• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N73 ME) by hbinhlove203

hbinhlove2003

Các Bro ơi, bản nì ko hỗ trợ cho E 61i ạ

được đó bạn , nhưng bản của mình post chỉ dành cho màn hình 240*320. mún xài Full cho E61 thì bạn cài bản 320*240 trước , sau đó copy lại file lichvannien_default.mbm ra 1 nơi #, sau đó cài bản Full của N73 vào, chép đè file lichvannien_default.mbm đã copy vào là xong :D

hbinhlove2003

Theme mới cho N73 nè có 3 sự thay đổi :d
- Hình con rồng
- Hình ngày tết
- Logo HBINHLOVE2003

Download
http://www.mediafire.com/?oeymc9bjebm

rinhvh

được đó bạn , nhưng bản của mình post chỉ dành cho màn hình 240*320. mún xài Full cho E61 thì bạn cài bản 320*240 trước , sau đó copy lại file lichvannien_default.mbm ra 1 nơi #, sau đó cài bản Full của N73 vào, chép đè file lichvannien_default.mbm đã copy vào là xong :D

e làm theo mà không được tới bác Bình ui.cài lại bản full N73 rùi chép đè lichvannien_default.mbm.mở chương trình lên thì nó vẫn là bản N73.ko thấy hết được!e dùng E 61!!

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Đây là Skin cu hbinhlove làm hộ tui :

Đây là skin tui tự sửa ^^ :

Chỉnh sửa cuối:

beggarlord

cài lvn xong chạy thử, sau đó dung X-Plore mở đến file C:/system/apps/E1510.sys nhấn phím số 8, sau đó nhấn phím gọi, tiếp theo nhập số imei của máy dang dùng hay có thẻ viết vào đó bất kỳ cái gì cũng được. back ra save lại lúc này mở chương trình lên và có thể dùng đến các đời con đời cháu mình cũng được. Chúc các bạn thành công.;;)

X-plore là gì vậy bạn, nó ở đâu. C:/system/apps/E1510.sys ở máy tính hay dt.Yahoo mình :longduc1612@yahoo.com. Xin bạn chỉ dẫn

X-plore là gì vậy bạn, nó ở đâu. C:/system/apps/E1510.sys ở máy tính hay dt.Yahoo mình :longduc1612@yahoo.com. Xin bạn chỉ dẫn

Xplore là phần mềm quản lý file:|

C:/system/apps/E1510.sys là đường dẫn đến file đó xem trên điện thoại qua phần mềm quản lý file.

Góp ý với bạn là khi hỏi hoặc xin gì đó thì đừng để lại nick yahoo đợi người ta nhắn qua cho vì chắc chắn chẳng có ai rỗi đến mức đó đâu. Tốt nhất là bạn nên tự tìm hiểu cho nhớ không thì đi add nick hoặc gọi điện trực tiếp cho họ để được hướng dẫn:)

silver_knight

bạn đọc thật kỹ các bài viết của mình từ trang 1 làm theo là ok 100% nha!

ấy dà, bác hbinhlove2003 bán đĩa đắt quá nhỉ, chỉ hướng dẫn hack phone và một số game ngage mà giá 200k/1đĩa cơ à, đĩa soft cũng 50k/đĩa. Theo mình biết thì ngoài tiệm những đĩa như vậy cũng rất nhìu và giá cũng chỉ dao động 7k->10k thui:D. Em nghĩ bác nên giảm giá xuống chút có lẽ sẽ có nhìu người mua hơn đấy:D.Em góp ý chút thôi bác đừng giận nhé. Diễn đàn này em thần tượng bác nhất đấy, cái gì cũng bít mà không bao giờ hắc xì dầu như mấy mod (hơi xíu là phàn nàn):)):)). Em nghĩ sao nói vậy thôi các mod đừng để bụng nhé=))=))=))=))

j_cage

Member
xin lỗi cho mình hỏi là phần mềm này có thể làm cho hiện được ngày âm lịch ra màn hình chờ stand by giống như ở các máy O2 dùng hđh Windows Mobile ko vậy!

MinhThang

Manager
xin lỗi cho mình hỏi là phần mềm này có thể làm cho hiện được ngày âm lịch ra màn hình chờ stand by giống như ở các máy O2 dùng hđh Windows Mobile ko vậy!

LVN này không có được chức năng đó bạn ạ chỉ xem ngày âm khi ta mở lịch.

