• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

stranger81

Sao bạn ko thử úp đi? Tự mình làm sẽ thấy có hợp hay ko chứ? Và dùng winmo mà ko úp rom thì chán lắm ^^

Dạ tại bác và nhiều anh em trong này Up Rom như cơm bữa nên chuyện đó không thành vấn đề với mấy bác, còn riêng như em còn hơi gà nên và lần đầu up Rom nên cũng sợ lắm chứ bác. Vì thế phải thử hỏi ý kiến của mọi người đã có ai up bản Rom TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 và có khắc phục được lỗi Hồng Ảnh không. Nếu nó khắc phục được tình trạng trên thì cũng xứng đáng cho mình Up Rom thứ 1 lần (ai biết sao này nghiện luôn không chừng :D). Thanks bác đã reply cho em

Dạ tại bác và nhiều anh em trong này Up Rom như cơm bữa nên chuyện đó không thành vấn đề với mấy bác, còn riêng như em còn hơi gà nên và lần đầu up Rom nên cũng sợ lắm chứ bác. Vì thế phải thử hỏi ý kiến của mọi người đã có ai up bản Rom TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 và có khắc phục được lỗi Hồng Ảnh không. Nếu nó khắc phục được tình trạng trên thì cũng xứng đáng cho mình Up Rom thứ 1 lần (ai biết sao này nghiện luôn không chừng :D). Thanks bác đã reply cho em
Bạn cứ tham khảo kỹ rồi thực hiện theo hướng dẫn là úp được rom, chứ sợ thì không bao giờ úp được rom đâu... Lỗi này thì bạn phải tự mình úp thì mới biết được là có khắc phục được không chứ, các bạn khác dùng chắc không bị lỗi này nên không thể nói cho bạn biết được...

pandamiss

Bạn cứ tham khảo kỹ rồi thực hiện theo hướng dẫn là úp được rom, chứ sợ thì không bao giờ úp được rom đâu... Lỗi này thì bạn phải tự mình úp thì mới biết được là có khắc phục được không chứ, các bạn khác dùng chắc không bị lỗi này nên không thể nói cho bạn biết được...

Chuẩn. Có máy bị có máy ko nên tốt nhất bạn cứ thử đi, chẳng có vấn đề gì đâu

M

meocop

Guest

bạn yên tâm dùng đi tôi đang dùng đây này chẳng hề có lỗi nào cả kể cả lỗi hồng ảnh mà bạn đang lo lắng

PhamQuang

Manager
Lỗi hồng ảnh chỉ với các HD2 chạy ROM đời đầu: 1.43.XXX thôi.
Còn các ROM mới sau này, hệ thống Driver đã được chỉnh sửa, không bị lỗi hồng ảnh đâu.

M

meocop

Guest
bác quang ơi cho em link down bản rom ship 1.48.406.1 được không?vì máy em hình như dành cho thị trường của pháp em đọc thấy bản rom này là rom gốc dành cho nó em muốn dùng thử mà không tìm thấy ở đâu cả bác cho em nhé(máy e đã ấp qua rất nhiều bản rom khác nhau kể cả rom ship lẫn rom cook mà chưa thấy có vấn đề gì lớn cả) với lại qua kiểm tra em biết máy mình mua là bản khóa sim vậy liệu em có thể biết cửa hàng đã dùng cách gì để mở khóa sim máy của em không bác và bác nói cho em biét có bao nhiêu cách mở khóa sim ưu khuyết diểm của mỗi loại cảm ơn bác trước

PhamQuang

Manager
bác quang ơi cho em link down bản rom ship 1.48.406.1 được không?vì máy em hình như dành cho thị trường của pháp em đọc thấy bản rom này là rom gốc dành cho nó em muốn dùng thử mà không tìm thấy ở đâu cả bác cho em nhé(máy e đã ấp qua rất nhiều bản rom khác nhau kể cả rom ship lẫn rom cook mà chưa thấy có vấn đề gì lớn cả) với lại qua kiểm tra em biết máy mình mua là bản khóa sim vậy liệu em có thể biết cửa hàng đã dùng cách gì để mở khóa sim máy của em không bác và bác nói cho em biét có bao nhiêu cách mở khóa sim ưu khuyết diểm của mỗi loại cảm ơn bác trước

Tuy Topic này chỉ giới thiệu các bản ROM ngôn ngữ WWE, nhưng nếu bạn cần bản Ship ngôn ngữ khác thì cứ đề nghị, chúng tôi sẽ cung cấp theo khả năng có thể:
Link tải Ship ROM FRA duới đây:

* 1.48.406.1:
[HIDE][DOWNLOAD]http://www.shipped-roms.com/shipped/Leo/RUU_Leo_HTC_FRA_1.48.406.1_Radio_Signed_15.28.50.07U_2.05.51.05_2_Ship.exe[/DOWNLOAD][/HIDE]
* 1.66.406.1:
[HIDE][DOWNLOAD]http://www.shipped-roms.com/shipped/Leo/RUU_Leo_HTC_FRA_1.66.406.1_Radio_15.32.50.07U_2.07.51.22_2_Signed_LEO_Ship.exe[/DOWNLOAD][/HIDE]
Dùng bản 1.66.406.1 tốt hơn nhiều đấy.

PhamQuang

Manager
Các ROM trên đều là ROM Ship (ROM hãng) với ngôn ngữ FRA (tiếng Pháp) cho HD2 đấy.
Bản 1.66.406.1 là bản Update cuối cùng, nên dùng sẽ tốt hơn.
Phiên bản Radio cũng vậy, nó đã được nâng cấp so với 1.48.406.1.
Đơn giản vậy, còn gì phải giải thích nữa.
ROM Ship chỉ cần tải và Up, khỏi cần thắc mắc nhiều, vì nó sẽ đưa máy của bạn về tình trạng như khi mới mua.

Vấn đề SIM, không phải cửa hàng họ khóa SIM của bạn mà bạn đã mua phải bản Lock SIM.
Muốn dùng máy này ở VN, phải mua Code Unlock SIM, vậy thôi, không có cách khác hiện nay đâu.

M

meocop

Guest
Các ROM trên đều là ROM Ship (ROM hãng) với ngôn ngữ FRA (tiếng Pháp) cho HD2 đấy.
Bản 1.66.406.1 là bản Update cuối cùng, nên dùng sẽ tốt hơn.
Phiên bản Radio cũng vậy, nó đã được nâng cấp so với 1.48.406.1.
Đơn giản vậy, còn gì phải giải thích nữa.
ROM Ship chỉ cần tải và Up, khỏi cần thắc mắc nhiều, vì nó sẽ đưa máy của bạn về tình trạng như khi mới mua.

Vấn đề SIM, không phải cửa hàng họ khóa SIM của bạn mà bạn đã mua phải bản Lock SIM.
Muốn dùng máy này ở VN, phải mua Code Unlock SIM, vậy thôi, không có cách khác hiện nay đâu.

cám ơn bác quang nhiều.nhưng bác chưa hiểu hết ý em muốn hỏi.em biết là tất cả đều là rom hãng nhưng có bản phía sau chữ radio thì ghi là radio 15.32.50.07u....có bản thì ghi radio CRC signed 15.30.50.07u.... có bản lại là radio signed 15.30.50.07u...vậy nghĩa là sao?còn vấn đề bản lock sim em muốn hỏi liệu có cách nào để biết cửa hàng họ mở khóa bằng code unlock sim hay bằng x-sim hay gì gì đó em không biết hết được và hình như mỗi kiếu mở khóa đều có cái lợi và cái hại của nó phải không bác?bây giờ em hiểu thêm là mặc dù máy dành cho một thị trường nào đó thì không nhất thiết cứ phải dùng rom ship rành cho thị trường đó phải không bác,ví như mấy bản rom này tiếng pháp thì khó dùng cho em rồi tieng anh em còn biết tí chút chứ tiêng pháp là chịu rồi.càng đọc em mới dần dần hiểu ra.thank you once again

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
cám ơn bác quang nhiều.nhưng bác chưa hiểu hết ý em muốn hỏi.em biết là tất cả đều là rom hãng nhưng có bản phía sau chữ radio thì ghi là radio 15.32.50.07u....có bản thì ghi radio CRC signed 15.30.50.07u.... có bản lại là radio signed 15.30.50.07u...vậy nghĩa là sao?còn vấn đề bản lock sim em muốn hỏi liệu có cách nào để biết cửa hàng họ mở khóa bằng code unlock sim hay bằng x-sim hay gì gì đó em không biết hết được và hình như mỗi kiếu mở khóa đều có cái lợi và cái hại của nó phải không bác?

