• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

lvnam

Cho em hỏi nốt , máy em là hàng xách tay châu Á, thế thì dùng cái serial number phải down được rom ship chứ nhỉ , vào cái http://www.htc.com/asia/SupportViewNews.aspx?dl_id=1063&news_id=809 nè đúng ko bác

Nếu có Serial number thì down được, nếu không phải thì nó không cho download, máy tôi mua ở FPT đã dùng HSPL 2 để đưa thành HSP 2.08 thì không upgrade được, phải đua lại SPL 1.66 fhì mới up được và dùng 1 tuần nay thì thấy rõ khởi động nhanh hơn, chay các ứng dụng củng nhanh hơn hẵn

tienmanh146

Nếu có Serial number thì down được, nếu không phải thì nó không cho download, máy tôi mua ở FPT đã dùng HSPL 2 để đưa thành HSP 2.08 thì không upgrade được, phải đua lại SPL 1.66 fhì mới up được và dùng 1 tuần nay thì thấy rõ khởi động nhanh hơn, chay các ứng dụng củng nhanh hơn hẵn

vậy cái Serial number nó cho ở điện thoại để làm j vậy mà ko down được :-s

lvnam

vậy cái Serial number nó cho ở điện thoại để làm j vậy mà ko down được :-s

Serial number đúng version SEA thi đó mới đúng là ROM dành cho máy của bạn vì không phải HD2 nào cũng dùng
rom giống nhau (tùy version Europe, SEA, USA) nếu down được là bạn yên tâm up, còn lầy đại ở đâu đó rồi up bị hư thì HTC không chịu trách nhiệm, nếu máy bạn mua của FPT ở Viet Nam thì down được, tôi up luôn từ Laptop bằng file exe down về và được liền, bạn dùng Serial máy SEA mà down các version của châu âu sẽ không được

tienmanh146

Serial number đúng version SEA thi đó mới đúng là ROM dành cho máy của bạn vì không phải HD2 nào cũng dùng
rom giống nhau (tùy version Europe, SEA, USA) nếu down được là bạn yên tâm up, còn lầy đại ở đâu đó rồi up bị hư thì HTC không chịu trách nhiệm, nếu máy bạn mua của FPT ở Viet Nam thì down được, tôi up luôn từ Laptop bằng file exe down về và được liền, bạn dùng Serial máy SEA mà down các version của châu âu sẽ không được

oh đã hiểu , cảm ơn bro rất nhiệt tình :D

lvnam

oh đã hiểu , cảm ơn bro rất nhiệt tình :D

Không có gì, nếu máy bạn là version SEA thì nên up rom này đáng lắm bạn khởi động nhanh và ổn định version radio mới hơn, tôi dùng trên 1 tuần và thấy rất hài lòng

nhattakiem

em mới up ban 3.14 cua khu vực HK qua PC nhưng vẫn bị đẩy HSPL lên 3.03 có ai bị như em không vậy ;;)

maphin

em mới up ban 3.14 cua khu vực HK qua PC nhưng vẫn bị đẩy HSPL lên 3.03 có ai bị như em không vậy ;;)

không có việc gì đâu !, nếu muốn bạn vẫn có thể trở lại 1.42 bằng cách up lại rom ship qua thẻ nhớ theo hướng dẫn trên diễn đàn! vả lại spl 3.03 vẫn là tối ưu cho các rom ship 3.14, máy chạy mượt, ổn định và có thể up các bản rom cook như atermis....

demontoon_cz

Sao em giải nén file rom ship .exe trên laptop mà không thấy gì ?
anh nào biết bảo em với ,hay có phần mềm nào cấm không cho giải nén file đó hoặc thiếu phần mềm nào hỗ trợ

demontoon_cz

cám ơn anh nhiều
Nhưng sao trong máy giải nén file zip rar đc mà sao không giải đc file .exe luôn nhỉ ? phải chăng ko có winrar

NhatToai

Super V.I.P
cám ơn anh nhiều
Nhưng sao trong máy giải nén file zip rar đc mà sao không giải đc file .exe luôn nhỉ ? phải chăng ko có winrar

Winrar hay 7zip đều giải nén exe tốt cả,bạn thử cài lại xem.Cứ click phải vào file cần giải nén,chọn Extract file là được.

lvnam

Sao em giải nén file rom ship .exe trên laptop mà không thấy gì ?
anh nào biết bảo em với ,hay có phần mềm nào cấm không cho giải nén file đó hoặc thiếu phần mềm nào hỗ trợ

File exe down từ website của HTC là file selt-extract, khi chạy sẽ bung vào thư mục tạm rồi chạy chương trình RUU.exe, bạn nếu có dùng Windows Commander có thể tự bung bằng cách vào WC, chọn files selt-extract rồi nhấn Ctrl Page + Page Dn thì nhìn thấy nội dung của nó, khi đó bạn chép toàn bộ hay chọn file nào tùy ý

demontoon_cz

Giả sử ko bung đc thì em có thể hspl từ 2.08 xuống 1.66 sau đó chạy file rom ship 3.14... .exe có an toàn không ạ ?

lvnam

Giả sử ko bung đc thì em có thể hspl từ 2.08 xuống 1.66 sau đó chạy file rom ship 3.14... .exe có an toàn không ạ ?

Máy tôi chạy HSPL 2.08 rồi nhưng do đây là ROMSHIP nên chạy HSPL lại dưa xuống SPL 1.66 như hồi mới mua và chạy luôn file exe down được từ Website HTC với Serie number của máy (Nếu số Serie máy bạn không cho down thì có lẽ máy không thuộc vùng Dong Nam Á SEA thì đừng up) Bản ROM 3.14 khởi động rất nhanh và các ứng dụng cài dặt hay chạy đều nhanh
Bạn làm như vậy là giống tôi làm đó

Chỉnh sửa cuối:

demontoon_cz

mình ở Séc ,mình dùng seri của máy ko down đc trên wed htc nên mình down trên trang khác về cũng là bản rom cho vùng châu âu không biết đc không nữa

lvnam

mình ở Séc ,mình dùng seri của máy ko down đc trên wed htc nên mình down trên trang khác về cũng là bản rom cho vùng châu âu không biết đc không nữa

Tôi thấy trang này http://www.htc.com/cz/supportdownloadlist.aspx?p_id=297&act=sd&cat=all co hổ trợ cho Sec mà, ban thử coi được không, nói chung nếu không cho down thi ROM không phải dành cho máy bạn, đây là cách HTC bảo vệ người dùng thôi, neu bạn thử down được ở website này thì yên tâm Up từ Laptop với files exe vừa down được
Còn không thì bạn thử Up kiểu rom Cock và cần HSPL

Chỉnh sửa cuối: