• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

thanhphu3110

Sai khu vực. Asia thì có nhiều khu vực như ASIA_SEA, ASIA_TW,.. Bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator này về, cài vào máy và chạy nó để xem mã CID của máy bạn là bao nhiêu, lúc đó mới biết được khu vực mà tìm rom cho đúng.

Của em là HTC_622 ạ.

//Mà sao mỗi lần em nhấn "Trả lời với trích dẫn" sau đó "Gửi trả lời nhanh" thì forum lại hiện ra 2 post.

Của em là HTC_622 ạ.
Máy bạn thuộc khu vực ASIA_HK (Hồng Kông) và khu vực này theo mình biết là chưa được update lên ICS đâu (hiện tại chỉ có khu vực Europe & Asia là có thôi). Nếu máy bạn đang chạy Ship Rom gốc cũ thì bạn vào System/About phone/Software update thử check update qua OTA xem có chưa nhé.

Mà sao mỗi lần em nhấn "Trả lời với trích dẫn" sau đó "Gửi trả lời nhanh" thì forum lại hiện ra 2 post.
Bạn chuyển sang Khung đầy đủ trước khi post là được.

thanhphu3110

Em check update OTA rồi ạ, đúng là chưa có. Vậy khi nào có thì em nên tìm ở đâu ạ? Và làm sao biết để chọn đúng bản rom của mình?

Em check update OTA rồi ạ, đúng là chưa có. Vậy khi nào có thì em nên tìm ở đâu ạ? Và làm sao biết để chọn đúng bản rom của mình?
Thì bạn cứ check update OTA trước, khi nào có update qua OTA thì một thời gian ngắn sẽ có Ship Rom gốc ngay.

yuna123

Các cao thủ cho mình hỏi vấn đề này với,máy mình đã up lên 4.0 hãng qua OTA nhưng camera và xem 3D không ưng ý nên đã đổi sang up rom cook.Nhưng rom cook cũng không khá khẩm gì.Vì thế mình muốn quay lại rom ship 4.0 để đợi những bản cập nhật mới nhất,đã relock bootload up lại rom ship nhưng cứ đến cuối là nó báo không đúng bản mặc dù đã down cả rom ship châu á và châu âu nhưng vẫn không được.Hiện tại S-on, H boot 1.53.0007.Các cao thủ giúp mình về 4.0 gốc với

210390

cho mình xin link rom ship của bản châu á việt nam với, trên đây link bị out hết rồi

venusian

Moderator
Cập nhật Link Ship Rom:
SHOOTER_U_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_3.28.707.1_Radio_11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M
Vào bài 1.

210390

mình up rom ship 2.3 khi mở lên nó báo là usb not conect eror 170 cho dù mình đã để chế độ cắm sạc rùi

venusian

Moderator
mình up rom ship 2.3 khi mở lên nó báo là usb not conect eror 170 cho dù mình đã để chế độ cắm sạc rùi

Tại sao bạn không luôn bản Rom Ship mới nhất đi. Đâu cần up 2.3 rồi mới Updata lên OTA.
Bạn up luôn ban Rom Ship mình vừa cập nhật đó.

venusian

Moderator
Cập thêm link Rom Ship ICS của khu vực Châu Âu lên bài 1.

SHOOTER_U_ICS_35_S_HTC_Europe_3.28.401.1_Radio_11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M

shootgun

mình vào Android Terminal Emulator check thì nó hiện len ROGER001 ai có bản rom này ko cho minh xin nhé.

anhtuhntl

SHOOTER_U_ICS_35_S_HTC_Europe_3.28.401.1_Radio_11. 77.3504.00U_11.25.3504.06_M (EUROPE)
Đòi pass dow của file oo1 ai có cho mình xin với!Thanks
Ah sorry tớ quên đọc phần chú ý vì nó ẩn,có pass rồi

shootgun

Rom ICS có cùng hboot 1.53.007 với máy bác rồi, up phình phường

minh up rom nào cung bị báo lỗi model id incorrec hết,mình xem lại ở trg thì vẩn là 1.20.401.8 ,mình up rom cock thì nó boot k len, cái đó là thiếu gì vậy