Bạn muốn biết dòng mã 15.30.50.07U đó để làm gì nếu như chúng ta chẳng có gì tác động đến được.
Chúng ta chỉ quan tâm phiên bản Radio là đủ, ví dụ: 2.07.51.22 chẳng hạn.
Ý của banj đọc sơ qua là đã hiểu rồi, có gì mà hiểu mới không hiểu.
Máy mua ở Pháp, Mỹ hay Anh thường hay bị Lock SIM, các nước đó họ bắt phải sử dụng mạng của họ, ví dụ Orange, Vodafone... Cho SIM hãng khác vào sẽ bị lock, không dùng được.
Muốn dùng phải Unlock băng tần, đó là việc Unlock SIM, thường Unlock bằng Code hoặc phiên bản Radio đã patch nào đó...
Việc Unlock chẳng có hại nào cả, ngoài cái hại là dùng SIM nào cũng được.

namtoday

Hix, không biết rom này so với rom các bác chef build thế nào nhỉ? có chậm hơn nhiều không ạ? E thì em vẫn thích đồ zin hơn, xài rom build một thời gian kiểu gì cũng thấy sạn hix ( em xài thử vài rom của bên XDA)

M

meocop

Guest
Hix, không biết rom này so với rom các bác chef build thế nào nhỉ? có chậm hơn nhiều không ạ? E thì em vẫn thích đồ zin hơn, xài rom build một thời gian kiểu gì cũng thấy sạn hix ( em xài thử vài rom của bên XDA)

tôi có cùng qua điểm với bạn.tôi đã dùng thử khá nhiều bản rom cook rồi nhưng vẫn cảm thấy có gì đó không ổn,bởi nó na ná nhau và không chứng nọ thì tật kia.tôi quay lại dùng rom ship cảm thấy hài lòng hơn,tất nhiên mình phải cài các phần mềm mà mình cần,các chef họ nói bản này bản kia nhanh hơn mượt hơn nhưng tôi thấy không có sự khác nhau rõ rệt duy chỉ có độ nhạy màn hình thì cảm thấy có sự khác nhau một chút

Last edited by a moderator:

th_thanhtung

Máy tôi mới mua (hàng FPT), chưa up lần nào nhưng Rom là 1.66.707.1 (76641) WWE và Radio là 2.07.51.22_2 . Trong list Rom ship của Bác PhamQuang lại không thấy có, hay là máy đã up trước rồi nhỉ.

pandamiss

Máy tôi mới mua (hàng FPT), chưa up lần nào nhưng Rom là 1.66.707.1 (76641) WWE và Radio là 2.07.51.22_2 . Trong list Rom ship của Bác PhamQuang lại không thấy có, hay là máy đã up trước rồi nhỉ.

Rom 1.66.707.1 là của châu á khu vực 1 còn gì nữa bạn? trong tab footprint có chợ lớn thì phải ^^. Trước úp bản đó rồi. Chỉ có là radio bạn đã được úp lên thôi. chứ kèm theo rom này lúc đầu là 2.06.51.07 cơ

leonlai80vn

cháu có cây HD2,khi vô youtube máy xem chừng 10 phút máy tự tắt nguồn khởi động lại.rồi treo HTC,xong tắt máy chùng 10p thi mở lại lên, bệnh này chú gặp chưa?
cám ơn chú Phạm Quang

pandamiss

cháu có cây HD2,khi vô youtube máy xem chừng 10 phút máy tự tắt nguồn khởi động lại.rồi treo HTC,xong tắt máy chùng 10p thi mở lại lên, bệnh này chú gặp chưa?
cám ơn chú Phạm Quang

Bạn thử hard reset lại rồi vào youtube xem. Mà tốt nhất nên úp những bản rom mới. Và cố gắng thử radio khác xem nhé . Mình chưa bao giờ gặp trường hợp như thế cả

leonlai80vn

Bạn thử hard reset lại rồi vào youtube xem. Mà tốt nhất nên úp những bản rom mới. Và cố gắng thử radio khác xem nhé . Mình chưa bao giờ gặp trường hợp như thế cả

theo bạn thì bản rom nào la chuẩn.cám ơn bạn

ancola66

Super V.I.P
Các bạn đinh up bản ROM TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26: Hãy đọc kỹ lại bài 173 trang 18!!!!!