• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi không thể Copy được File cài đặt Win lên ổ cứng

anntony

Lỗi đó cũng không thuyết phục, vì Mình đã gắn 4GB Ram với Main Gigabyte chạy Chipset P45 cùng CPU Core 2 Quad 2.4 vẫn chạy và cài Win bình thường (Dung lượng Ram chỉ thật sự quan trọng khi ở trong Win), chỉ có điều vào Win nó chỉ nhận 3.2GB Ram mà thôi. Muốn nhận dung lượng Ram lớn hơn thì chạy Win 64 Bit!

test lại dùm em cái đc kô chứ em đang chạy win7beta 64bit nè ,khi boot thì báo là nhận 4096mb nhưng khi vào tới win em check lại thì chỉ còn có 3.25g mà thui huhu là sao pác nào pro xin chỉ giáo
thanks4share

tinh_la_gi

Administrator
test lại dùm em cái đc kô chứ em đang chạy win7beta 64bit nè ,khi boot thì báo là nhận 4096mb nhưng khi vào tới win em check lại thì chỉ còn có 3.25gb mà thui huhu là sao pác nào pro xin chỉ giáo
Chắc bản win7beta 64bit lỏm rồi ... bản thân các bản Win 64bit đều nhận dung lượng Ram vượt 4gb (lý thuyết)!! Theo lý thuyết các bản Win 32bit sẽ nhận 2x32 tức 4GB nhưng thực tế (do các thiết bị khác chiếm dụng, cách điếm khác nhau..v..v) nó sẽ chỉ là 3.2Gb ... Hiện tại theo một số bạn dùng bản SP3 cho 2 phiên bản Pro và MCE của XP thì sẽ nhận đủ 4Gb mà ko cần điều chỉnh PEA gì cả
Nhưng xét cho cùng theo lý thuyết 2x32 trên thì dù Win32 có nhận được 4Gb thì nó củng chả có tác dụng gì vì bản chất Win32bit Microsoft đã hạn định mức quản lý ram của nó là 3.2Gb rồi !

XuanTruong

Super V.I.P
Trên lí thuyết là nhận đủ 4G, thực ra chỉ có 3G5 là maximum hoạt động cho win XP.

Cho Win XP 32 Bit! Kể cả Vista 32 Bit cũng vậy (Trừ Ultimate)! Còn Vista Ultimate 64 Bit theo lý thuyết nó hỗ trợ đến 128 GB Ram!:)):)):))

poseidon0380

Windows XP (v5), Vista (v6), tất cả các phiên bản 32bit (từ Home/HomeP/Bus/Ent/Ult, bản Ent thì mình hiếm thấy, tại chỉ thấy mỗi mình mình xài) đều max là 4G (thực tế sử dụng được 3.12G 2 lũy thừa 32=4G).
Muốn xài Win32bit mà hơn 4G Ram thì cài Windows Server 2003 bản Enterprise vào với thông số /PAE, hiện mình xài W2k3 bản Ent lên được 8G Ram :D.
Tại sao chỉ có 3.12G mà ko phải 4G thì coi thêm thông tin tại đây: http://support.microsoft.com/?scid=kb;en-us;929605&x=13&y=19
Túm lại: chơi Core i7 main chipset X58 với TC 3G là okey! lên 4G với Win32bit thì hơi phí!
Ko thì chơi luôn 8G trên nền 64b để chơi Cyris + ATi 4870x2 cho sướng!
Hiện 4870x2 là trùm của Vid (ko tính GTX295 nhen, con này chưa bán ra)
PS: bác chủ thread định khoe máy hay sao mà đưa spec ghê thế? Nhưng nhìn ghứa mắt quá cho comment vài lời! Ko đúng thì bỏ qua cho! :D :D :D
Main mà Form Factor là mATX= main cùi (thấy mATX là dỏm roài, khỏi đọc mấy dòng khác! có dòng này mới là main dữ extATX)
chipset G31 lại đi với Vid GF 9400GT= cái dỏm thứ 2. Why? chipset G31 là có vid ôm bo (GMA 3100), sao ko mua chipset P35, thời điểm bác mua đã có P43/45 roài. (chipset P45 OC sướng lắm, hơn cả X38/48), đã vậy còn mua thêm Q6600 chi ko biết nữa, quá phí!
Con GF 9400GT nói trắng ra là cũng hơn được cái ôm bo một chút (dĩ nhiên, but nhưng ko đáng), sao ko chơi 8800Ultra??? 8800Ultra chắc cũng giết được con GF 9800GT chứ con 9400GT= no door :D :D
Nói tóm lại cái cần mua thì ko mua, cái ko cần thì mua!

