, bấm F5 vài lần sẽ hiện link !

hbinhlove2003

Tôi đã từng download bản này từ trang web của trang chủ thì cho dù XXXXX kiểu gì củng không được, dùng X Plore copy files vào app củng kô được,hoặc nhấn số 8 trong fiels củng không, thậm chí nó còn lùi bản trial chỉ còn có 4 ngày. Hix,liệu xài lại bản củ này có work không? Mình xài N95_8G

work hết đó bạn ơi, xem thêm thông tin tại http://hbinhlove2003.com