• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

vietnk

Bạn vui lòng sang đây tải nhé (chú ý chọn bản Shooter_U).

Thank bạn, cho mình hỏi lun máy mình đa cai recovery, cài supperuser, muốn quay lại rom ship thì phải relock lại đúng ko? Khi up lại rom ship thì may cai kia co bị mat đi ko? Thank

Thank bạn, cho mình hỏi lun máy mình đa cai recovery, cài supperuser, muốn quay lại rom ship thì phải relock lại đúng ko? Khi up lại rom ship thì may cai kia co bị mat đi ko? Thank
Muốn úp Ship rom thì máy bạn phải Relock lại nhé và khi úp sẽ mất Recovery và Root.

mrgior

Các đại ca cho mình hỏi:
Mình có cái Evo đang chạy bản gốc 1.20.401.8, giờ muốn chạy sang 1.22.707.2 có được ko? nếu được thì chạy như thế nào ( mình ko có gold card :( hic hic )
Mình gà nên các bác thông cảm!!
Thanks!!!

Last edited by a moderator:

kien_letrung90

Các đại ca cho mình hỏi:
Mình có cái Evo đang chạy bản gốc 1.20.401.8, giờ muốn chạy sang 1.22.707.2 có được ko? nếu được thì chạy như thế nào ( mình ko có gold card :( hic hic )
Mình gà nên các bác thông cảm!!
Thanks!!!
máy bạn đang chạy rom châu âu muốn qua châu á thì vào đây để hạ về 0007 rồi tính tiếp nhé. Chúc vui.

vnreview

PhamQuang

Manager
Các link tải đã thêm link ROM chia nhỏ ra để dễ tải hơn.
Đã cập nhập và chỉnh lại hoàn chỉnh các link.

kien_letrung90

Từ Relock thì làm sao lại có thể Unlock rồi cài Recovery với Root được hở bác T_T
bạn unlock giống như ban đầu bạn unlock cho máy lock đó là được. Bạn có thể vào đây nhé. Kinh nghiệm cho thấy khi bạn up bản rom ship nào đó và lấy được code.bin nào đó (ví dụ bản 408 châu âu thì có code.bin để unlock bootloader đó) thì bạn nên để dành sau này sẽ nhiều lần dùng đến code.bin đó nhé. Chúc vui.

model91

Relock lại chỉ cần mở file Flash trong tool ADB lên, để máy chế độ hboot rồi gõ cái lệnh để relock là relock được hả các pác. e đang muốn về rom ship.

phuc1984

Relock lại chỉ cần mở file Flash trong tool ADB lên, để máy chế độ hboot rồi gõ cái lệnh để relock là relock được hả các pác. e đang muốn về rom ship.

nếu máy bạn đả hạ hboot 007 rồi thì khỏi cần relock up rom ship bình thường nhớ rom châu âu nha. mình đả làm trên chính máy mình.

model91

nếu máy bạn đả hạ hboot 007 rồi thì khỏi cần relock up rom ship bình thường nhớ rom châu âu nha. mình đả làm trên chính máy mình.

hic, m mới chạy rom ship thì báo lỗi 131 :( có cách nào koo bạn, hay phải về chế độ bootloader để chạy.

anhkhoi08

máy mình root rồi, giờ cài rom ship có bị unroot không các bạn. có Rom Ship 4.0 sense 3.6 rồi mà lăn tăn quá, không dám up.

dhnghia

Cài rom Ship thì mất root nhé bạn. Mà khi úp xong rom Ship bạn vẫn root được mà.

e chẳng bao giờ root dc trên Rom ship,mỗi lần root xong e đều adb shell để kiểm tra,mà toàn nhận dc $ chứ ko dc #
sau khi e up rom Leedroid lên vì nó đã root sẵn,e cũng kiểm tra adb shell thì cũng là $,tức quá lên mạng tìm hiểu thì phải thêm cái su vào nữa
tức là mình sẽ gõ adb shell ->>> enter (hiện ra $ ) ->>>> gõ tiếp su lúc này trên điện thoại sẽ hiện cái superuser lên và 1 cái khung gì đó,mình sẽ xác nhận cái khung đó thì trên cmd mới hiện lên #
e nghĩ chắc chú ancola66 thiếu cái gõ thêm su nữa mới root dc

tukiento2000

Tặng các bạn thêm một bản ROM SHIP 1.22.708.4 dành cho máy HB 0012 Khu Vực Châu Á