• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

AnhPheCT

mình muốn cài lại rom ship nhưng không biết gỡ HSPL 2.08. chỉ mình với

Có cách khác để Up ROM Ship đây. Bạn DL file ROM Ship có dạng *.exe (Không nên Up bằng file *.exe) dùng WinRar trong máy tính giải nén ra một thư mục tìm 1 file duy nhất "ruu_signed.nbh" bỏ vào chung thư mục có cái Tools ROMUpdateUtility.exe up bình thường. Chúc may mắn...!

Bản ROM RUU_Leo_S_HKCSL_WWE_3.14.831.3_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship.exe sau khi up xong vào System Information thì thấy báo 576 mb RAM nhưng mình chỉ thấy có khoảng hơn 30 MB RAM trong mục thông tin bộ nhớ.Bản ROM này có tích hợp sẵn bộ từ điển phát âm Anh-Trung.

MtxCK75

Tôi có 1 người bạn, cũng dùng HD2 thường, hôm trước có lỡ up rom ship bằng thẻ nhớ nên mất HSPL, bây giờ SPL là 3.03. Hiện tại vẫn có thể up rom ship của khu vực asia được (bản HTC Asia 1.66), nhưng hình như nó quản lý theo khu vực các bác ạ, up bản rom ship mới nhất Leo 3.14 ngày 29/9 ở trên thì bị báo lỗi không cho up. Các bác có cách nào không ạ (hình như HSPL chưa có cho 3.03 phải không ạ)

binhmogas

có bác nào biết cách khắc phục hiện tượng khi sử dụng bàn phiếm tiếng việt của mod HaNoiwap nhắn tin gửi đi máy khác thì không hiển thị tiếng việt được. cám ơn nhiều!

có bác nào biết cách khắc phục hiện tượng khi sử dụng bàn phiếm tiếng việt của mod HaNoiwap nhắn tin gửi đi máy khác thì không hiển thị tiếng việt được. cám ơn nhiều!
Do máy nhận tin không có font Tiếng Việt thôi...

PhamQuang

Manager
Tôi có 1 người bạn, cũng dùng HD2 thường, hôm trước có lỡ up rom ship bằng thẻ nhớ nên mất HSPL, bây giờ SPL là 3.03. Hiện tại vẫn có thể up rom ship của khu vực asia được (bản HTC Asia 1.66), nhưng hình như nó quản lý theo khu vực các bác ạ, up bản rom ship mới nhất Leo 3.14 ngày 29/9 ở trên thì bị báo lỗi không cho up. Các bác có cách nào không ạ (hình như HSPL chưa có cho 3.03 phải không ạ)

Việc "nhỡ tay" up bằng thẻ nhớ (điều mà khắp nơi đã khuyến cáo là không nên) bản ROM 3.14 vô hình chung đã nâng SPL của máy lên 3.03.
Và cũng đúng như bạn hiểu, chưa có HSPL cho 3.03 đâu.
Giờ thì tạm yên tâm với ROM Ship vậy thôi, không có cách khác đâu, chờ Cotulla, nếu anh ta rảnh may ra anh ta làm HSPL mà thôi.

Mr_Leo

Chú Quang ơi, cháu up xong rom này dùng chán quá. Hspl 3 &Hspl2 đều bó tay, không thể dùng được. Cháu dùng Hspl 1 thi hack được máy, hiện cháu trở về dùng v52Co2 của bác.
Mọi người nếu ai lỡ up Rom ship S bằng thẻ nhớ, thì thử dùng cách của mình xem nhé.

MrBeOaRT

3.03 BẠN dùng SSPL. rồi dùng rom Artemis nhé :) rom cook duy nhất hỗ trợ 3.03 ...rom ở đâu thì vô XDA

MtxCK75

3.03 BẠN dùng SSPL. rồi dùng rom Artemis nhé :) rom cook duy nhất hỗ trợ 3.03 ...rom ở đâu thì vô XDA

Bác hướng dẫn rõ hơn giúp em được không ạ, em vẫn chưa rõ lắm ạ. Cảm ơn bác. (máy HD2 thường nha bác)

Chỉnh sửa cuối:

MrBeOaRT

Bác hướng dẫn rõ hơn giúp em được không ạ, em vẫn chưa rõ lắm ạ. Cảm ơn bác. (máy HD2 thường nha bác)

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=612580 ROM<<<<<
NOTE 1 : I use 7zip to compress ROM files with 7z format for High compression ratio.
NOTE 2 : I use SSPL for my flashing tests.
NOTE 3 : My suggestion is to delete "Application Data" and "Programs files" folders from SD card.
NOTE 4 : I use for my tests, the Official HTC 2.15.50.14 WWE from latest stock LEO-S 3.14, (download from here).
------DON'T use Radio from TMUS-ROMs with 1024Mb ROM.

