• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

Emyeuanh

Con hơi sợ ! Vì thằng em mới mua .. nhở tèo chắc nó cướp con Iphone của con mất :((

wildcat

Bản ROM này cũng hay anh PhamQuang, có điều nó khg tự động cập nhật thông tin của nhà cung cấp dịch vụ thì phải, khả năng bắt sóng khg tốt bằng bản Asia. Em cũng mới khám phám được một lúc, có lẽ để chạy 1, 2 hôm xem sao.

atom123

máy đang chạy rom này 1.48.707 ,tháy vào GPS và gprs nhanh khủng khiếp nên chưa dám up rom khác,sợ ko bằng rom này bác quang ạ

PhamQuang

Manager
PhamQuang Hi, this is not the WWE 1.61.468.1 thanks

ROM Ship TUR-WWE 1.61.468.1 for Leo​

Phiên bản ROM WWE mới: 1.61.468.1 ship dành cho HD2 (Leo):

Link tải sẽ đưa lên trong bài đầu.

nhattakiem

Máy của cháu là HD2 chạy ROM phiên bản HK (Hồng Kông) đấy, tức là sản phẩm thị trường HK.
Chắc chắn Manila 2.5 đấy, phiên bản cũng là mới nhất đó.

Dạ cháu cảm ơn bác Quang, cháu làm GoldCard nhưng cháu đang phân vân có nên cài rom 1.48.707.2 Asia không ( bản của máy cháu bây giờ là 1.48.731.0 HK) xin bác chỉ cho cháu có nên cài không ạ :-??

PhamQuang

Manager
Đã đưa link tải ROM 1.61.468.1 TUR-WWE lên trong bài đầu.
- ROM: 1.61.468.1
- Ngôn ngữ: sau khi Up có thể chọn tiếng Turk (Thổ) hoặc WWE.
- Radio: 2.06.51.07 (mới)
- ROM ngày 10 tháng 12 - 2009.

Nếu đã sử dụng Up bằng Gold Card thì Up bản này có thể trực tiếp qua kết nối với PC.

PhamQuang

Manager
Dạ cháu cảm ơn bác Quang, cháu làm GoldCard nhưng cháu đang phân vân có nên cài rom 1.48.707.2 Asia không ( bản của máy cháu bây giờ là 1.48.731.0 HK) xin bác chỉ cho cháu có nên cài không ạ :-??

Cháu có dám khẳng định là 1.48.731.0 HK đã là bản ROM tốt nhất không? :D
Sắp tới sẽ có hàng loạt các bản Update còn tốt và hay hơn nhiều, sự xuất hiện các bản 1.49, 1.61 đã nói lên điều này.
Cho nên việc Update ROM mới không những là điều thú vị của người chơi PPC mà còn là điều cải thiện đáng kể cho máy của mình.
Các ROM càng mới, chắc chắn là cải thiện khá hơn.

canchicong

xin hỏi không dùng goldcard đã up thành công bản Rom UK (Rom ship), từ 1.43 lên 1.48.., nếu có hard SPL có thể thực hiện để up các bản rom khác hay không?
Rất cảm ơn sự chỉ bảo của các bác!

QuangThang89

xin hỏi không dùng goldcard đã up thành công bản Rom UK (Rom ship), từ 1.43 lên 1.48.., nếu có hard SPL có thể thực hiện để up các bản rom khác hay không?
Rất cảm ơn sự chỉ bảo của các bác!

Khi đã có HSPL ko chỉ up được rom ship khác mà còn up được rom cook nữa :))

canchicong

Vấn đề xin hỏi là:- có chạy HSPL trên rom 1.48 mới up của HD2 được không?
(vì trước đây lúc up Rom ship cho máy HTC HD rồi, khi cài HSPL thì có vấn đề đứng máy, theo thợ chuyên nghiệp thì do bản radio của HSPL thấp hơn bản rom ship mới up)
-Đã up rom bản 1.48 muốn up quay về bản 1.43 được không?
Xin cảm ơn nhiều cho lời chỉ dẫn

PhamQuang

Manager
Vấn đề xin hỏi là:- có chạy HSPL trên rom 1.48 mới up của HD2 được không?
(vì trước đây lúc up Rom ship cho máy HTC HD rồi, khi cài HSPL thì có vấn đề đứng máy, theo thợ chuyên nghiệp thì do bản radio của HSPL thấp hơn bản rom ship mới up)
-Đã up rom bản 1.48 muốn up quay về bản 1.43 được không?
Xin cảm ơn nhiều cho lời chỉ dẫn

Thứ nhất là hiện tại HSPL chưa có, chưa ai biết nó sẽ thế nào cả !!!
Thứ 2, về nguyên tắc máy Update các Ship ROM hầu như không có gì thay đổi cả, chạy HSPL sẽ bình thường.
Thứ 3, nếu dùng GoldCard thì bạn có thể thay đổi các Ship ROM thoải mái, có gì đáng lo, lên 1.48 hay xuống 1.43 cũng vậy mà thôi.

lutrongtuong

Em đang dùng HTC HD2 phiên bản 1.48.707.2 (71294) WWE không biết có tốt không chứ em bị một số lỗi sau đây:
1) Xem film thì không chỉnh volume được.
2) Màn hình Quick link thỉnh thoảng trở về những quick link mặc định.
3) Những số nào không có trong danh bạ thì không thể gởi tin nhắn được.
4) Không thực hiện lệnh copy danh bạ toàn bộ vào sim được.
-> Điều quan trọng là pin quá hao, chỉ dùng được 15h là hết.Tôi thật hối hận khi chuyển từ iphone3g quốc tế 16g sang HTC HD2.
Không biết những bản trên, bản nào là ổn định hơn?

lutrongtuong

Bác Phạm Quang cho em hỏi với:
Điện thoại em HTC HD2 xuất sứ Taiwan (Asia), em up rom của những khu vực khác có sao không bác? Em đã thực hiện tạo goldcard theo hướng dẫn của bác thành công. Cảm ơn bác.

atom123

Em đang dùng HTC HD2 phiên bản 1.48.707.2 (71294) WWE không biết có tốt không chứ em bị một số lỗi sau đây:
-> Điều quan trọng là pin quá hao, chỉ dùng được 15h là hết.Tôi thật hối hận khi chuyển từ iphone3g quốc tế 16g sang HTC HD2.

he he.. sao lại hối hận,muốn đổi lại iphone 3G16g ko,đang có con mới dùng được gần tháng ,mua HD2 rồi giờ vưt xó đây,làm thêm con HD nữa thành 2 tay 2 HD cho nó máu:)):)):))

HT_GSM

Bạn thử up bản cao hơn xem sao. Còn pin thì mình cũng thấy bình thường mà.

Bạn chỉnh cho độ sáng xuống 1 chút, đừng để auto.

lutrongtuong

Mình đã chỉnh độ sáng xuống mức còn 20% (chứ để độ sáng 10% thì chắc vài tháng mang kiếng mất :D) , mình cũng đã tắt chức năng auto use network trên máy không để nó tự dùng 3G và EDGE mà chỉ dùng bình thường.
Gọi điện được 30 cuộc /30s/ngày, wifi 20 phút/ngày -> 15 giờ là tịt luôn. Trong khi iphone 3g thì dùng vẫn như trên nhưng đến 36h mới hết pin.
Không biết có chổ nào bán pin xịn không nhỉ? Nhờ mọi người tư vấn giúp với.