• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi không thể Copy được File cài đặt Win lên ổ cứng

anntony

cách đây hai hôm em có đi shop mua đồ về ráp máy tính để bàn ,everything oki từ đầu đến cuối em ráp máy song và cài win kô có tí gì gọi là lỗi cả nhưng đến khi cài win thì setup copy file đc khoản 12 -13% là xuất hiện lỗi "setup was unable to copy the following file:admparse.dll.mui" và cho dù thử nhìu cách nhìu loại win khác nhau vẫn lỗi như nhau ,em cũng đã thay ram ,đổi ổ cd ,burn đĩa cd cài đặt win khác vv...và vv...vẫn lỗi như cũ huhu (tất cả phần cứng đều mới nguyên seal và em đã thử win xp sp2 ,sp3 ,vista,sp3-7,thậm chí bản win7beta nữa kìa huhu ... tất cả các bản win nài đều là bản mới cả từ ngày 13/11/2008)chả hỉu sao nữa em post bài nài kính mong các pác nào pro hay đã gặp wa trường hợp nài ùi cứu em chén nài cái huhu ,đừng nói là em gà nha em là IT thứ thiệt đó nha đã có 4 năm kinh nghiệm trong nghề chỉ tội cách đây khoản 6 tháng kô có ôn bài lại mà lo học ngành khác nên chưa update thông tin kịp(mí pác bít ùi đó cái ngành nài chỉ cần 3 tháng kô update thông tin là đã bị đi lùi lại ùi chứ nói gì 6 tháng )
tiện thể em đưa cấu hình máy em lên cho mí pác coi thử có sai gì kô nha

1. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0283217

2. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0281193

thông số kĩ thuật :G31T-M (V1.0) 775 mATX Motherboard
Form Factor mATX Form Factor
North Bridge Chipset Intel® G31 Express Chipset
South Bridge Chipset Intel® ICH7
BIOS AMI BIOS
Processor Socket Socket 775
Compatible Processors Core 2 Quad; Core 2 Duo; Pentium D; Pentium 4; Celeron D
Data Bus Speed/Quick Path Interconnect 1333MHz, 1066MHz, 800MHz
Memory Technology Supported Supports Dual Channel Memory Interface
Memory Speeds Supported DDR2-800, DDR2-667
Maximum Memory Supported Upgradeable to 4GB
Memory Expansion Slots (2) 240-pin DIMM Slots
Drive Controllers (1) IDE Ultra ATA 133/100/66/33 Channel; (1) Floppy Drive Channel
MMMMM ATA Drive Controller (4) MMMMM ATA-300 Connectors
Video Chipset Intel® Graphics Media Accelerator 3100 Video Chipset
Sound Chipset Realtek ALC662 High Definition CODEC Audio Chipset
Sound Output Mode 5.1 Channel Surround Sound
Networking 10/100 Fast Ethernet Network
PCI Express Graphics Expansion Slot (1) PCI Express x16 Graphics Interface Slot
PCI Express Expansion Slot (1) PCI Express x1 Interface Slot
PCI Expansion Slot (2) 32-bit Bus Mastering PCI Slots
Ports and Connectors (1) MMMMM 9-pin Port; (1) PS/2 Keyboard Port; (1) PS/2 Mouse Port; (1) VGA 15-pin Port; (4) USB 2.0 "A" Ports; (1) RJ-45 Network Port; 6-Channel Audio I/O (Microphone, Audio Line In, Audio Line Out)
Power Connectors 24-pin ATX Power Connector, 4-pin +12V Power Connector
Included Software Drivers & Utilities
Dimensions (WxD) 9.6" x 7.9" (244mm x 200mm)
Manufacturer Warranty 3 Year Limited Warranty)

3. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0298863

thông số kĩ thuật :Intel® Boxed Core 2 Quad Processor Q6600
Intel® Technology Intel® Virtualization Technology; Intel® Trusted Execution Technology (TXT); Intel® Extended Memory 64 Technology (EM64T); Execute Disable Bit; Enhanced Intel® SpeedStep Technology (EIST)
Processor Type Core(tm) 2 Quad Processor Q6600
Processor Speed 2.40GHz
Level 2 Cache Size 8MB Level 2 Cache
Number of Cores Quad-Core Platform
Processor Data Width 32-Bit/64-Bit Technology
Socket Required Socket 775
Bus Speed Supported 1066MHz Frontside Bus
Processor Architecture 65 nm Process Technology
Included Accessories Intel® designed thermal solution (Fan, Heatsink)
Manufacturer Warranty 3 Year Limited Warranty

