• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION (Pyramid) ★

ultrakill

Active Member
Em có con Sensation thường, Đang chạy bản rom 3.33.707.51, hboot 1.27.0000, đã unlocked, recovery, root nhưng vẫn s-on, lỡ tay up rom insert coin khi chưa up đc firmware, nên máy bị treo ở màn hình khởi động, em relock để up lại rom ship, nhưng ko tìm đc bản rom thích hợp. Cài thử bản "Pyramid_ICS_HTC_3.32.707.10_R_11.69A.3504.00U_11.23.3504.07_M 2" thì máy báo "Main vesion is old, update fail"
Máy em CID: HTC_044, bác nào có bản rom ship "Asia_WWE_3.33.70.51"thì cho em xin với ạ hoặc có cách nào khắc phục thì chỉ em với ạ. H máy em đang để dùng chặn giấy.
Cảm ơn các bác

ultrakill

Active Member
Mình đã relock lại rồi nên h up firmware thế nào? Bạn có thể chỉ mình với đc ko?

Mình đã relock lại rồi nên h up firmware thế nào? Bạn có thể chỉ mình với đc ko?
Máy bạn đang ở FW mới nhất rồi, lỗi bị treo ở màn hình khởi động là do bạn chưa flash boot.img của bản rom cook đó (vì máy bạn S-ON nên khi úp rom cook thì phải flash boot.img thì mới boot được)... Giờ bạn đã Relock Bootloader rồi thì bạn Unlock Bootloader, cài Recovery và úp rom cook là được.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

ultrakill

Active Member
Máy bạn đang ở FW mới nhất rồi, lỗi bị treo ở màn hình khởi động là do bạn chưa flash boot.img của bản rom cook đó (vì máy bạn S-ON nên khi úp rom cook thì phải flash boot.img thì mới boot được)... Giờ bạn đã Relock Bootloader rồi thì bạn Unlock Bootloader, cài Recovery và úp rom cook là được.
Trước mình Recovery bằng tool Android Recovery Manager h máy mình bị treo ở màn hình khởi động thì recovery bằng tool này có đc ko? mình vào bootloader recovery thì nó báo "Sorry, something went wrong, please restart flasting"

Trước mình Recovery bằng tool Android Recovery Manager h máy mình bị treo ở màn hình khởi động thì recovery bằng tool này có đc ko? mình vào bootloader recovery thì nó báo "Sorry, something went wrong, please restart flasting"
Bạn Unlock Bootloader rồi đưa máy về Fastboot rồi flash 4EXT Recovery Touch nhé. Cách flash 4EXT Recovery Touch bạn tham khảo topic trong Box Sensation này nhé.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

cybersix59

Máy e đang chạy Sense 5 của a Vietcad MOD giờ e muốn về lại Rom ship thì cần phải làm gì ạ
và làm sao biết máy e nguồn gốc như thế nào và chọn Rom ship nào là chính xác

Máy e đang chạy Sense 5 của a Vietcad MOD giờ e muốn về lại Rom ship thì cần phải làm gì ạ
và làm sao biết máy e nguồn gốc như thế nào và chọn Rom ship nào là chính xác
Máy bạn đã S-OFF, SuperCID chưa vậy?

cybersix59

E không nhớ rõ nữa ạ. e mua cách đây 2 năm. từ ngày mua về e đã vọc cài rom cook rồi. giờ làm sao để kiểm tra xem mình đã superCID chưa hả a
Còn S-Off thì chắc rồi ạ

E không nhớ rõ nữa ạ. e mua cách đây 2 năm. từ ngày mua về e đã vọc cài rom cook rồi. giờ làm sao để kiểm tra xem mình đã superCID chưa hả a
Còn S-Off thì chắc rồi ạ
Bạn kết nối điện thoại với PC thông qua Fastboot, mở cmd trên Windows và gõ lệnh fastboot getvar all là biết ngay.

cybersix59

này phải ko ạ :|

nó cứ bắt waiting nãy giờ :|

xong rồi nè a :D giờ sao nữa
Máy bạn đã có SuperCID rồi thì bạn đưa máy về Fastboot và úp bất kỳ bản Ship Rom nào miễn là dành cho Sensation (Pyramid), ưu tiên bản Châu Á ASIA...:D Nhớ đừng úp nhầm bản của Sensation XE (Pyramid LE) nhé.

cybersix59

e đang xài Rom Sense 5. e backup lại rồi up Rom ship thì sau đó e có thể về lại sense 5 bằng cách restore ko

e đang xài Rom Sense 5. e backup lại rồi up Rom ship thì sau đó e có thể về lại sense 5 bằng cách restore ko
Cái này thì mình chưa thực hiện bao giờ vì toàn úp lại từ đầu...:D Bạn thử Backup bằng Recvery rồi sau này thử Restore lại coi sao, chắc là được.

brest

Bác Dũng cho em xin cái link - Radio: 11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M với nhé. Bản Vipes 3.1.3 ,radio chỉ có 11.23 thui à.

Bác Dũng cho em xin cái link - Radio: 11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M với nhé. Bản Vipes 3.1.3 ,radio chỉ có 11.23 thui à.
Bạn vui lòng tải ở dưới, tải về giải nén, copy file PG58IMG.zip vào thẻ nhớ rồi sau đó đưa máy về HBOOT để flash nhé. Flash Radio thì không bị mất dữ liệu nên cứ yên tâm mà flash.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/bdi9bk399og4j71/Radio_11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M.rar[/DOWNLOAD]

Chú ý: Rom cook thì không tích hợp Radio đâu bạn nhé.

cybersix59

up Rom ship xong giờ e ko vào được recovery :| vào nó hiện ra logo hình tam giác và dấu than là sao a :'(

thông số máy sau khi up rom ship :(

Chỉnh sửa cuối:
up Rom ship xong giờ e ko vào được recovery :| vào nó hiện ra logo hình tam giác và dấu than là sao a :'(

thông số máy sau khi up rom ship :(
Bạn úp Ship Rom thì không còn Recovery đâu, bạn cài lại Recovery rồi tiến hành Root máy nhé.