• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

venusian

Moderator
,bạn nói rõ hơn 1 chút được ko

Bạn muốn Relock lại thì làm như sau:
Bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
Trên máy tính Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android (Folder Android này bạn tải về lúc unlock đấy, trong đấy phải còn file Unlock_code.bin nhé)
Tiếp theo bạn dán dòng lệnh này vào là đc: fastboot oem lock
Xong!

AquaSta

Moderator
,bạn nói rõ hơn 1 chút được ko
Các bạn dùng Android nên chú ý đến những điều nhỏ như sau
- Có hai kiểu dùng lệnh là adb và fastboot. Khi hướng dẫn nói đến adb nghĩa là bạn phải kết nối qua chế độ usb debugging. Khi hướng dẫn nói đến fastboot thì bạn phải hiểu máy cần reboot vào fastboot trong bootloader
Bạn muốn Relock lại thì làm như sau:
Bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
Trên máy tính Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android (Folder Android này bạn tải về lúc unlock đấy, trong đấy phải còn file Unlock_code.bin nhé)
Tiếp theo bạn dán dòng lệnh này vào là đc: fastboot oem lock
Xong!
Lock máy thì ko cần phải có file Unlock_code.bin đại ca à :D

h2love4ever

Các bạn dùng Android nên chú ý đến những điều nhỏ như sau
- Có hai kiểu dùng lệnh là adb và fastboot. Khi hướng dẫn nói đến adb nghĩa là bạn phải kết nối qua chế độ usb debugging. Khi hướng dẫn nói đến fastboot thì bạn phải hiểu máy cần reboot vào fastboot trong bootloader

Lock máy thì ko cần phải có file Unlock_code.bin đại ca à :D

máy mình nhờ unlock hộ nên bâyh k co foldẻ android thi phai lam tnao ha b

caoza

máy mình nhờ unlock hộ nên bâyh k co foldẻ android thi phai lam tnao ha b

nếu chưa có thì down về rồi giải nén ra ổ C..

các bro cho em hỏi muốn up lại rom ship thì phải hạ hboot và S off ah... có bro nào biết topic nào hướng dẫn rõ rang cách úp rom ship thì chỉ em với...

AquaSta

Moderator
bac Aquasta ơi cho em hỏi bản này có phải bản chính thức của em evo 3d k vậy... cách up vẫn như up rom bình thường đúng không bác
Đúng rồi bạn cứ yên tâm, ai mình lại đi lừa bạn làm gì :|
Máy bạn phải đúng là bản ASIA WWE tức là có số 707 ở trong số kiểu thì up rom này sẽ được vì trùng CID, nếu sai CID thì nó sẽ không cho bạn up, báo lỗi và máy khởi động lên như cũ chứ ko làm sao cả.

caoza

sorry.. ý mình không phải là nghi ngờ gì cả. mình chỉ muốn hỏi cách up thôi ^^ vì mình up rom ship mãi không được. không biết úp bản ICS có được không..
mà bạn cho mình hỏi luôn. máy mình chưa S-off thì có up được không hả bạn. máy mình mới chỉ unlock bootloader , root và recovery thôi

caoza

Đúng rồi bạn cứ yên tâm, ai mình lại đi lừa bạn làm gì :|
Máy bạn phải đúng là bản ASIA WWE tức là có số 707 ở trong số kiểu thì up rom này sẽ được vì trùng CID, nếu sai CID thì nó sẽ không cho bạn up, báo lỗi và máy khởi động lên như cũ chứ ko làm sao cả.
mình đã down về rồi nhưng up bằng PC k được... bạn có thể lập một topic hướng dẫn cách up rom ICS của bạn được không?

AquaSta

Moderator
mình đã down về rồi nhưng up bằng PC k được... bạn có thể lập một topic hướng dẫn cách up rom ICS của bạn được không?
Hôm trước mình làm cho một bạn đang chạy rom cook 2.3.4, máy WWE Europe tức là rom 401, chỉ cần Relock bootloader và up qua OTA 2 lần là lên ICS 4.0.3
Máy của bạn chỉ cần relock lại bootloader sau đó up rom này, chắc là ok thôi.
Mấy hôm trước có làm một con Asia_HK rom 708, mình đổi CID để up rom 1.20.401.1 châu Âu, xong check OTA có update nhưng ko up được thì phải, do lúc check OTA xong thì máy yếu pin nên nó không cho up, mình đưa cho người ta về tự up, họ bảo sau khi install xong ko khởi động được, rồi lại mang đến mình chạy lại :|

h2love4ever

Hôm trước mình làm cho một bạn đang chạy rom cook 2.3.4, máy WWE Europe tức là rom 401, chỉ cần Relock bootloader và up qua OTA 2 lần là lên ICS 4.0.3
Máy của bạn chỉ cần relock lại bootloader sau đó up rom này, chắc là ok thôi.
Mấy hôm trước có làm một con Asia_HK rom 708, mình đổi CID để up rom 1.20.401.1 châu Âu, xong check OTA có update nhưng ko up được thì phải, do lúc check OTA xong thì máy yếu pin nên nó không cho up, mình đưa cho người ta về tự up, họ bảo sau khi install xong ko khởi động được, rồi lại mang đến mình chạy lại :|

Ko hieeur sau tải link rom ở link media về join ko được. Tải ở link rapid thì nó giới hạn tốc độ, 60-70kb/s .Được hơn 1 tiếng thì toàn bán lỗi ko down được. Bạn có link rom cook ICS nào dùng tốt ko để mình up len ICS luôn.

Máy em HBOOT 0012 ạ. Bản mà Mod AquaSta đưa là bản dành cho ASIA mà sao máy em cũng ko update đc.
HBOOT 0012 là của ASIA là đúng rồi, mà bạn có thể cho mình biết tên của lỗi 131 đó là gì không? Nếu không đúng Ship Rom gốc thì nó sẽ báo Invalid ID.

thanhphu3110

HBOOT 0012 là của ASIA là đúng rồi, mà bạn có thể cho mình biết tên của lỗi 131 đó là gì không? Nếu không đúng Ship Rom gốc thì nó sẽ báo Invalid ID.

Đúng rồi đó bác, nó báo Invalid ID đó bác. Vậy giờ làm thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối: