• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

PhamQuang

Manager
Đã chỉnh và chuyển các link tải sang MF, các ROM kích thước lớn được chia nhỏ để tiện tải về sử dụng.
Thêm phiên bản ROM ICS, v3.32.401.105_R2.

ok cam on ban nhieu. cau cho minh hoi them ti nua. minh` ko o VN minh o Nga hom bua mi`nh de may cua minh htc sensation xe tu cap nhat bang wifi len 4.0.3 vi the ma may minh chi co nhung ngon ngu cua EUROPE, ma minh` lai muon dung ban co tieng viet. tren dien dan co huong dan cach up rom nhung minh` ko biet cach de S-OFF v may minh da len 4.0.3 roi. ban lam on chi giup minh` voi.
Nếu bạn update lên ICS qua OTA thì HBOOT đã bị nâng lên 1.27.0000 nên S-OFF rất khó và dễ brick máy, bạn chỉ cần Unlock Bootloader bằng HTC DEV (UNLOCKED & S-ON) thì vẫn úp rom cook bình thường (flash boot.img riêng nhé).

PhamQuang

Manager

ROM Ship ICS cho HTC Sensation XE (Pyramid LE), kể cả Sensation thường cũng vậy, thì hiện tại mới chỉ có bản cho khu vực châu Âu (EUROPE) và đã có link tải trong bài đầu.
Bản mà Mod. Dũng đưa trên chỉ là bản Update OTA, chưa phải Ship ROM.
Tóm lại:
- Với SensationSensation XE thì hiện đã có bản ICS, ngôn ngữ WWE, ROM khu vực châu Âu. Chắc chắn ROM này dùng tốt nhất rồi, đâu cứ cần phải bản Asia, nặng nề hơn vì tích luỹ nhiều ứng dụng phụ.
- Với Sensation XL cũng đã có ROM ICS nhưng là ngôn ngữ Trung.

ROM Ship ICS cho HTC Sensation XE (Pyramid LE), kể cả Sensation thường cũng vậy, thì hiện tại mới chỉ có bản cho khu vực châu Âu (EUROPE) và đã có link tải trong bài đầu.
Bản mà Mod. Dũng đưa trên chỉ là bản Update OTA, chưa phải Ship ROM.
Tóm lại:
- Với SensationSensation XE thì hiện đã có bản ICS, ngôn ngữ WWE, ROM khu vực châu Âu. Chắc chắn ROM này dùng tốt nhất rồi, đâu cứ cần phải bản Asia, nặng nề hơn vì tích luỹ nhiều ứng dụng phụ.
Vâng, nhưng hiện tại máy của cháu là HBOOT 1.27 chưa S-OFF được nên không thể úp Ship Rom Châu Âu.

PhamQuang

Manager
Vâng, nhưng hiện tại máy của cháu là HBOOT 1.27 chưa S-OFF được nên không thể úp Ship Rom Châu Âu.

Dùng "Gold Card" thử xem. Chắc là Up được chứ.
Mà không rõ dòng này Unlock Bootloader thế nào, có được ko nhỉ?

Dùng "Gold Card" thử xem. Chắc là Up được chứ.
Mà không rõ dòng này Unlock Bootloader thế nào, có được ko nhỉ?
Cháu Unlock Bootloader rồi và đã cài Recovery và rom cook. GoldCard có thể dùng chung được không chú?

truongton82

Xin giúp đỡ sau khi mình update lên version ROM Ship: Pyramid_LE_ICS_35_S_HTC_3.32.401.105_R2_R_11.69.3504.00U_11.22.3 504.07_M. Phần Play Store đối với các icon ứng dụng không thể hiên thị hình ảnh chương trình phần mềm mà toản chỉ là chữ thui. Mong các bác giúp mình fix lỗi này, thanks

venusian

Moderator
Xin giúp đỡ sau khi mình update lên version ROM Ship: Pyramid_LE_ICS_35_S_HTC_3.32.401.105_R2_R_11.69.3504.00U_11.22.3 504.07_M. Phần Play Store đối với các icon ứng dụng không thể hiên thị hình ảnh chương trình phần mềm mà toản chỉ là chữ thui. Mong các bác giúp mình fix lỗi này, thanks

Vấn đề này bình thường thôi mà bạn. Bạn đang dùng 3G hay Wifi.
Nếu đang dùng 3G thì bạn qua dùng Wifi hoặc ngược lại.
Còn vẫn không đc. Nếu bạn đang sử dụng ngôn ngữ Tiếng Việt sang Tiếng anh.
Đây chỉ là lỗi ở Google Play thôi.

Cháu Unlock Bootloader rồi và đã cài Recovery và rom cook. GoldCard có thể dùng chung được không chú?

Gold Card dừng đc chung tất anh nhé. Em có cái thẻ tạo Gold từ hồi dùng DHD tới giờ. Đã sử dụng cho mấy con HTC rồi (DHD, Rhyme, Sensation XE)

truongton82

Mình đang test trên 3G và Wifi và dùng ngôn ngữ English nhưng vào Play Store vẫn không hiển thị hình ảnh đại diện cho ứng dụng.Bạn giúp mình fix lỗi này với, thanks

venusian

Moderator
Mình đang test trên 3G và Wifi và dùng ngôn ngữ English nhưng vào Play Store vẫn không hiển thị hình ảnh đại diện cho ứng dụng.Bạn giúp mình fix lỗi này với, thanks

Nếu thế thử lại vào lúc khác nhé.
Nhiều lúc mình dùng Google Play trên PC cũng bị lỗi hình.

truongton82

Mình đã test thử lại hai version Euro va Asia 4.0.3 ship ROM với 3G và wifi nhưng dường như vấn đề hiển thị hình ảnh đại diện cho các ứng dụng hoàn toàn không hiển thị được hix... buồn tập 1. Kiểm tra phần Hboot bây giờ là 1.29, S-OFF, unlocked và đã cài được CWM từ Recovery Manager, đến phần cài file suxx để ROOT thì báo lỗi không cho phép cài..hix buồn tập 02, mong bro nào trãi nghiệm giúp mình với, thanks.

Mình đã test thử lại hai version Euro va Asia 4.0.3 ship ROM với 3G và wifi nhưng dường như vấn đề hiển thị hình ảnh đại diện cho các ứng dụng hoàn toàn không hiển thị được hix... buồn tập 1. Kiểm tra phần Hboot bây giờ là 1.29, S-OFF, unlocked và đã cài được CWM từ Recovery Manager, đến phần cài file suxx để ROOT thì báo lỗi không cho phép cài..hix buồn tập 02, mong bro nào trãi nghiệm giúp mình với, thanks.
Nếu khi flash Superuser để root mà nó báo Install aborted thì bạn flash lại hay tải lại file Superuser nhé.

truongton82

vấn đề Super user đã được giải quyết trong phần verify lại file flash chuyển sang chế độ disible là ok rùi, vấn đền hình ảnh icon trong play store vẫn chưa giải quyết được hix