• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi khi mở ổ đĩa

CongNam

Cài lại thì nói chuyện gì nữa bác ơi, Cài lại win đi kèm nó còn cài lại bao nhiêu là soft rồi còn update nữa các bác cho em liều thuốc khác với, Ko biết chủ nhật này pda hà nội có offline thì em mang máy ra các bác sử lý giùm với

Bạn làm theo cách mình chưa, sao mà vòng vèo thế, đã bị lỗi này thì có cài win lại nó vẫn bị. Vì virus này nó nằm trên tất cả ổ đĩa rồi. Chỉ còn cách mà cho nó hết nhanh chóng thì làm cho nó sạch sẽ luôn. Format tất cả ổ đĩa.:)):)):))

Virus này mình đã gặp cả chục lần rôi, nó là con virus thường nằm trên các USB khi cắm vào mày tính là nó nhảy qua ngay. Hiện nay có 2 cách diệt nó bằng tay, mình đã chỉ cho bạn cách diệt hiệu quả nhất đó.

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

Cài lại thì nói chuyện gì nữa bác ơi, Cài lại win đi kèm nó còn cài lại bao nhiêu là soft rồi còn update nữa các bác cho em liều thuốc khác với, Ko biết chủ nhật này pda hà nội có offline thì em mang máy ra các bác sử lý giùm với

Dùng phần mềm của mình đưa lên k ăn thua thật à??? Bạn mang ổ sang máy khác quét là ok thôi mà. Máy tính mình cài thêm Vista nữa, Win nào bị virus thì tốt nhất là vào Win kia diệt, vô cùng hiệu quả. Thế nên máy mình dù không có ổ CD mà chẳng mấy khi phải cài lại Win :D

hungdqk

tui dùng laptop làm sao mà tháo ổ sang máy khác để diệt được, mà bây giờ dùng bkav quét còn ko thấy con vius nào ý chứ

Anhtoitb

tui dùng laptop làm sao mà tháo ổ sang máy khác để diệt được, mà bây giờ dùng bkav quét còn ko thấy con vius nào ý chứ

Nếu muốn quét virus thì bạn chịu khó mua BKAV bản quyền hoặc bộ diệt virus có bản quyền nào đó chứ cứ sài Free thì không diệt được đâu bạn!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
ổ cứng của laptop thao rất đơn giãn , mang qua máy máy để bàn dùng cáp sata kết nối là ok .

blackdoor

Manager
Theo tôi nếu bạn cài lại Windows từ khi bạn post bài đầu tiên đến giờ chắc dư thời gian rồi. Khi xong xuôi bạn tạo một bản ghost dự phòng, vậy thôi.

hakkinen

Hix, BKAV pro nó chỉ hơn bản home ở khả năng tự động update thôi mà. Nếu chịu khó search thì có rất nhiều phần mềm nho nhỏ free diệt mã độc rất hay. Các virus autorun đều có thể diệt bằng tay hết mà, cái khó là quá trình khôi phục lại Win như ban đầu thôi, cái này thì phải can thiệp sâu vào Win

hungdqk

Tui cũng đã dùng cả bản bitder bản này có bản quyền hẳn hoi đấy chứ nhưng mà có diệt được đâu cơ chứ

nguyenhongton

Tui cũng đã dùng cả bản bitder bản này có bản quyền hẳn hoi đấy chứ nhưng mà có diệt được đâu cơ chứ

Cho tới hôm nay là 18 ngày rùi. Bác vẫn chưa diệt được con virus này sao ?
Em bị như vậy thì em cứ làm thế này:
1. Kiếm đĩa hirentboot 9.x (các cửa hàng phần mềm bán đầy)
2. Boot máy bằng đĩa hr.
3. Quét virus trên các ổ cứng (d,e...không cần phải quét ổ đĩa sẽ cài đặt win) bằng phần mềm mcaffee.
4. Cài win (định dạng lại rồi cài)
5. Cài đặt driver, soft...
6. Hết
Làm như thế này hơi mất thời gian nhưng thường thì hiệu quả 100%.
Thông tin thêm: con virus này là biến thể của con Fujack (do một nhóm sv China tạo ra) thì phải ???

hungdqk

Em cũng đã dùng cả KAV 2009 rùi mà cũng chưa sử lý các bác ah. Suốt từ đợt đó đến giờ đấy, các bác chỉ cách nào hữu hiệu với

0988456766

Well-Known Member
Máy em mấy hôm trước bị virus, đã dùng bkav và bitder đã diệt được nhưng bây giờ nó lại bị lỗi. Khi vào My computer và mở bất kỳ 1 ổ đĩa nào thì đều lên cái Open With. chứ vào ổ đĩa như trước, các bác chỉ em cách khắc phục với chứ cài lại win thì mất thời gian lắm

Máy bác quét virut, chương trình quét virut đó của bác nó ăn mất mấy file của System32 oi`! :D .
Không cần cái lại win, bác Repair lại xem sao. Mà bác không có bộ Ghost ah`????
Hoặc bác dùng thử phần mềm TuneUp tinh chỉnh lại hệ thống xem! Có lẽ cả cái Reg của bác cũng có vấn đề rùi.
:(

bestofstrongman

Em cũng đã dùng cả KAV 2009 rùi mà cũng chưa sử lý các bác ah. Suốt từ đợt đó đến giờ đấy, các bác chỉ cách nào hữu hiệu với

bi giờ mình mới vô đọc bài của bạn. bạn nói khi làm xong nó hem hiện lên mục autorun nữa mà mục search fải hem? nghĩa là khi chạy mấy file regadit mình up lên thì bạn đã vô đc folder option và thấy đc fần chọn các file ẩn. nếu vậy thì tốt ùi.

mà bạn xài bkav quét ra đc mấy con virus này ko? nếu nó báo tìm thấy viris và del thì bạn chỉ việc sửa regedit và tìm mấy file autorun để xoá thui

còn bạn muốn nhanh thì cài lại win. trong trường hợp cài lại win, thì ổ C:\ ( tức ở chứa win) sẽ sạch sẽ virus hoàn toàn, vì khi cài bạn format nó mà. còn các ổ khác chưa chắc là sạch. vì vậy, sau khi cài xong, bạn click mở các ổ cứng khác thì nó lại nhiễm vào ổ C và nhiễm vào win. vì thế, để đơn giản nhất, fải diệt toàn bộ virus trên máy tính, sau đó cài lại win. như vậy là hoàn hảo nhất. hùi trc mình bị dính, cũng đuối lắm

XuanTruong

Super V.I.P
Dùng chương trình Partition Magic có trong đĩa Hiren Boot CD rồi ẩn các phân vùng còn lại (Trừ phân vùng C) sau đó cài mới Windows trên phân vùng C => Cài xong Win thì cài chương trình Virus như KIS hoặc KAV mới => Vào lại Partition Magic hiện các phân vùng lên => Vào Win ở chế độ Safe Mode hoặc quét từ đĩa Hiren Boot CD mới nhất rồi quét cả hệ thống (Dùng cả hai kiểu quét cho chắc ăn) đảm bảo sạch bách luôn!:D:D:D

hungdqk

tui diệt được con virus ày rùi các bác ah, cảm ơn các bác ná. chọn cách diệt bằng tay các bác ạ

rootvn

Khởi động máy bằng CD hay USB, đĩa mềm...rồi quét mới hết.

hungdqk

ko diệt rùi lại chỉnh regedit thì mới xong các bác ah mệt vãi nản virus lắm rùi