• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

nguyen_4nh_tuan

Mình đang rất cần room ship cua bản này

Shooter_u PVT ship S-on RL
Hboot -1.49.0018

Vimage version : 1.28.980.5

Các pro có ai có cho mình xin vói . mình đang cần lám vì vừa làm die một em . hu hu

Chỉnh sửa cuối:

paradise1409

Các bác cho mình hỏi là HTC Evo 3D chính hãng mua ở Việt Nam là Shooter_U đúng không??? Máy Evo 3D của mình đang chạy bản Rom ship 2.3.4 (chưa root gì cả) vậy hiện giờ có bản Rom Ship nào mới hơn không (ví dụ như 2.3.5 chẳng hạn)??? Cám ơn các bác trước

Chỉnh sửa cuối:

vnreview

Có bác nào có thông tin về việc bao giờ Evo 3D được lên ISC không nhỉ?
Có thông tin là ICS 4.0 sẽ lên đời cho Sensation XE->XL, các máy khác trong đó có EVO 3D sẽ lên đời vào các tháng sau đó nhưng chưa rõ tháng nào. Mình đoán là muộn nhất tới tháng 6 là sẽ có đủ cho các máy hiện nay thôi.
Các bác cho mình hỏi là HTC Evo 3D chính hãng mua ở Việt Nam là Shooter_U đúng không??? Máy Evo 3D của mình đang chạy bản Rom ship 2.3.4 (chưa root gì cả) vậy hiện giờ có bản Rom Ship nào mới hơn không (ví dụ như 2.3.5 chẳng hạn)??? Cám ơn các bác trước
HTC EVO 3D GSM chính hãng Việt Nam là Shooter_U (đây là tên mã của sản phẩm, biết thế thôi chứ ra ngoài cửa hàng bảo bán cho con có tên mã đấy nhân viên chịu thua luôn). Shooter_U là HTC EVO 3D GSM còn Shooter là HTC EVO 3D CDMA bạn nhé! ROM Ship mới nhất cũng vẫn là 2.3.4 mà thôi, chưa có bản cao hơn đâu bạn. Mà bạn dùng ROM ship làm gì nữa, Root+S-OFF em nó rồi cài ROM cook 2.3.5 với HTC Sense 3.5 mà dùng cho thích chứ máy không Root không S-OFF mà chạy ROM ship chán lắm. Mình dùng EVO 3D chưa tới 1 ngày đã phải nhanh chóng Root và up ROM cook cho em nó rồi.
Mình đang rất cần room ship cua bản này

Shooter_u PVT ship S-on RL
Hboot -1.49.0018

Vimage version : 1.28.980.5

Các pro có ai có cho mình xin vói . mình đang cần lám vì vừa làm die một em . hu hu
Bác là thợ sửa điện thoại à? Die là bị làm sao bác? Tình trạng cụ thể em nó thế nào rồi? S-ON thì bác hạ HBoot 0007 rồi S-OFF cho em nó luôn đi, up cái ROM cook nào đó là được mà.

paradise1409

Cám ơn bác vnreview, vì mình mới dùng EVO 3D nên chẳng hiểu gì cả, thậm chí còn không biết S-OFF, hạ HBoot là gì cả. Mình đã đọc các bài hướng dẫn trong diễn đàn nhưng vẫn lơ tơ mơ lắm.
Bây giờ mới biết máy mình đang dùng là Shooter_U đấy :))

vnreview

Cám ơn bác vnreview, vì mình mới dùng EVO 3D nên chẳng hiểu gì cả, thậm chí còn không biết S-OFF, hạ HBoot là gì cả. Mình đã đọc các bài hướng dẫn trong diễn đàn nhưng vẫn lơ tơ mơ lắm.
Bây giờ mới biết máy mình đang dùng là Shooter_U đấy :))

Nó chỉ là tên mã thôi mà, có gì đặc biệt đâu :D Cái này chỉ quan trọng với HTC chứ với mình không ý nghĩa gì lắm.

paradise1409

Bác vnreview cho mình hỏi thăm 1 số cái nhé:
S-OFF và unlock Bootloader có giống nhau không???
Sau này có nhu cầu (ví dụ như HTC cho update ICS thông qua OTA chẳng hạn) mình S-ON hay lock Bootloader lại được không???
Làm sao biết máy của mình HBoot bao nhiêu???
Cám ơn bác trước

venusian

Moderator
Bác vnreview cho mình hỏi thăm 1 số cái nhé:
S-OFF và unlock Bootloader có giống nhau không???
Sau này có nhu cầu (ví dụ như HTC cho update ICS thông qua OTA chẳng hạn) mình S-ON hay lock Bootloader lại được không???
Làm sao biết máy của mình HBoot bao nhiêu???
Cám ơn bác trước