4 .http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0279218

thông số kĩ thuật :Select 4GB PC-6400 DDR2 CL5 Memory Kit (Two 2GB DDR2-800 Memory Modules)
Number of Modules 2
Memory Capacity 4GB
Memory Speed DDR2-800 (PC-6400)
Supply Voltage 1.8 Volts
Buffered/Unbuffered Unbuffered
Error Correction Code Non-ECC
Memory Slot Required (2) 240-pin DIMM Memory Slots
Manufacturer Warranty Lifetime Limited Warranty

5. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0297926

thông số kĩ thuật :ExelStor Jupiter 250GB 7,200RPM SATA-300 Hard Drive
Capacity 250GB
Interface Type MMMMM ATA-300
Buffer Size 8MB
Spindle Speed (RPM) 7,200 RPM
Read Seek Time Average 14 ms
Full Stroke Read Seek Average 27 ms
Average Latency 4.17 ms
Data Transfer Rate: Buffer to Host Up to 300MBps
Data Transfer Rate: Buffer to Disk Up to 1,138Mbps
Ports and Connectors 7-pin MMMMM ATA Connector
Manufacturer Warranty 3 Year Limited Warranty

6. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0295137

thông số kĩ thuật :e-GeForce 9400 GT 1GB DDR2 PCIe 2.0 Graphics Card
API Supported OpenGL 2.0, DirectX
DirectX Support DirectX 10
Graphics Processor NVIDIA GeForce 9400 GT Graphics Processor
Core Clock Speed 550MHz Core Clock Speed
RAMDAC Clock Speed Dual 400MHz RAMDACs
Video Memory Installed 1024MB DDR2 Video Memory
Video Memory Clock Speed 400MHz Clock, 800MHz Effective
Video Memory Bus 128-Bit
Video Memory Bandwidth 12.8GB per second
Stream Processors 16 Stream Processors
2D / 3D Features NVIDIA Lumenex Engine; Full Microsoft DirectX 10 Shader Model 4.0 Support; NVIDIA Quantum Effects Physics Processing Technology; True 128-Bit Floating Point High Dynamic-Range (HDR) Lighting; NVIDIA Unified Architecture with GigaThread Technology; NVIDIA PureVideo HD Technology; Technology; NVIDIA ForceWare Unified Driver Architecture (UDA); 16x Full Screen Anti-Aliasing
Video Input/Output NVIDIA TV Encoder (HDTV, S-Video, Composite)
HDCP Support Dual-Link HDCP Capable (2560x1600)
Video Acceleration MPEG-2, WMV9, VC-1, H.264
Ports and Connectors (2) Dual-Link DVI Connectors; (1) Video Out Port (S-Video, Composite, HDTV)
Additional Ports and Connectors 6-pin PCI-E Power Connector
Supported Windows Operating Systems Microsoft Windows 2000, XP, Vista
Interface Type PCI Express 2.0 x16 Interface
Power Supply Requirements 300 Watt Power Supply (with 18A on the +12V Rail)
Peripheral Devices DVD-ROM/CD-ROM Drive
Software Included Drivers & Utilities
Manufacturer Warranty 1 Year Limited Warranty

đang trong thời gian chờ đợi reply ,chân thành cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Ạc!:)) Cái quan trọng là ổ cứng của Bạn là loại gì? Format định dạng phân vùng cài Win là gì? Bằng công cụ nào hay bằng chính công cụ có trên đĩa cài đặt Win??? Ổ cứng gắn Cáp đã chuẩn chưa?:-?
Nếu máy Boot trơn chu đến bước Copy File Win mới không được thì là do ổ cứng hoặc ổ CDROM chứ không phải các phần cứng khác đâu? Nó báo lỗi thế nào vậy? Làm gì mà liệt kê trường giang đại hải thía???:)):)):))

anntony

em đã nói rõ ở trên ùi mờ :ổ cứng em loại SATA 250G ,chia 3 phân vùng ,phân vùng chính 100G định dạng FAT32(sorry dùng fdisk mode nên kô chuyển sang NTFS đc huhu)cài win xp sp 2 ,sp3 ,sp3-7 ,vista ,window7 (tất cả điều kô đc ,cứ copy khoản 12 - 13% là báo kô thể copy 1 số file gì đó kô nhớ rõ )cài bằng đĩa win bản gốc đàng hoàn nha ,everything oki kô có gì lỗi hay sai khác về phần cứng cả(và cũng xin nhắc lại với pác là máy em mới mua 2 ngày còn nguyên seal (có nghĩa là mới ráp chuẩn 1ti/đấy ạ )em chỉ kô hỉu sao kô copy đc 1 số file trong cd cài đặc vào ổ cứng thui chứ có lỗi gì đâu(ở cd và ở cứng mới mua nha chưa sài wa lần nào cả) huhu ,mong mí pác chỉ giúp huhu

anntony

dza em cũng đã đỗi 4 ổ cd ,dvd mới cũ khác nhau ùi nhưng vẫn lỗi cũ huhu pó tai ,vẫn đang chờ reply ,thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Bỏ đĩa cài Win vào cài đặt như bình thường đến bước Format thì chọn Format theo định dạng NTFS và không chọn Quick Format nhé! Nếu còn báo lỗi thì Bạn ghi lại dòng thông báo đó xem sao!:-? Ổ cứng mua mới chưa chắc 100% đâu, Mình đã từng gặp rồi đó!:D

