• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

cyanure111

A E cho hỏi 1 câu: nếu up rom os 2.10xx thì phải up radio 2.08xx trước, sau đó up rom thì phiên bản radio theo rom nó thấp hơn 2.08xx thì sau khi up rom lại phải up radio lên 2.08xx 1 lần nữa à

ntt2006

A E cho hỏi 1 câu: nếu up rom os 2.10xx thì phải up radio 2.08xx trước, sau đó up rom thì phiên bản radio theo rom nó thấp hơn 2.08xx thì sau khi up rom lại phải up radio lên 2.08xx 1 lần nữa à

Khi bạn up romship thì sẽ có radio mặc định up cùng lúc.Ví dụ romship mới nhất :
* Phiên bản 2.11.531.T1_Radio 2.09.50.29_2 WWE (TEST-TMOUS):
- ROM OS: 2.11.531.T1
- Radio: 2.09.50.29_2
Thì OS là 2.11,xxx còn radio là 2.09.xxx.
Tuy nhiên nếu bạn đang sử dụng phiên bản radio 2.08.xxx(thích hợp cho rom TMOUS) mà bạn up romship
Phiên bản 1.72.206.3_Radio 2.07.51.22_2 WWE (O2-UK):
- ROM OS: 1.72.206.3
- Radio: 2.07.51.22_2
thì radio của bạn sẽ thay đổi thành 2.07.51.22_2 , và nếu như bạn muốn sau này để an toàn cho up rom cook mà có gốc từ TMOUS thì bạn hãy up lại riêng radio 2.08.xxx để không bị lổi.

leehung126

Bác PhamQuang ơi, con HD2 em đã HSPL rồi giờ up bản Rom 1.72.206.3_Radio 2.07.51.22_2 WWE (O2-UK), chạy được 9% thì bị báo lỗi gì, do sơ ý nên em k đọc kỹ, giờ up lại bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) thì có khi bị lỗi 262, 290.Em đã thử khởi động lại máy rồi mà vẫn k được. Vào Bootloader thì HD2 báo "Upgrade ROM code error. Please try again". Còn ở góc trên phải thì có chữ RUUNBH. Mong bác giúp đỡ em với ạ. Xin cảm ơn nhiều.

venusian

Moderator
Bác PhamQuang ơi, con HD2 em đã HSPL rồi giờ up bản Rom 1.72.206.3_Radio 2.07.51.22_2 WWE (O2-UK), chạy được 9% thì bị báo lỗi gì, do sơ ý nên em k đọc kỹ, giờ up lại bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) thì có khi bị lỗi 262, 290.Em đã thử khởi động lại máy rồi mà vẫn k được. Vào Bootloader thì HD2 báo "Upgrade ROM code error. Please try again". Còn ở góc trên phải thì có chữ RUUNBH. Mong bác giúp đỡ em với ạ. Xin cảm ơn nhiều.

Bạn vào Bootloader kt xem SPL của nó hiện đang là bao nhiu rùi.
Còn vào đc Bootloader là ko sao đâu ;;)

leehung126

Bạn vào Bootloader kt xem SPL của nó hiện đang là bao nhiu rùi.
Còn vào đc Bootloader là ko sao đâu ;;)

em chỉ mới chạy tool HSPL 1.42 XE thôi, vậy khi up rom 1.72.206.3 mới thì có cần chạy tool HSPL mới của BEPE & COTULLA không hay là bản 1.42XE vẫn up được?

ntt2006

em chỉ mới chạy tool HSPL 1.42 XE thôi, vậy khi up rom 1.72.206.3 mới thì có cần chạy tool HSPL mới của BEPE & COTULLA không hay là bản 1.42XE vẫn up được?