S-OFF Và Unlock Bootloader về một phần thì nó giống nhau. Đều là mở khóa Bootloader để ta có thể dễ dàng up Rom Cook.
Nhưng S-OFF thì quyền cao hơn. Bạn có thể làm mọi thứ.
Unlock Bootloader thì bạn chỉ có thể Root máy, muốn up rom cook thì phải làm theo hướng dẫn của anh Ancola ở ngoài.
Và đã Unlock Bootloader rồi thì không up đc Rom Ship nữa phải Relock lại mới up đc Rom Ship.
Nếu máy bạn đã S-OFF thì vẫn có thể S-ON lại đc theo hướng dẫn bên ngoài. Nhưng theo mình đã S-OFF đc thì cứ Rom Cook mà chiến :p
Muốn biết HBoot bao nhiêu thì vào Hboot để kiểm tra. (Tắt hẳn máy đi. Ấn giữ phím Volum Down và đồng thời nhấn phím nguồn. Giữ một lúc nó sẽ đưa bạn vào màn hình Hboot nhìn dòng chữ trên cùng đấy)

paradise1409

Theo mình thấy HTC phức tạp hơn Samsung nhiều nhỉ. Mình mới dùng HTC nên còn nhiều điều chưa hiểu mong các bác hướng dẫn. Cám ơn các bác

vnreview

Theo mình thấy HTC phức tạp hơn Samsung nhiều nhỉ. Mình mới dùng HTC nên còn nhiều điều chưa hiểu mong các bác hướng dẫn. Cám ơn các bác

Đúng là hơi phức tạp hơn một chút vì máy nó lock Bloader mà bác, tuy nhiên một khi đã muốn thì sẽ có cách làm được thôi, không muốn sẽ có lý do :D

venusian

Moderator

Cái hay của HTC chính là ở cái khó của nó đấy bạn ạ. Dễ quá thì sẽ nhanh chán :))

paradise1409

Đúng là hơi phức tạp hơn một chút vì máy nó lock Bloader mà bác, tuy nhiên một khi đã muốn thì sẽ có cách làm được thôi, không muốn sẽ có lý do :D

Cái hay của HTC chính là ở cái khó của nó đấy bạn ạ. Dễ quá thì sẽ nhanh chán :))

Hai bác nói quá chuẩn không cần phải chỉnh :))
Nếu mình có thắc mắc thì 2 bác giúp đỡ trả lời giúp mình nhé. Cám ơn các bác.

unvain

Máy mình có thông số: (Đã S-off, recovery và root)
Hboot: 1.49.0011
Adroid: 2.3.4
Sofftware: 1.22.707.3
Kernel: 2.6.35.13-g65abe1e
Baseband: 10.55.9020.00U_10.13.9020.29_M
Build: 1.22.707.3 CL115289

Nhờ các bạn hướng dẫn giúp, phải ship rom nào vì mình không thấy trong danh sách ở trên
Tks

Letulinh136

S-OFF Và Unlock Bootloader về một phần thì nó giống nhau. Đều là mở khóa Bootloader để ta có thể dễ dàng up Rom Cook.
Nhưng S-OFF thì quyền cao hơn. Bạn có thể làm mọi thứ.
Unlock Bootloader thì bạn chỉ có thể Root máy, muốn up rom cook thì phải làm theo hướng dẫn của anh Ancola ở ngoài.
Và đã Unlock Bootloader rồi thì không up đc Rom Ship nữa phải Relock lại mới up đc Rom Ship.
Nếu máy bạn đã S-OFF thì vẫn có thể S-ON lại đc theo hướng dẫn bên ngoài. Nhưng theo mình đã S-OFF đc thì cứ Rom Cook mà chiến :p
Muốn biết HBoot bao nhiêu thì vào Hboot để kiểm tra. (Tắt hẳn máy đi. Ấn giữ phím Volum Down và đồng thời nhấn phím nguồn. Giữ một lúc nó sẽ đưa bạn vào màn hình Hboot nhìn dòng chữ trên cùng đấy)

Unlock Bootloader + S-OFF vẫn có thể up rom ship bình thường nhé