• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi bản ROM 2.05 với 1.6 thì có gì tốt hơn so với bản 1.48 ạ? Có nhất thiết phải up lên không 1.6 hay 2.05 ko?

Bạn nên hiểu ngôn từ "SHIP ROM", đó là ROM của hãng (chính hiệu).
Phiên bản càng cao thì càng mới và càng được chỉnh sửa tốt hơn.
Còn việc Up hay không là tuỳ ý thích của từng người, tuỳ thuộc công việc, làm sao mà có thể trả lời bạn là nên hay không nên Up được???

Chỉ ngắn gọn: bản có thông số càng lớn và càng mới thì càng tốt và chạy ổn hơn.

vvq

Bản 2.01 vẫn là test cho T-Mobile của Mỹ, hiện tại HD2 chưa chính thức phát hành tại Mỹ.
Theo XDA, trong bản 2.01 70% phần mềm, driver có phiên bản cũ hơn so với bản 1.61. Cõ lẽ đây chỉ là bản thử nghiệm cho T-Mobile về mặt tương thích mạng mà thôi, chứ không phải là nâng cấp phần mềm.

PhamQuang

Manager
Bản 2.01 vẫn là test cho T-Mobile của Mỹ, hiện tại HD2 chưa chính thức phát hành tại Mỹ.
Theo XDA, trong bản 2.01 70% phần mềm, driver có phiên bản cũ hơn so với bản 1.61. Cõ lẽ đây chỉ là bản thử nghiệm cho T-Mobile về mặt tương thích mạng mà thôi, chứ không phải là nâng cấp phần mềm.

Driver của 2.01 thì không mới hơn so với bản 1.61 nhưng OEM (các package) thì hoàn toàn mới, phiên bản cao hơn.
Đặc biệt:
- Thêm Tab Document khá tiện
- Digital Compas làm việc nhạy bén hơn bản cũ.
- Manila phiên bản mới: 2.5_19214010.0

Tuy là bản TEST nhưng sau 1 ngày dùng mình cảm thấy hài lòng vì chạy khá ổn và mượt hơn.

canchicong1

cho hỏi có bản radio mới hơn hay không? máy chỉ vào 3G, không có 3G máy không có sóng, trong khi các máy khác (như HTC HD vào rất tốt cả 3G và 2G cùng một địa điểm) đã điều chỉnh Band theo hướng dẫn, đã up 4 bản rom: 1.48 châu âu, 1.48 châu á, 1.48 đông âu, 1.49.
xin cảm ơn!
Có vấn đề là theo hướng dẫn của bác Phạm Quang đã up rom thành công bằng goldcard (rất cảm on bác), tuy nhiên các lần up sau đều phải up bằng goldcard mà không thể bằng PC như chỉ dẫn của bác.
Xin hỏi làm cách nào để thay đổi quicklink khi nó bị khóa bởi bản rom mặc định

Last edited by a moderator:

wildcat

Anh Quang có nhận xét về phần pin của bản 2.01 thế nào? còn em thấy phần pin tệ hơn bản 1.48 Asia, em nạp đầy pin nhưng chỉ một cú điện thoại dài 3 phút và để trờ 2 tiếng pin còn 96%

bmcuong139

Đang sử dụng LEO HD2 hàng châu âu xách tay xin các cao thủ chỉ giáo cách back up data để khi hard rest khỏi mất thời gian

Dùng Leo nhưng sóng 3G, 2G chập chờn, xin chỉ giúp cách khắc phục

PhamQuang

Manager
Có vấn đề là theo hướng dẫn của bác Phạm Quang đã up rom thành công bằng goldcard (rất cảm on bác), tuy nhiên các lần up sau đều phải up bằng goldcard mà không thể bằng PC như chỉ dẫn của bác.
Xin hỏi làm cách nào để thay đổi quicklink khi nó bị khóa bởi bản rom mặc định

Có 1 số seri máy chính xác là mỗi lần Up ROM đều phải sử dụng Gold Card, với các sản phẩm mua ở châu Âu thì chỉ cần Up bằng Gold Card 1 lần thôi, các lần sau có thể Up chạy từ PC.
Về vấn đề tháo gỡ Quicklink bị khoá, phải chỉnh qua Registry rồi mới xóa đi được.

PhamQuang

Manager
Đang sử dụng LEO HD2 hàng châu âu xách tay xin các cao thủ chỉ giáo cách back up data để khi hard rest khỏi mất thời gian

Dùng Leo nhưng sóng 3G, 2G chập chờn, xin chỉ giúp cách khắc phục

Bạn muốn Backup gì vậy?
Nếu chỉ Backup SMS, Contacts, Task ...thì sử dụng PIM Backup nhé.
Còn lại theo mình chả có gì đáng Backup cả.

bmcuong139

Bạn muốn Backup gì vậy?

mình muốn back up cả những soft mình đã install, sử dụng SBP back up nhưng thấy không ổn định. tks

bmcuong139

Đang thử làm goldcard theo hướng dẫn của bác Quang mà thấy hồi hộp quá, xin hỏi bác nếu bị trục trặc quay về bản ROM cũ thế nào

Bạn muốn Backup gì vậy?

Các bản rom ship đã được update đầy đủ tại bài viết đầu tiên đó bạn. :-??

Cảm ơn bạn, mình đã up thử các bản châu á rồi nhưng đều không được, bản châu âu dùng sóng radio không được ổn định lắm

PhamQuang

Manager
Các bản rom ship đã được update đầy đủ tại bài viết đầu tiên đó bạn. :-??

Thành viên này đang Spam bài cho đủ số 5 bài để nhìn thấy Link đấy Kiên ạ.
Chứ đã biết ROM nào với ROM nào đâu.
Muốn thấy Link thì hãy nghiêm túc tham gia trước đi.
Cách post bài này bạn dễ bị ban. lắm đấy. :-?:-?:-?

canchicong1

Phiên bản 1.61.468.1_Radio 2.06.51.07 WWE (TUR-WWE) chạy rất tốt khi sử dụng mạng Mobi (có thể nhờ bản radio mới),rất đáng để up.
cảm ơn diễn đàn!

nonamedevil

sao cái bản ROM test 2.01 nó bảo password blocked:| chú Quang xem lại giùm cháu, không download đựợc

minhkhangtn

sao cái bản ROM test 2.01 nó bảo password blocked chú Quang xem lại giùm cháu, không download đựợc
a quang chẳng hướng dẩn password đó là PDAVIET đó sao....

minhkhangtn

mình đang dùng bản rom Phiên bản 2.01.531.7_Radio 2.05.50.11 WWE (TEST): nhận thấy khá ổn so với bản gốc của máy nhất là bàn phím ít bị lổi hơn ..nhưng chưa biết cách tắt rung bàn phím fac nào biết chỉ giùm với ..

ghekua

mình đang dùng bản rom Phiên bản 2.01.531.7_Radio 2.05.50.11 WWE (TEST): nhận thấy khá ổn so với bản gốc của máy nhất là bàn phím ít bị lổi hơn ..nhưng chưa biết cách tắt rung bàn phím fac nào biết chỉ giùm với ..

tắt rung bàn phím thì bạn vào tab setting, chọn pesonalize, chọn phần cuối cùng, bỏ vibrate when tap tab, htc keyboard... đi là xong, hoặc là vào phần setting, chọn system, vào touch option, bỏ chọn đi. :p