• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC INCREDIBLE S (VIVO) & INCREDIBLE 2 (VIVOW) ★

PhamQuang

Manager
Đã chỉnh sửa và chuyển tất cả các link tải các ROM cần thiết cho HTC Incredible SIncredible 2 lên HOTFILE & RAPID.
Các ROM mới cũng có link trên MediaFire.
Đồng thời bổ sung link tải các ROM mới nhất cho các dòng HTC này.

rkshin

Mình lúc mua máy về là 2.30.701.1 gì đó ..mà nói chung hình như là bên Châu Á, giờ em up bản Châu Âu của anh thì down về rồi recovery up luôn hay là phải up bằng Goldcard ạ

Mình lúc mua máy về là 2.30.701.1 gì đó ..mà nói chung hình như là bên Châu Á, giờ em up bản Châu Âu của anh thì down về rồi recovery up luôn hay là phải up bằng Goldcard ạ
Chỉ có thể úp bằng GoldCard thôi. Còn muốn úp bình thường thì máy bạn phải có SuperCID nhé. Chú ý Ship Rom không úp được bằng Recovery đâu nhé và phải Relock lại Bootloader (nếu đã Unlock Bootloader) thì mới úp được. Nếu máy đã có SuperCID thì không cần Relock Bootloader vẫn úp được.

rkshin

À bạn ơi, mình mới ra tiệm bảo hành và nó up thẳng luôn cho 4.0.4 ( bản này cùi thiệt ), giờ em muốn down xún 2.3.5 bằng gì hả bạn ?? :D goldcard hả bạn ? bạn cho mình mấy cái link topic cần thiết đc ko bạn :) Mình bít tao goldcard mà ko bít up ROM bằng goldcard mới hay chứ =="

PhamQuang

Manager
À bạn ơi, mình mới ra tiệm bảo hành và nó up thẳng luôn cho 4.0.4 ( bản này cùi thiệt ), giờ em muốn down xún 2.3.5 bằng gì hả bạn ?? :D goldcard hả bạn ? bạn cho mình mấy cái link topic cần thiết đc ko bạn :) Mình bít tao goldcard mà ko bít up ROM bằng goldcard mới hay chứ =="

Nếu máy đang chạy Rom 4.0.4 bạn có thể tiến hành từng bước như sau:
- Chạy Unlock bootloader cho máy
- Chạy cài root và Recovery cho máy
- Tải Rom cook bản Android thấp hơn (ví dụ 2.3.5 như bạn muốn) nào đó rồi chép vào thẻ nhớ của máy.
- Vào Recovery tiến hành up lại Rom trên cho máy.
Tất cả các bước trên đều đã có bài hướng dẫn cụ thể rồi đó, bạn tìm đọc tham khảo và có thể tự làm thôi.

lorian123

Nếu máy đang chạy Rom 4.0.4 bạn có thể tiến hành từng bước như sau:
- Chạy Unlock bootloader cho máy
- Chạy cài root và Recovery cho máy
- Tải Rom cook bản Android thấp hơn (ví dụ 2.3.5 như bạn muốn) nào đó rồi chép vào thẻ nhớ của máy.
- Vào Recovery tiến hành up lại Rom trên cho máy.
Tất cả các bước trên đều đã có bài hướng dẫn cụ thể rồi đó, bạn tìm đọc tham khảo và có thể tự làm thôi.
room 4.0.4 h-boot nâng lên 2.02 rồi root bằng cách nào được bác Quang

PhamQuang

Manager

lorian123

Bạn lại không đọc kỹ bài viết mình gợi ý rồi !!! Còn để tiến hành cài Recovry và Root cụ thể thì hãy tham khảo Topic sau:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...er-va-root-may-cho-htc-is-co-hboot-116-va-200

Nhớ chịu khó tìm đọc trước khi hỏi vì các kiến thức này đều đã có đưa lên rồi đấy.
sr bác Quang :D bài viết này cháu xem rùi ko hiểu sao lại hỏi vậy ý cháu là hỏi xem có cách nào khác dễ làm hơn ko vì cháu thấy cách bác đưa mới có 1 người làm mà lại chưa thành công .. mong bác chỉ dạy

haicot

Hi cả nhà. Biết PDA đã lâu mà hôm nay mới có dịp để nhờ các bác giúp e với.
Chả là e mới ly hôn với em Galaxy W và cưới em IS made in Taiwan bản quốc tế. Em ấy đã root và chạy 2.3.5, sense 3.5 rom cook của Nik.
HBOOT:
Vivo PVT Ship S-On RL
Hboot: 2.00.0000
Radio: 3822.11.08.29.M
Bây giờ em muốn trở về bản rôm gốc của Hãng để update qua OTA lên 4.0 (e nghiền 4.0 lắm). Các bác hướng dẫn giúp em càng chi tiết càng tốt (e là dân văn phòng đam mê công nghệ nên hơi gà). Em sẻ Thank và hậu tạ chu đáo. Sđt của e: 098.223.1122
Cảm ơn các bác đã quan tâm!

