• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LIVECLOCK v0.4 - Đồng Hồ LIVE Trên Clock Icon!!!

hailua_8

Super V.I.P
Chúng ta có thể tạo một đồng hồ live trên clock icon bằng cách như sau...

Tải LIVECLOCK về tại đây. Sau khi tải về giải nén và làm theo các bước hướng dẩn như bên dưới:

SSH vào iPhone/iPod Touch

1. Theo đường dẩn /Library/Themes
Nhúng các file có tên bên dưới vào:
LiveClock.theme
LiveClock Dark No Seconds.theme
LiveClock Dark.theme
LiveClock Disabled.theme
LiveClock No Seconds.theme

2. Theo đường dẩn /Library/MobileSubstrate/DynamicLibraries
Nhúng các file có tên bên dưới vào:
LiveClock.dylib
LiveClock.plist

3. Theo đường dẩn /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app
Nhúng các file có tên bên dưới vào: (các file nầy nằm trong folder: _ .. springboard)
LiveClock.plist

4. Respring.

Chúc Bạn thành công!!!

pdana

Sao phức tạp vậy, chỉ cần vào cydia tìm liveclock là được mà.

linhbap

Mà đồng hồ nó có sẵn rồi, cài đặt thêm làm gì? có thay đổi gì đâu.

tndp

làm cho cái icon đing62 hồ nó chạy live giống cái icon calendar cũng hay mà bác

linhbap

Thế mà bác chủ chẳng nói rõ, thấy bác khoanh tròn vào cái đồng hồ số phía trên, làm em cứ tưởng, hì hì

tndp

đúng là cái source trên tèo rùi, còn source nà khác không ạh

danhvogiacmo

chỉ cần cài cydia vào search gõ chữ liclock và wintericon là có thôi mà nó hiện đồng hồ còn bên thời tiết nó hiển thị nhiêtj độ. nhưng không biết nó chạy cái này với cái thời tiết có làm tốn pin nhiều ko

achille2k

đúng là cái source trên tèo rùi, còn source nà khác không ạh

Source này lá iSpazio link ko nhớ nữa :D khi JB + unlock nó đã sẵn trong máy rồi mà bạn! Search tên phần mềm là ok thôi!

tndp

cái iSpazio mới nâng cấp server, các bác vào cydia upgrade source của iSpazio trước rùi dùng search tìm liveclock sẽ dc.

hient2012

Các bạn cứ làm theo hướng dẫn của bạn hailua_8 là rất ổn. Mình không down được bằng Cydia, source ispaziorepo bi loi! Thank you hailua!

lecuongpht

mọi người ơi máy mình iOS4.0 dùng bản nào bây h hay bản này vẫn dùng đc?Ai có bản mới nhất cho mình với.THnk nhiều

seawave

Trên Cydia quá nhiều LIVE CLOCK download là xài được ngay sao phải làm phức tạp vậy các bạn?