• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

PhamQuang

Manager
Vừa đưa thêm link tải phiên bản ROM Ship: 2.10.531.1 TMOUS trong bài đầu.
Các bạn có thể tải, Up và nhận xét thêm.

phamnhuphongvt

* Phiên bản 2.10.531.1_Radio 2.08.50.08_2 WWE (Ship-TMOUS):
Cho mình hỏi Phiên bản này có khác với V25C2 nhiêu không , có gì khác biệt lớn không
mình up một số bản rom Cook nhưng sau đều quay về V25C2, thấy đơn giản và chạy nhanh, tuy nhiên so với Rom ship thì khi khởi động hơn chậm, nhưng chạy nhanh và ôn định

PhamQuang

Manager
Cho mình hỏi Phiên bản này có khác với V25C2 nhiêu không , có gì khác biệt lớn không
mình up một số bản rom Cook nhưng sau đều quay về V25C2, thấy đơn giản và chạy nhanh, tuy nhiên so với Rom ship thì khi khởi động hơn chậm, nhưng chạy nhanh và ôn định

- Thứ nhất đây là Link tải ROM Ship (của hãng) chủ yếu là để làm cơ sở Build (Cook) lại sử dụng thôi, chứ dùng ROM Ship có nhiều ứng dụng bạn sẽ thấy thừa.
- Thứ 2, bản 25C2 là ROM Cook, không nên so sánh sự phân biệt giữa ROM Cook và ROM Ship. Chắc chắn sự khác biệt sẽ lớn đó.

Thrall

Bản này ko khác gì bản trước cả, hình như chỉ update 1 số file nhỏ mà mình ko nhận ra. Bác ngại Up ROM thì ko cần UP bản này cũng được

Le_Ha

hix.... em HD2 của em giờ cứ treo, không up được ROM, pc vẫn nhận máy trong chế độ BL, hiện giờ không thể thao tác được nữa, bất cứ bản rom nào vào đều treo, vẫn nhận up rom nhưng đứng im ở 0%, sau đó pc báo lỗi, pro nào cứu giúp em với, thanks.

ntt2006

hix.... em HD2 của em giờ cứ treo, không up được ROM, pc vẫn nhận máy trong chế độ BL, hiện giờ không thể thao tác được nữa, bất cứ bản rom nào vào đều treo, vẫn nhận up rom nhưng đứng im ở 0%, sau đó pc báo lỗi, pro nào cứu giúp em với, thanks.

Vậy trước khi bị thì tình trạng máy của bạn ra sao?hay là sau khi bạn làm gì đó thì máy mới bị như vậy?bạn hãy nói rõ hơn thì mọi người mới có thể giúp được.

venusian

Moderator

=)) Vui rùi đây. Bạn hãy nêu xem bạn đã là gì mà để em nó bị như vậy. Bạn vào BL kt xem cái SPL của nó là bao nhiu rùi.
Còn vào đc BL thì ko sao cả. :D

dannycute1

Cho Danny hỏi hiện Danny có 2 HD2 1 là của T mobile và 1 là của HTC bình thường và Danny đã download bản ship rom T MOUS ( RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.10.531.1_Radio_Signed_15.34.50.07U_2.08.50.08_2_Ship) vậy bản này có thể up cho cả 2 máy không hay chỉ up được cho 1 máy thì là máy nào, cảm ơn nhều

Chỉnh sửa cuối:

nbgchau

Em đang xài con HTC HD2, em mới mua về, và tải Rom 2.10.531.0 va 2.10.531.1. Nhưng khi up lên thì nó báo error 262 bảo em recover lại, rồi em cũng làm theo hướng dẫn, recover nhưng sau đó connect lại thì nó cũng bị tương tự.Các bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo em up lên rom này với.
Cảm ơn các bác rất nhiều.

PhamQuang

Manager
Cho Danny hỏi hiện Danny có 2 HD2 1 là của T mobile và 1 là của HTC bình thường và Danny đã download bản ship rom T MOUS ( RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.10.531.1_Radio_Signed_15.34.50.07U_2.08.50.08_2_Ship) vậy bản này có thể up cho cả 2 máy không hay chỉ up được cho 1 máy thì là máy nào, cảm ơn nhều

Bạn Up cho cả 2 HD2 của bạn: 1 HD2 bình thường (LEO512) và 1 HD2 T-Mobile (LEO1024) đều được cả, chạy non lành. Chỉ lưu ý là trước khi chạy Up ROM nên chạy HSPL cho các máy nhé.

PhamQuang

Manager
Em đang xài con HTC HD2, em mới mua về, và tải Rom 2.10.531.0 va 2.10.531.1. Nhưng khi up lên thì nó báo error 262 bảo em recover lại, rồi em cũng làm theo hướng dẫn, recover nhưng sau đó connect lại thì nó cũng bị tương tự.Các bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo em up lên rom này với.
Cảm ơn các bác rất nhiều.

Hãy tìm và đọc, tham khảo khái niệm HardSPL cho máy trước bạn ạ.
Đọc xong, bạn sẽ thấy là việc Update ROM sẽ là rất đơn giản.

vndichoi

các bác cho em hỏi với, em đang ở bản này 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia). Up lên bản này " 1.72.841.0_Radio 2.07.51.22_2 WWE (Telstra-WWE)" có thích hợp không ạh? ...tks all

PhamQuang

Manager
các bác cho em hỏi với, em đang ở bản này 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia). Up lên bản này " 1.72.841.0_Radio 2.07.51.22_2 WWE (Telstra-WWE)" có thích hợp không ạh? ...tks all

Mọi việc sẽ bình thường bởi vì OS 1.66 và 1.72 đều dành cho các dòng LEO512 (HD2 thường), hơn nữa 2 ROM trên đều hỗ trợ tốt các máy dành cho khu vực châu Á.
Chỉ có nhiều ROM 1.72 Testra sẽ có nhiều ứng dụng phụ hơn và giao diện màu khác hơn mà thôi.