venusian

Moderator
Hi cả nhà. Biết PDA đã lâu mà hôm nay mới có dịp để nhờ các bác giúp e với.
Chả là e mới ly hôn với em Galaxy W và cưới em IS made in Taiwan bản quốc tế. Em ấy đã root và chạy 2.3.5, sense 3.5 rom cook của Nik.
HBOOT:
Vivo PVT Ship S-On RL
Hboot: 2.00.0000
Radio: 3822.11.08.29.M
Bây giờ em muốn trở về bản rôm gốc của Hãng để update qua OTA lên 4.0 (e nghiền 4.0 lắm). Các bác hướng dẫn giúp em càng chi tiết càng tốt (e là dân văn phòng đam mê công nghệ nên hơi gà). Em sẻ Thank và hậu tạ chu đáo. Sđt của e: 098.223.1122
Cảm ơn các bác đã quan tâm!

Máy bạn là S-ON bạn Root đc tức là bạn đã Unlock Bootloader (Bạn kiểm tra lại dòng trên cùng của Hboot đấy có chữ Unlock không)
Nếu đã Unlock rồi thì Relock lại sau đó kiểm tra lại mã CID cảu máy để xác định khu vực của bản Rom để tải ban Rom Ship đúng với khu vực của máy bạn.

Tham khảo cách gõ lệnh ở bài này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?211986-cac-lenh-co-ban-dung-trong-fastboot-voi-adb-tool
Cách Relock:
*Relock lại thiết bị để up Rom Ship (Nếu máy của bạn đã mở khóa với HTCdev)
fastboot oem lock

Kiểm tra mã CID:
*Kiểm tra mã CID của thiết bị
fastboot getvar cid

TranTrien

Cháu chào bác Quang!
Bác giúp cháu với ạ. Cháu tải được bản Rom Ship: RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_ARA_2.30.415.1_Radio_20.2808.30.085AU_3805.06.03.03_M_release_199399_signed.exe về để up lại Rom cho con máy HTC Incredible s thì nó báo lỗi "ERROR [140]: BOOTLOADER VERSION ERROR".
Máy của cháu chưa root và mới nâng cấp lên 4.0 có radio là: 20.74.30.0833U_3831.18.00.11_M và OS là: 4.14.415.1, có HBOOT 2.02.0002.
Cháu mới dùng Android nên cháu không biết như thế nào, cháu xin được sự hỗ trợ của bác ạ!

Cháu chào bác Quang!
Bác giúp cháu với ạ. Cháu tải được bản Rom Ship: RUU_Vivo_Gingerbread_S_HTC_ARA_2.30.415.1_Radio_20.2808.30.085AU_3805.06.03.03_M_release_199399_signed.exe về để up lại Rom cho con máy HTC Incredible s thì nó báo lỗi "ERROR [140]: BOOTLOADER VERSION ERROR".
Máy của cháu chưa root và mới nâng cấp lên 4.0 có radio là: 20.74.30.0833U_3831.18.00.11_M và OS là: 4.14.415.1, có HBOOT 2.02.0002.
Cháu mới dùng Android nên cháu không biết như thế nào, cháu xin được sự hỗ trợ của bác ạ!
Máy bạn đã nâng cấp lên ICS thì không thể úp lại GingerBread đâu. Bạn nên úp bản Ship Rom gốc ICS mới nhất cho máy nhé.

haicot

Bác venusia ơi:
Máy em đã unlock BL
E làm theo bác chỉ mà nó chỉ dừng lại thế này
Mong bác chỉ giúp

haicot

Bác PhamQuang ơi
Làm ơn giúp em tý với: IS của e có mã CID KT_901 thuộc khu vực nào và e muốn quay về dùng rom gốc của Hãng thì phải dùng bản rom ship nào ạ.
Máy em hiện tại chạy bản rom cook 2.3.5 sense 3.5
Cảm ơn Bác.

haicot

Được rồi bác venusia ạ
Luôn tiện cho em hỏi với IS của e có mã CID KT_901 thuộc khu vực nào và e muốn quay về dùng rom gốc của Hãng thì phải dùng bản rom ship nào ạ.
Cảm ơn Bác.

Được rồi bác venusia ạ
Luôn tiện cho em hỏi với IS của e có mã CID KT_901 thuộc khu vực nào và e muốn quay về dùng rom gốc của Hãng thì phải dùng bản rom ship nào ạ.
Cảm ơn Bác.
Theo thông số CID KT-901 thì máy bạn chắc là thuộc nhà mạng KT Telecom của Hàn Quốc. Giờ Ship Rom của nhà mạng này thì chịu rồi...:D