• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINK TẢI ROM WWE (SHIP) CHO HTC TOUCH HD (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

pvuloc90

Cho em hỏi câu này nữa.
Em xem trên trang chủ của HTC, thì down đc bằng IMEI của mình bản ROM ship cho Asia. Vậy nếu down bản ROM ship khác, của EU chẳng hạn, thì có cài và dùng được không?
Với cả bản ROM đó em cài vào thì tên RUU là:
HTC Touch HD-RUU_BlackStone_hTC_Asia_WWE_1.18.707.3_Radio_52.49a.25.26_1.09.25.14_Ship
Radio đề là 1.09 nhưng cài xong thì trong info ghi là 1.14.25.24.
Tại sao lại khác nhau thế ạ?

Bản ROM này em vẫn thấy là đã ra hơi lâu rồi. Nhưng trên trang HTC ko thấy ra bản nào khác nữa. Vậy nên up bản official nào ạ? (Mới tìm hiểu nên ko dám up ROM cook)

Em xin cảm ơn! :D

CongNam

Cho em hỏi câu này nữa.

Bản ROM này em vẫn thấy là đã ra hơi lâu rồi. Nhưng trên trang HTC ko thấy ra bản nào khác nữa. Vậy nên up bản official nào ạ? (Mới tìm hiểu nên ko dám up ROM cook)

Bạn nên chạy HardSPL v1.56.OliNex rồi up các bản Rom cook. Rom cook tùy theo ý của mỗi người nên không nói trước được, bạn cứ tesr thử thấy bản nào thích thì dùng.

HuynhThanh

Cho em hỏi câu này nữa.
Em xem trên trang chủ của HTC, thì down đc bằng IMEI của mình bản ROM ship cho Asia. Vậy nếu down bản ROM ship khác, của EU chẳng hạn, thì có cài và dùng được không?
Với cả bản ROM đó em cài vào thì tên RUU là:
HTC Touch HD-RUU_BlackStone_hTC_Asia_WWE_1.18.707.3_Radio_52.49a.25.26_1.09.25.14_Ship
Radio đề là 1.09 nhưng cài xong thì trong info ghi là 1.14.25.24.
Tại sao lại khác nhau thế ạ?

Số Imei của từng khu vực được hãng update các bản rom khác nhau bạn à! Bạn cứ down các bản rom gốc theo link bên dưới nhé, nhớ chạy HSPL 1.56 trước khi úp!
Mình không hiểu bạn úp kiểu nào chứ làm đúng theo tác sau khi úp xong radio máy sẽ trở về 1.09 liền!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=51661

pvuloc90

Thế thì là máy mình được HTC Asia support. Nhưng các bản ROM của khu vực khác có up được không? Cụ thể các khu vực khác nhau thì ROM khác nhau như thế nào? (về ngôn ngữ hay cái j nữa)
Nếu nó về 1.09 thì mình muốn up lên 1.14 lại phải up radio riêng hả bạn?

HuynhThanh

Thế thì là máy mình được HTC Asia support. Nhưng các bản ROM của khu vực khác có up được không? Cụ thể các khu vực khác nhau thì ROM khác nhau như thế nào? (về ngôn ngữ hay cái j nữa)
Nếu nó về 1.09 thì mình muốn up lên 1.14 lại phải up radio riêng hả bạn?

Úp được tất bạn à, dù là Trung Hoa hay Á Rập:D. Nhưng khi úp xong sẽ thành tiếng Trung hay tiếng Á Rập đấy nhé!:)). Bạn nên lựa các bản rom châu âu hay châu á gì cũng được miễn là có ngôn ngữ là WWE thì ok! Còn từng khu vực khác nhau hãng sẽ cho thêm vào các ứng dụng hỗ trợ cho khu vực đó bạn à!

Radio thì bạn có thể úp riêng, thao tác thì cũng như úp rom thui, rất đơn giản. Chúc thành công!=D>

HuynhThanh

Bản này dùng thấy thế nào vậy bạn? Ổn không bạn?:-?

Mình có úp qua bản này rồi, máy chạy nhẹ nhàng vì là 6.1 mà! Còn cái radio thì úp lại bản 1.14 hay 1.17 gì cũng được, sóng gió đều ngon cả.:D

thanhdol

Member
đúng là tuyệt. Mình đang test bản ship mới nhất đay. Cám ơn các bác chỉ giáo.
Đa tạ

binhmogas

bản 1.56.401.0 này mình thử 2 ngày nay và thấy như sao: đặc biệt không nóng máy như các bả rom BUIL dù sủ dụng cho wifi, pin theo mình ổn vì chua test nhiều rom, tần xuất hoạt động không nhanh như rom BUIL nhưng bù lại khi mở nhiều ứng dụng dồn dập thì không bị treo và tốt độ tốt hơn. lỗi vẫn chưa thấy. và có thêm cái game dùng senso cũng hay hay
nhược điểm cảm ứng không được nhạy lắm nhưng không đáng kể

thanhdol

Member
Mình làm theo các bác chỉ bảo và đang chạy ngon bản 1.56.401.0 như bác gas nói. Nhưng cái hình mặt người khi có cuộc gọi thì thay bằng 2 mũi tên hu hu

quecui

Vừa vào trang HTC thấy ROM cho con HD

HTC Touch HD ROM Upgrade (Asia)
Release Date: 2009-01-22 Category: ROM Upgrade

An updated ROM is now available for HTC Touch HD users to download. As always, HTC is committed to providing customers with the best possible mobile experience.

Installation Instructions:
Improved Functions and Fixes
* You may get an error message when trying to customize tabs in TouchFLO 3D.

SEA WWE(for Singapore, Malaysia, Thailand, Indonesia, Vietnam, Philippines and Cambodia)
ROM version: 1.18.707.3
Radio version:1.09.25.14

StarHub WWE (For customer who purchased from Singapore StarHub shops)
ROM version: 1.18.723.3
Radio version: 1.09.25.14

Telstra WWE
ROM version: 1.21.841.1
Radio version: 1.10.25.25

Mã:
http://203.73.25.118/download/RomCode/%5CHTC%20Touch%20HD%5CRUU_BlackStone_hTC_Asia_WWE_StarHub_1.18.723.3_Radio_52.49a.25.26_1.09.25.14_Ship.exe

beckham46

Dear all,
ROM con HD của mình là 1.14.479.3(25874)WWE
Xin hỏi các bạn có ROM nào tốt hơn không, vì thấy nó chạy hơi chậm với lại chạy Opera một lúc thì nó tự thoát ra.

Cảm ơn các bác!

Status
Không mở trả lời sau này.