• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC INCREDIBLE S (VIVO) & INCREDIBLE 2 (VIVOW) ★

TranTrien

Em cảm ơn anh đã rất nhiệt tình giúp đỡ em! Nhưng mà máy em đã nâng cấp phần mềm lên 4.0 rồi nên không up được bản Rom anh cho nữa! Em có tải được bản Rom gốc RUU_VIVO_ICS_35_S_HTC_ARA_4.14.415.1_Radio_20.74.30.0833U_3831.18.00.11_M_release_270844_signed nhưng bị báo lỗi sai chữ ký gì đó "ERROR[132]: SIGNARURE ERROR".
Anh ơi em có nghe nói là thay đổi CID thì up được tất cả các Rom ship của tất cả các khu vực! Vậy IS có làm được không và nếu làm thì có gặp rủi ro gì không ạ?

Em cảm ơn anh đã rất nhiệt tình giúp đỡ em! Nhưng mà máy em đã nâng cấp phần mềm lên 4.0 rồi nên không up được bản Rom anh cho nữa! Em có tải được bản Rom gốc RUU_VIVO_ICS_35_S_HTC_ARA_4.14.415.1_Radio_20.74.30.0833U_3831.18.00.11_M_release_270844_signed nhưng bị báo lỗi sai chữ ký gì đó "ERROR[132]: SIGNARURE ERROR".
Bạn thử úp lại lần nữa coi sao.

Anh ơi em có nghe nói là thay đổi CID thì up được tất cả các Rom ship của tất cả các khu vực! Vậy IS có làm được không và nếu làm thì có gặp rủi ro gì không ạ?
Nếu muốn úp được tất cả các bản rom Ship của các Khu vực khác nhau thì máy bạn phải có SuperCID (mã CID 11111111). Nếu máy bạn S-ON thì không thể SuperCID được.

haicot

Thông số IS của em:
HBOOT:
Vivo PVT Ship S-On RL
Hboot: 2.00.0000
Radio: 3822.11.08.29.M
Mã CID kiểm tra được là SKT__901 (Korea Telecom), Version kiêm tra được là 3.09.1010.5.
Mà Buil trong rom cook đang dùng là: 1.14.709.2.

Bác nào tốt bụng (hoặc dùng máy này) cho e link tải rom ship của khu vực này được không. để e nó trở về lúc xuất xưởng để đi bảo hành với.
Thank nhiều

lamza84

mod cho mình hỏi, hình đã hack root và up room cook như hướng dẫn trong diên đàn, giờ muốn up lại room ship phải vào thế nào vì mình đọc hết trong topic rồi mà vẫn chưa hiểu

mình chép room ship vào thẻ nhớ, vào Recovery nhưng ko đọc được file room ship đuôi .exe

thx mod

mod cho mình hỏi, hình đã hack root và up room cook như hướng dẫn trong diên đàn, giờ muốn up lại room ship phải vào thế nào vì mình đọc hết trong topic rồi mà vẫn chưa hiểu

mình chép room ship vào thẻ nhớ, vào Recovery nhưng ko đọc được file room ship đuôi .exe

thx mod
Bạn đưa máy về HBOOT xem có UNLOCKED không. Nếu có thì bạn phải Relock lại Bootloader (RELOCKED) thì mới úp được Ship Rom nhé. Để úp Ship Rom thì bạn đưa máy về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC chờ hiển thị USB thì chạy file Ship Rom .exe trên PC để úp. Yêu cầu trên PC phải cài HTC Driver hay HTC Sync nhé.

dohoathanh92

CID

Không được vì nó sẽ báo lỗi CID ngay. Bạn phải úp đúng bản Ship Rom ASIA-HK thì máy mới cho úp nhé.
dạ.vậy mod có thể cho e link rom ship này ko mod.thank mod nhiều lắm.vậy mod cho e hỏi.link mod để ở trên e sài được ko mod.

khiemkute

HELP

Máy e đang s-on, đã Recovery. Giờ làm sao để đưa về s-off để up rom cook or Ship vậy a?

htc

e có con
HTC Incredible S2 gắn sim vào là nó ko có sóng phải mang ra tiệm nó cài cái j đó thì lại đc.nhưng tháo sim ra thì lại bị như vạy.mỗi lần lại mấy 50k mang ra tiệm
e thắc mắc là thấy nó làm rất nhanh khoảng 5p ko biết nó lấy code ở đâu hay j mà thấy dễ vậy.hix...
a có cách nào giúp e ko.thanksssssssss

boy_vechai

Up rom và down rom

Máy em đã root và S-off.
- Em đang xài bản rom stock 2.3.5 sense 3.0
- Em đang đinh up lên ROM ICS để xài thử và nếu em mún downROM xún lại thì nó có bị dead phone ko mấy anh ?
- Từ bản rom của em có thể up tùm lum qua rom cook khác và chuyển về ngược lại rom 2.3.5 dc ko ạ ?
:D Thanks :D

Máy em đã root và S-off.
- Em đang xài bản rom stock 2.3.5 sense 3.0
- Em đang đinh up lên ROM ICS để xài thử và nếu em mún downROM xún lại thì nó có bị dead phone ko mấy anh ?
- Từ bản rom của em có thể up tùm lum qua rom cook khác và chuyển về ngược lại rom 2.3.5 dc ko ạ ?
:D Thanks :D
Bạn SuperCID cho máy sẽ thực hiện được các điều mong muốn trên...:D