• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

bone2bone

tôi có cùng qua điểm với bạn.tôi đã dùng thử khá nhiều bản rom cook rồi nhưng vẫn cảm thấy có gì đó không ổn,bởi nó na ná nhau và không chứng nọ thì tật kia.tôi quay lại dùng rom ship cảm thấy hài lòng hơn,tất nhiên mình phải cài các phần mềm mà mình cần,các chef họ nói bản này bản kia nhanh hơn mượt hơn nhưng tôi thấy không có sự khác nhau rõ rệt duy chỉ có độ nhạy màn hình thì cảm thấy có sự khác nhau một chút

Mình thấy cảm ứng không phải nhạy hơn "một chút" đâu bạn. Mình đang xài ROM V43C5 (Build 23569.5.5.0) của bác PhamQuang nè, thấy nhạy hơn hẳn rom ship. Và bản rom ship của mình cài soft gõ tiếng Việt vào thì bị đụng lung tung, xài bản cook này thì xài ngon lành.

M

meocop

Guest
Mình thấy cảm ứng không phải nhạy hơn "một chút" đâu bạn. Mình đang xài ROM V43C5 (Build 23569.5.5.0) của bác PhamQuang nè, thấy nhạy hơn hẳn rom ship. Và bản rom ship của mình cài soft gõ tiếng Việt vào thì bị đụng lung tung, xài bản cook này thì xài ngon lành.

tôi dùng bản rom ship cài bàn phím tiếng việt gõ và dùng rất bình thường có thấy gì đâu bạn

M

meocop

Guest
Nghe đồn đã có bản ROM test mới: 3.01.405.T1 nhưng thực tế chưa thấy link tải nào đáng tin cậy cả. :D

mong bác quang truy tìm dáo diết bản rom mới này để giới thiệu sớm cho bà con nhé

cuongyeuha

Bác Quang ơi sao OS version của em nó lại ghi là 5.2.21869 cơ thì làm thế nào ạ, em toàn thấy nói là OS 2 :( tức là sao ạ. Em mới vào nghề nên hok hiểu lắm bác giải thích giúp e với

cuongyeuha

Bác ơi rom gốc của e là 1.66.405.2 nhưng radio của e lại là 2.07.51.22, không có ở trên của bác. Thế có phải lúc e mua máy người ta đã up radio của e luôn rồi ko ạ . Em mua máy mới

nguyen_hoang

Bác ơi rom gốc của e là 1.66.405.2 nhưng radio của e lại là 2.07.51.22, không có ở trên của bác. Thế có phải lúc e mua máy người ta đã up radio của e luôn rồi ko ạ . Em mua máy mới

đúng đấy
nếu máy mới up rom ship
rom ship có luôn cả radio

mình nghĩ là :-?
radio ở đây có thể là tách ra từ rom ship hoặc là kiểu leech ra để test thử nghiệm cho rom ship
nên ko phải tất cả đều có ở đây

babety

em dùng bản ROM ship 1.66.707.1, Radio 2.10.50.26 nhưng sao kết nối internet bằng 3G thì được nhưng kết nối thông qua actviveSyn không được các bác ơi, các bác cho em ý kiến a!:-?

tuanquynh8083

Active Member
máy đang trong tình trạng liên tục bị đơ và nóng máy không hiểu thế nào,up thử rom ship xem sao.hic

Bản ROM ship em mới thấy cập nhật ngày 8/6 có tên là: RUU_Leo_g_1.80.911.2_Radio_15.40.50.07U_2.10.50.28_2_Signed_LEO_Ship.exe.Đây là bản ROM ngôn ngữ gì vậy anh Quang?Cảm ơn anh!