• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION (Pyramid) ★

Homeland

bạn ơi, mình chưa s-off, unlock sau đó recovery và root và up rom cook viper sau đó máy bị lỗi wifi, giờ làm thế nào hả bacnj, bạn có thể cho mình link rom gốc máy mình được không, máy mình là máy hàn quốc của nhà mạng SKT_KR trước đó chạy android 4.0 và hboot là 1.27
thank bạn
Bạn lấy thông số CID máy bạn đi, xem có thể tìm ROM ship được không.

boduchp

mấy a giúp e với , máy e bị treo logo e muốn úp lại rom ship mà k thể tìm đc rom của mình , máy e đang s-on đang chạy 1.28.991.1 . Hiện tại đang treo logo mong mấy bác giúp đỡ ah

mấy a giúp e với , máy e bị treo logo e muốn úp lại rom ship mà k thể tìm đc rom của mình , máy e đang s-on đang chạy 1.28.991.1 . Hiện tại đang treo logo mong mấy bác giúp đỡ ah
Bạn check mã CID rồi đưa lên đây để tìm Ship Rom nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại đây. Nhìn Version rom của máy bạn thì phải là 1.28.911.1 chứ không phải 1.28.991.1, nếu đúng là 1.28.911.1 thì máy của bạn được phân phối của nhà mạng SKT của Hàn Quốc.

kanguru_banme

Bạn check mã CID rồi đưa lên đây để tìm Ship Rom nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại đây. Nhìn Version rom của máy bạn thì phải là 1.28.911.1 chứ không phải 1.28.991.1, nếu đúng là 1.28.911.1 thì máy của bạn được phân phối của nhà mạng SKT của Hàn Quốc.
bác cho em xin bản Rom Ship 3.32.991.1 với (hoặc thấp hơn tý cũng được), phiên bản STK Hàn Quốc.

Cảm ơn bác trước ạ

kanguru_banme

do update qua OTA nên HBOOT giờ là 1.27.000 rồi nên khi update bản UU_Pyramid_SKT_KR_1.24.911.1 hoặc UU_Pyramid_SKT_KR_1.46.911.1 thì đều bị báo version bootloader không phù hợp nên ko uprom được.
Bác có cách nào khắc phục ko ạ, vì hiện tại cái HTC sen của e bị tình trạng đang dùng bị treo khởi động lại rồi lại vào màn hình HTC trang đứng im luôn hoặc tới màn hình HTC trắng 1 lúc rồi tắt đen màn hình. E đã thử Factory rồi mà không ăn thua và tình trạng vẩn thế.
Bác giúp e với................ tks !!!

ngockhanh1988

Nhờ ae kiểm tra giùm máy mình HTC Z710e Sensation 4G emei: 355066047057833 thì sẽ up rom nào dc, vì các link tool kiểm tra CID die hết rùi mình ko kiểm tra dc CID

hai_fish9999

Nhờ ae kiểm tra giùm máy mình HTC Z710e Sensation 4G emei: 355066047057833 thì sẽ up rom nào dc, vì các link tool kiểm tra CID die hết rùi mình ko kiểm tra dc CID
Dùng tool Fastboot này để kiểm tra CID nhé(PC phải cài đầy đủ HTC driver):
https://mega.co.nz/#!rFdCQALJ
Dùng tool 7z để giải nén - kết nối DT vào PC ở chế độ fastboot - tùy win đang dùng mở cmd7 hoặc cmdXP - gõ lệnh : fastboot getvar cid - enter - sẽ ra số cid trên máy.

ngockhanh1988

Mình có 1 máy htc Sensation Z710e nhà mạng TELSTRA
Bây h bật nguồn lên là vào bootloader chứ ko vào trong nữa
Máy đang RELOCKED, S-ON, HBoot 1.18.0000
AE cho mình xin cái link rom ship và cách up
Thanks

Mình có 1 máy htc Sensation Z710e nhà mạng TELSTRA
Bây h bật nguồn lên là vào bootloader chứ ko vào trong nữa
Máy đang RELOCKED, S-ON, HBoot 1.18.0000
AE cho mình xin cái link rom ship và cách up
Thanks
Hiện tại mình chưa tìm được Ship Rom gốc cho máy của bạn.

ngockhanh1988

Mình cần tìm ship rom GB cho htc Sensation
bạn nào có chia sẽ với nhé, vì cái Super CID làm bị fail nên ko up rom khác

ngockhanh1988

Có cách nào up ship rom version thấp hơn dc ko? vì mình lỡ update trong máy qua wifi nó lên bản cao hơn ( bị treo ở bootloader )

thuandiennang

Có cách nào up ship rom version thấp hơn dc ko? vì mình lỡ update trong máy qua wifi nó lên bản cao hơn ( bị treo ở bootloader )

pio` hboot là bao nhiu hả bạn??? (1.27 à?)
pio vào bootloader, unlock bootloader, cài recovery, up rom cook là ok thôi