Vấn đề là sau khi bạn HSPL rồi và cài romship thì bạn dùng cách nào để up rom? nếu như bạn up rom bằng PC kết nối sync thì HSPL sẽ không mất và lần sau bạn có thể theo cách này cho các bản rom khác (tuy nhiên lưu ý cho phần radio nha).Còn nếu bạn up romship bằng thẻ nhớ thì HSPL sẽ mất và bạn cần phải HSPL lại, nếu không thì lần up rom sau bạn sẽ gặp rắc rối to.

atom123

bác quang ơi cho hỏi hd2 của t-mobile rom 1g úp bản rom nào cho em nó

atom123

vừa mua 1 chú ở triệu việt vương,bảo mấy cậu kỹ thuật úp rom cho,toi luôn 1 chú giờ đang sợ chưa dám úp sợ kềnh nốt,theo bác quang úp bản nào thì an toàn.
cám ơn bác quang nhiều

nguyen_hoang

vừa mua 1 chú ở triệu việt vương,bảo mấy cậu kỹ thuật úp rom cho,toi luôn 1 chú giờ đang sợ chưa dám úp sợ kềnh nốt,theo bác quang úp bản nào thì an toàn.
cám ơn bác quang nhiều

bản nào cũng đc
quan trọng là phải đọc hướng dẫn
chú ý up radio tương thích không đến lúc lại up xong Rom rồi ko vào đc (cái này chỉ cần up lại radio ko phải lỗi khủng khiếp)
:D

atom123

lúc nãy mấy chú ở triệu việt vương úp bản này:1.72.206.3_Radio 2.07.51.22_2 WWE (O2-UK) bàng thẻ nhớ ,chạy được 15% thành cục gạch luôn :

ancola66

Super V.I.P
lúc nãy mấy chú ở triệu việt vương úp bản này:1.72.206.3_Radio 2.07.51.22_2 WWE (O2-UK) bàng thẻ nhớ ,chạy được 15% thành cục gạch luôn :
Tỏi là phải:)). Tuy là Rom Ship (Chính hãng) nhưng mỗi bản nó phân cho từng khu vực xuất xứ của máy (Nhất là những bản rom cho T-Mobile)>>> Không thể up bừa bãi được ( Nhất là lại up bằng Thẻ nhớ) nếu máy chưa được HSPL. Cho dù chạy HSPL rồi mà up Rom Ship bằng thẻ nhớ (Nếu không đúng bản Rom phù hợp với xuất xứ của máy ) vẫn tỏi như thường:(

PhamQuang

Manager
Tại sao nhiều bài nói tới và hướng dẫn rất cụ thể như vậy mà vẫn rất nhiều người cứ thích Up ROM Ship bằng thẻ nhớ nhỉ?
Kinh nghiệm xương máu là vậy. Chắc là phải "thấy quan tài mới nhỏ lệ" đây.

Nguyên tắc đã quá đơn giản:
- Máy chạy HSPL
- Chạy Up ROM, Radio từ PC qua kết nối.
Có mà dứt cáp, mất điện... giữa chừng cũng chả bị sao cả, vậy mà cứ thẻ nhớ... thẻ nhớ... Bó tay !!!

nguyen_hoang

:) tại vì là cái chương trình CustomRUU.exe
ví dụ như máy cháu mặc dù tắt hết firewall diệt virut nhưng khi giải nén ra ổ C
vẫn bị denie mà ko biết tại sao
:) có ai cũng bị thế thì xin cách chữa

atom123

nhưng rom cho hd2 t-mobile nó có khác ko hả bác quang,mình thấy phần cứng nó hơi khác

atom123

bác quang ơi ,xin ý kiến của bác để úp rom đây
theo bác úp cho con t-mobin này thì bản rom và bản radio nào là úp được cho nó,bác nói cụ thể tý nhé
Cám ơn bác nhiều

PhamQuang

Manager
bác quang ơi ,xin ý kiến của bác để úp rom đây
theo bác úp cho con t-mobin này thì bản rom và bản radio nào là úp được cho nó,bác nói cụ thể tý nhé
Cám ơn bác nhiều

Trước hết hãy Update bản 2.10.531.0 hoặc 2.10.531.1 cho T-Mobile là hợp lý nhất.
Sau đó hãy chạy HSPL 2.08.HSPL cho máy.
Tiếp theo có thể tải các ROM của PDAVIET về, Update ngon hết.