NOTE 5 : Please use ver 4x.x GEN IV with SPL 3.03.0000 from stock LEO-S 3.14
NOTE 6 : Hard-Reset the phone after flash process has completed.
NOTE 7 : Restart the phone, after first manila screen, (X2 manager need this to work correct).
NOTE 8 : This ROM has NO 576MB trick.
NOTE 9 : This ROM is NOT for US T-Mobile HD2 with 1024MB ROM.

đó là các yêu cầu :) UP rom ship base 3.14 để dc 3.03 . sỬ dụng SSPL . up rom này :)

MtxCK75

Em rất cảm ơn các bác PhamQuang, bác DucLong, bác MrBeOaRT đã hướng dẫn, em xin hỏi thêm 1 chút ạ.

Em có tham khảo bên xda thì thấy có người nói là up lại 1 bản rom ship cũ đúng khu vực bằng thẻ nhớ thì SPL sẽ giảm xuống, sau đó chạy HSPL lại là ok, không biết thông tin này có chính xác không các bác.

Hiện tại máy này là do hôm trước up bản Rom Ship 3.14 (Europe) bằng thẻ nhớ, quá trình up bị lỗi tại 10% do khác khu vực, máy không khởi động được nhưng vẫn vào bootloader, kiểm tra thấy SPL là 3.03, sau đó em up lại bản rom ship HTC Asia 1.66 từ PC thì ok và máy đã chạy được bình thường, tuy nhiên SPL vẫn là 3.03. Không biết làm cách trên thì máy có quay về SPL cũ không, bản HTC Asia 1.66 hình như chỉ có SPL 1.xx thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

hoangnhat1613

Em rất cảm ơn các bác PhamQuang, bác DucLong, bác MrBeOaRT đã hướng dẫn, em xin hỏi thêm 1 chút ạ.

Em có tham khảo bên xda thì thấy có người nói là up lại 1 bản rom ship cũ đúng khu vực bằng thẻ nhớ thì SPL sẽ giảm xuống, sau đó chạy HSPL lại là ok, không biết thông tin này có chính xác không các bác.

Hiện tại máy này là do hôm trước up bản Rom Ship 3.14 (Europe) bằng thẻ nhớ, quá trình up bị lỗi tại 10% do khác khu vực, máy không khởi động được nhưng vẫn vào bootloader, kiểm tra thấy SPL là 3.03, sau đó em up lại bản rom ship HTC Asia 1.66 từ PC thì ok và máy đã chạy được bình thường, tuy nhiên SPL vẫn là 3.03. Không biết làm cách trên thì máy có quay về SPL cũ không, bản HTC Asia 1.66 hình như chỉ có SPL 1.xx thì phải.

Bạn up ROM lại một lần nữa bằng thẻ nhớ là SPL sẽ quay về 1.48 ngay(nhớ dùng bản 1.66 nhé)

PhamQuang

Manager

Thông tin này đã được xác nhận là đúng và nhiều người thử đã thành công.
Đằng nào cũng không mất gì và máy không thể chết được, bạn có máy trong tay và máy đang có SPL là 3.03 tại sao không thử cho biết và khẳng định cho chắc chắn nhỉ? :D
Không lẽ bắt các Mod. đang có "gà lành" thử bẻ gãy chân để chữa lại??? :D

MtxCK75

Thông tin này đã được xác nhận là đúng và nhiều người thử đã thành công.
Đằng nào cũng không mất gì và máy không thể chết được, bạn có máy trong tay và máy đang có SPL là 3.03 tại sao không thử cho biết và khẳng định cho chắc chắn nhỉ? :D
Không lẽ bắt các Mod. đang có "gà lành" thử bẻ gãy chân để chữa lại??? :D

Máy thì bạn em nó đang xài, để em bảo nó thử, rồi báo cáo các bác sau ạ.

Chỉnh sửa cuối:

sbc

Em Xin hỏi các bác Ron
Mã:
* LEO(S)_3.14.831.3_Radio 2.15.50.14 (HK):
ROM LeoS, phiên bản SHIP, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy khu vực HK-Asia.
- Radio: 2.15.50.14
- ROM Date: 01/10/2010 (Ngày 01 tháng 10 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2.5_20161330_0T

Có up được cho TMobile US Không ạ thanks

DucLong

Super V.I.P
Em Xin hỏi các bác Ron
Mã:
* LEO(S)_3.14.831.3_Radio 2.15.50.14 (HK):
ROM LeoS, phiên bản SHIP, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy khu vực HK-Asia.
- Radio: 2.15.50.14
- ROM Date: 01/10/2010 (Ngày 01 tháng 10 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2.5_20161330_0T

Có up được cho TMobile US Không ạ thanks

UP cho Tmobile sẽ hỏng máy đấy.