• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

Chào bác Quang! Em cũng mới học hỏi PDA, Em mới dùng HD2, Em muốn hỏi bác tải bản Rom gốc ở đâu? Vì em cũng định chạy bản Rom mới của Bác những ngộ nhỡ Em chưa dùng quen mà muốn chạy lại bản Rom gốc. Bác giúp Em nhá! Cảm ơn Bác nhiều!=D>
Nếu máy bạn đã HardSPL rồi thì mấy bản trên kia bạn chạy bản nào cũng được nhưng tránh úp rom Ship bằng thẻ nhớ nhé vì sẽ mất HardSPL...

PhamQuang

Manager
Nghe nói Ship ROM 2.13 chạy chậm hơn các bản trước, phải không bác Quang?

Nếu Up Ship ROM chạy luôn thì ROM sẽ hơi "đơ' một chút đấy, không nhanh bén như 2.10.531 đâu.
Tuy nhiên khi Cook chỉnh sửa hệ thống một chút thì sẽ có ROM chạy nhẹ hơn 2.10 và 2.11 nhiều.

Mình muốn up bản ROM TMUS cho HD2 hàng châu Á(ROM nguyên bản là ASIA) có được không và có phải chạy HSPL v2.08 không.Mong các bạn tư vấn,xin cảm ơn!

banbongbong

Bác Quang cho cháu hỏi,trc máy cháu chạy rom 1.66 asia,cháu đã làm theo hướng dẫn chạy hspl và up lên 1.72(rom UK),cháu up qua sync.h cháu muốn thử rom Tmous và định up lên rom 2.10 thì cháu chỉ cần chạy hspl lên 2.08 và up qua sync là dc phải k ah?cháu cảm ơn bác rất nhiều!

pandamiss

Bác Quang cho cháu hỏi,trc máy cháu chạy rom 1.66 asia,cháu đã làm theo hướng dẫn chạy hspl và up lên 1.72(rom UK),cháu up qua sync.h cháu muốn thử rom Tmous và định up lên rom 2.10 thì cháu chỉ cần chạy hspl lên 2.08 và up qua sync là dc phải k ah?cháu cảm ơn bác rất nhiều!

Nếu bạn đã úp đc mấy rom kia và đã hspl thì ko cần thiết lại phải hspl lần nữa. Theo lý thuyết ko cần thiết phải lên 2.08 bạn à

DucLong

Super V.I.P
Nếu bạn đã úp đc mấy rom kia và đã hspl thì ko cần thiết lại phải hspl lần nữa. Theo lý thuyết ko cần thiết phải lên 2.08 bạn à
HardSPL lên 2.08 up ROM chạy nhanh hơn đấy.

leomai

cho mỉnh hỏi là máy mình mua ở malay nhưng mình ở úc thì nên để rom ship là rom nào cho tiện

cho mỉnh hỏi là máy mình mua ở malay nhưng mình ở úc thì nên để rom ship là rom nào cho tiện
Bạn úp bản rom Ship nào cũng được hết, chú yếu là bạn dùng bản radio nào cho phù hợp với nơi bạn sống thôi... Các bản rom Ship của khu vực Châu Á (Asia) thường thì được tích hợp nhiều soft không cần thiết, còn bản Châu Âu (Europe) thì tích hợp ít soft hơn và chạy cũng nhanh hơn...

Theo hướng dẫn thì mình thấy HSPL xong up ROM ship nào cũng được. Nhưng ngoài kia có các bác bảo ko thể up ROM ship khác khu vực của máy, vậy vấn đề này thực hư thế nào vậy các bác?

Theo hướng dẫn thì mình thấy HSPL xong up ROM ship nào cũng được. Nhưng ngoài kia có các bác bảo ko thể up ROM ship khác khu vực của máy, vậy vấn đề này thực hư thế nào vậy các bác?
HSPL rồi thì úp bản rom Ship nào cũng được nhưng tránh úp bằng thẻ nhớ nhé, sẽ bị mất HSPL đấy và cũng nên cẩn thận với rom Ship của TMOUS...

PhamQuang

Manager
Có của vodaphone rồi bác Quang ơi. Update cho anh em đi ^^

ROM thì có nhiều, nhưng có phải bản ROM nào cũng được nhiều người ưa sử dụng đâu.
Trong danh sách trên chỉ đưa những Link ROM mà nhiều người hay cần tới mà thôi.

Có của vodaphone rồi bác Quang ơi. Update cho anh em đi ^^
Mình vừa úp xong bản ROM của Vodafone vừa giới thiệu và định đưa hình minh họa lên thì thấy bài viết trên đã bị xóa.Mình chưa hiểu "Không sử dụng chức năng QUOTE bài viết dài !!! " là như thế nào vì bài viết mình trích dẫn chỉ có mấy từ "Có của vodaphone rồi bác Quang ơi. Update cho anh em đi ^^ " đâu có phải là dài?Hay bài viết của mình vi phạm gì ,yêu cầu BQT giải thích rõ,mình xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bạn sử dụng chức năng QUOTE bài viết, đôi khi gây ra lỗi cho Topic không mở được với thành viên khác !!!
Cụ thể là sau bài viết của bạn mà tôi đã xóa, tôi không thể mở Topic này được nữa.
Topic này tôi là chủ Topic, có trách nhiệm thường xuyên vào kiểm tra và trả lời thành viên cho nên bài viết nào gây lỗi, bắt buộc tôi phải xóa đi để phục vụ công việc chung, chứ không hề coi bài của bạn là Spam hay không chất lượng.

Bạn hãy hiểu điều này để tránh hiểu sai về công việc của chúng tôi !!!

Em không hiểu lắm nhưng có lời giải thích của anh em cảm thấy thoải mái rồi.Anh vui lòng xóa mấy bài viết trên để tránh loãng chủ đề.Cảm ơn anh!