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Thử dùng đĩa Hiren's Boot chia lại ỗ đĩa với định dạng NTFS xem sao , chọn đĩa Win có hỗ trợ drivers SATA cài vào

anntony

kô kô vấn đề ở chổ nài đơn giản thui nhưng kô hỉu sao kô wa nổi huhu ,như zi nè mọi thứ oki nhưng khi chạy đến bước "please wait setup is copying file..."chạy được khoảng 12 - 13% gì đó là báo lỗi như zi nè"setup was unable to copy the following file:admparse.dll.mui" và sau đó em bực wa skip nó lun nhưng lại thông báo hàng loạt i chang zi lun mà tất cả các file kô thể copy đều có đuôi .dll.mui hay đại loại là .mui -> kô những pó tai mà là pó cả người lun ,xin nói thêm là em đã thử 1001 cách của những IT pro oki ,nhưng vẫn pó cà mình lun ,có pro nào có cách nào khác thường để fix ko huhu ,thanks

XuanTruong

Super V.I.P
nhưng khi chạy đến bước "please wait setup is copying file..."chạy được khoảng 12 - 13% gì đó là báo lỗi như zi nè"setup was unable to copy the following file:admparse.dll.mui" và sau đó em bực wa skip nó lun nhưng lại thông báo hàng loạt i chang zi lun mà tất cả các file kô thể copy đều có đuôi .dll.mui hay đại loại là .mui

Theo như Bạn nói thì thấy vô lý quá! Với lỗi báo như trên thì đến 99,99% là do đĩa chứa các File cài đặt của Windows hoặc ổ CDROM? Nhưng Bạn lại nói là đã đổi rất nhiều đĩa cài đặt và các phiên bản Windows đồng thời đổi cả ổ CD??? Không biết Bạn hỏi hay đánh đố đây???:-?:-??

anntony

Thử dùng đĩa Hiren's Boot chia lại ỗ đĩa với định dạng NTFS xem sao , chọn đĩa Win có hỗ trợ drivers SATA cài vào

em cũng đã thử ùi nhưng kô oki đâu pác ui vì níu chi lại phân vùng NTFS thì dó mode ko nhận được ổ cứng đâu ,cho nên cũng kô thể cài win đc ,còn níu boot từ cd win chuẩn thì nó kô chạy ngay từ đầu ùi nên em bỏ wa bc nài mà chỉ sài HB để cài win từ dó mode thui ,thanks

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Tháo ỗ cứng ra gắn vào một máy nào khác rồi cài Win vào xem có chạy được hay không , nếu chạy được ok đến phần nhận và cài drivers thì tháo ổ cứng gắn trỡ lại .

anntony

Theo như Bạn nói thì thấy vô lý quá! Với lỗi báo như trên thì đến 99,99% là do đĩa chứa các File cài đặt của Windows hoặc ổ CDROM? Nhưng Bạn lại nói là đã đổi rất nhiều đĩa cài đặt và các phiên bản Windows đồng thời đổi cả ổ CD??? Không biết Bạn hỏi hay đánh đố đây???

sorry pác nha ngay từ đầu em đã mạo mụi tự giới thịu mình là IT pro thứ thiệt đó nha ,cho nên 1001 lỗi thông thường của máy tính em đều sử lí triệt để cả ,còn đây là trường hợp em chưa bao giờ gặp trong đời nên mới post bài nài xin chỉ giáo thui ,và em cũng xin nhác pác là hãy coi kĩ lại 1 chút bài post ở trên của em :"đã có ai từng thấy wa lỗi kô thể copy đc là file .mui chưa và cũng xin hỏi thêm là đã có ai từng thấy file .mui chưa ,đó mới là điều ghê gớm kìa ,chứ ví dụ như báo lỗi kô copy đc file .dll ,.cab,.mav ,.exe ..... thì wa thường ùi huhu ,em đã có gắng tìm hỉu thêm khoản 6h ùi mà chưa tìm ra giải đáp ,bi giờ là 6h19' sáng giờ cali us huhu sao mà ngủ nổi khi tình trạng cứ như zi chứ huhu ,may là hôm nai chủ nhật kô là tiu ùi ,vẫn đang mong đợi 1 lời giải thích thỏa đáng ,thanks a lot

anntony

Tháo ỗ cứng ra gắn vào một máy nào khác rồi cài Win vào xem có chạy được hay không , nếu chạy được ok đến phần nhận và cài drivers thì tháo ổ cứng gắn trỡ lại .