LeHai85

em đã cài và làm theo hướng dẫn của bác nhưng không được ..bác hướng dẫn cài trên n91 và e61 được không cần quá....em đã coppy lichvannien_default.mbm cua 3250 va n91 bản mới ra và xoa toàn bộ đi ..cài cái mới rồi coppy lại cái skin lichvannien_default.mbm vào lại nhưng khi vào chương trình lại trang và hien chữ linh tinh ..cao thủ giúp em vơi

MinhThang

Manager
em đã cài và làm theo hướng dẫn của bác nhưng không được ..bác hướng dẫn cài trên n91 và e61 được không cần quá....em đã coppy lichvannien_default.mbm cua 3250 va n91 bản mới ra và xoa toàn bộ đi ..cài cái mới rồi coppy lại cái skin lichvannien_default.mbm vào lại nhưng khi vào chương trình lại trang và hien chữ linh tinh ..cao thủ giúp em vơi

Bạn xóa triệt để các file của LVN xong cài lại là ok,có lẽ bạn bị sót file khi xóa nên bị lỗi chúc bạn thành công.

tungmilan

cài lvn xong chạy thử, sau đó dung X-Plore mở đến file C:/system/apps/E1510.sys nhấn phím số 8, sau đó nhấn phím gọi, tiếp theo nhập số imei của máy dang dùng hay có thẻ viết vào đó bất kỳ cái gì cũng được. back ra save lại lúc này mở chương trình lên và có thể dùng đến các đời con đời cháu mình cũng được. Chúc các bạn thành công.;;)

Cách của bạn này rất hay và dễ làm .. Tks bannhes

huy

sao mình cài xplore xong rồi vào mà không tìm thấy system ở đâu nhỉ ? vào ổ C rồi mà không có system? mình cài LVN vào bộ nhớ của máy rồi mà vẫn không thấy . có ai biết xin chỉ giáo ha . cảm ơn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:
sao mình cài xplore xong rồi vào mà không tìm thấy system ở đâu nhỉ ? vào ổ C rồi mà không có system? mình cài LVN vào bộ nhớ của máy rồi mà vẫn không thấy . có ai biết xin chỉ giáo ha . cảm ơn nhiều !

Bác dùng Xplore ấn số 0 rồi tick vào show hidden folder, file, system folder, nói chung là tick hết vào mấy cái show đó sẽ thấy:)

huy

thật đúng là vip Mem cảm ơn bác giot_tinh_cay_Dang nhiều ha !

bác ơi ! chép đè skin vào E:\system\apps\LichVanNien là chép như thế nào vậy ? xin được chỉ bảo ha / chân thành cảm ơn !

Kojiro

Super V.I.P
thật đúng là vip Mem cảm ơn bác giot_tinh_cay_Dang nhiều ha !

bác ơi ! chép đè skin vào E:\system\apps\LichVanNien là chép như thế nào vậy ? xin được chỉ bảo ha / chân thành cảm ơn !

Thì bạn chọn cái skin cần dùng, copy nó rồi tới đường dẫn như trên paste vào đó là xong. Như trên PC ấy!

trananhtommy

Lòng vòng quá chỉ cần chép file key vào đúng vị trí là xong.

Ô la la, mấy hôm nay cách copy file vào System/app không còn hiệu lực rồi bạn các bạn ơi...! Tiếc quá nhỉ, chắc PPCLink đã sửa lỗi phần mềm nên không dùng full free được.. :D

Loay hoay cũng tính mua bản quyền dùng để ủng hộ PM Việt nhưng khi truy cập trang web của họ thấy cách mua phần mềm rắc văn rối quá. Kể ra họ cũng làm cách mua phần mềm bằng cách gửi vài tin nhắn như phần mềm KPD( tra danh bạ) ấy, thì thật tuyệt vời, gọn nhẹ và cả hỗ trợ khi cài đặt lại máy nữa...

Lại nhờ A E trong diễn đàn nghiên cứu lại thôi. Không thì đành quay lại dùng phần mềm âm lịch của Pác Hồ Ngọc Đức vậy - chẳng tiện tý nào cả :((

Ô la la, mấy hôm nay cách copy file vào System/app không còn hiệu lực rồi bạn các bạn ơi...! Tiếc quá nhỉ, chắc PPCLink đã sửa lỗi phần mềm nên không dùng full free được.. :D

Loay hoay cũng tính mua bản quyền dùng để ủng hộ PM Việt nhưng khi truy cập trang web của họ thấy cách mua phần mềm rắc văn rối quá. Kể ra họ cũng làm cách mua phần mềm bằng cách gửi vài tin nhắn như phần mềm KPD( tra danh bạ) ấy, thì thật tuyệt vời, gọn nhẹ và cả hỗ trợ khi cài đặt lại máy nữa...

Lại nhờ A E trong diễn đàn nghiên cứu lại thôi. Không thì đành quay lại dùng phần mềm âm lịch của Pác Hồ Ngọc Đức vậy - chẳng tiện tý nào cả :((

Bác xin ai đó bản cũ chưa fix lỗi rồi cài vào sau đó làm các bước để dùng free là ok mà:) Mà mua ủng hộ hàng VN đi chứ:D

Kojiro

Super V.I.P

Cần bản cũ thì nói KJR 1 tiếng là xong ngay.