theo cách nài thì kô khả thi đâu pác ạ ,bởi vì mỗi máy có mỗi phần cứng khác nhau hơn nữa trước khi cài đặt thì cd sẽ bung những file cần thiết ra để nhận dạng những phần cứng nài trước như là cpu ,main ,ram chẳn hạn mà pác nói tháo ổ cứng gắn máy khác là pó tai ùi ,khi nó đòi driver thì gắn lại máy mình thì nó sẽ bắt nhận lại driver ->lỗi tùm lum huhu kô đc ,hơn nữa em cũng đã nghĩ đến cách gắn ổ cứng vào máy khác cài hoàn tất win lun ùi gắn lại máy cần dùng ,nhưng níu làm như zi thì kô lẽ cứ mỗi lần cài win thì lại gắn vào máy khác à ,í em là tìm cho ra lỗi nài là lỗi gì để sau nài còn chia sẻ anh em chứ ,thanks

Thoai_DakMil

Super V.I.P
theo cách nài thì kô khả thi đâu pác ạ ,bởi vì mỗi máy có mỗi phần cứng khác nhau hơn nữa trước khi cài đặt thì cd sẽ bung những file cần thiết ra để nhận dạng những phần cứng nài trước như là cpu ,main ,ram chẳn hạn mà pác nói tháo ổ cứng gắn máy khác là pó tai ùi ,khi nó đòi driver thì gắn lại máy mình thì nó sẽ bắt nhận lại driver ->lỗi tùm lum huhu kô đc ,hơn nữa em cũng đã nghĩ đến cách gắn ổ cứng vào máy khác cài hoàn tất win lun ùi gắn lại máy cần dùng ,nhưng níu làm như zi thì kô lẽ cứ mỗi lần cài win thì lại gắn vào máy khác à ,í em là tìm cho ra lỗi nài là lỗi gì để sau nài còn chia sẻ anh em chứ ,thanks
Làm như cách này thì cũng có thể biết và tìm được lỗi là do đâu , mang ỗ cứng qua máy khác cài Win cũng bị như vậy , thì mua ỗ mới , còn nếu mang ỗ cứng qua máy khác mà cài được thì bạn nên mang máy đến trung tâm tìm hướng giãi quyết .

anntony

thui em đi ngủ đây mệt ùi 7h sáng ùi huhu ,mong sao trong mơ gặp bà tiên chỉ cách fix huhu ,dù sao cung thanks mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ ,thanks alot ,bibi

AnhTu

Super V.I.P
99% là lỗi RAM, tháo thử 1 trong 2 cây ra và thử cài đặt lại xem sao, và nhân tiện chủ topic nên kiểm tra Bios trước đã, tắt thử chế độ AHCI, chỉ chọn AHCI 0-1 thôi xem sao...
Cũng có cách để ghost bản win và cho windows tự nhận phần cứng "nếu" phần cứng của bạn kén quá khi cài đặt.

NguyenTu

Super V.I.P
Trước mắt cần tắt máy khởi động lại và kiểm tra copy thử. Nếu không được thì kiểm tra phần cứng nhé bạn

khanhhohoang

Chương trình Fdisk không thể nhận dạng chính xác được ổ đĩa 250 GB, có thể nguyên nhân ở đây chăng?
Bạn thử xóa phân vùng trên ổ cứng bằng Fdisk (làm ngược lại các bước tạo phân vùng), cho đĩa cài đặt Windows XP vào và chia phân vùng bằng chương trình trên đĩa này rồi cài HĐH xem sao.
( Nhớ chọn đĩa cài đặt có hổ trợ SATA)

Chỉnh sửa cuối:

PhuongNguyen

Well-Known Member
Hi!
Bạn thử dùng cách dùng một đĩa CD ghost WinXP xem sao, ko cài đặt nữa mà ghost vào xem nó có chạy bình thường ko? Nếu có vẫn đề chắc là phải xem lại sự tương thích của phần cứng VD như RAM chẳng hạn.

sorry pác nha ngay từ đầu em đã mạo mụi tự giới thịu mình là IT pro thứ thiệt đó nha

IT pro thứ thiệt thì tự tìm cách mà làm chứ :))
Đem ra cho nó coi lại ổ cứng thoai, chỉ có ổ cứng là 1
Cái thư 2 thay ổ CD rom, con mắt CD rom có vấn đề á.
Sao topic này lại nằm trong box Driver cho Laptop :|.Move!!!!