Ko biết bác có ở VN ko?, đại đa số thấy dân VN ráp máy thích CPU cho dữ, Ram cho nhiều, nhưng chả quan tâm gì đến cái main, nguồn và case hết! bó chân! Cũng may bác là dân IT thứ thiệt, exp trên 4 năm còn thế huống chi người bình thường như mình! Có thể cho mình biết là PSU của bạn là hiệu gì ko?

Chỉnh sửa cuối:

w230

cách đây hai hôm em có đi shop mua đồ về ráp máy tính để bàn ,everything oki từ đầu đến cuối em ráp máy song và cài win kô có tí gì gọi là lỗi cả nhưng đến khi cài win thì setup copy file đc khoản 12 -13% là xuất hiện lỗi "setup was unable to copy the following file:admparse.dll.mui" và cho dù thử nhìu cách nhìu loại win khác nhau vẫn lỗi như nhau ,em cũng đã thay ram ,đổi ổ cd ,burn đĩa cd cài đặt win khác vv...và vv...vẫn lỗi như cũ huhu (tất cả phần cứng đều mới nguyên seal và em đã thử win xp sp2 ,sp3 ,vista,sp3-7,thậm chí bản win7beta nữa kìa huhu ... tất cả các bản win nài đều là bản mới cả từ ngày 13/11/2008)chả hỉu sao nữa em post bài nài kính mong các pác nào pro hay đã gặp wa trường hợp nài ùi cứu em chén nài cái huhu ,đừng nói là em gà nha em là IT thứ thiệt đó nha đã có 4 năm kinh nghiệm trong nghề chỉ tội cách đây khoản 6 tháng kô có ôn bài lại mà lo học ngành khác nên chưa update thông tin kịp(mí pác bít ùi đó cái ngành nài chỉ cần 3 tháng kô update thông tin là đã bị đi lùi lại ùi chứ nói gì 6 tháng )
tiện thể em đưa cấu hình máy em lên cho mí pác coi thử có sai gì kô nha

1. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0283217

2. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0281193

thông số kĩ thuật :G31T-M (V1.0) 775 mATX Motherboard
Form Factor mATX Form Factor
North Bridge Chipset Intel® G31 Express Chipset
South Bridge Chipset Intel® ICH7
BIOS AMI BIOS
Processor Socket Socket 775
Compatible Processors Core 2 Quad; Core 2 Duo; Pentium D; Pentium 4; Celeron D
Data Bus Speed/Quick Path Interconnect 1333MHz, 1066MHz, 800MHz
Memory Technology Supported Supports Dual Channel Memory Interface
Memory Speeds Supported DDR2-800, DDR2-667
Maximum Memory Supported Upgradeable to 4GB
Memory Expansion Slots (2) 240-pin DIMM Slots
Drive Controllers (1) IDE Ultra ATA 133/100/66/33 Channel; (1) Floppy Drive Channel
MMMMM ATA Drive Controller (4) MMMMM ATA-300 Connectors
Video Chipset Intel® Graphics Media Accelerator 3100 Video Chipset
Sound Chipset Realtek ALC662 High Definition CODEC Audio Chipset
Sound Output Mode 5.1 Channel Surround Sound
Networking 10/100 Fast Ethernet Network
PCI Express Graphics Expansion Slot (1) PCI Express x16 Graphics Interface Slot
PCI Express Expansion Slot (1) PCI Express x1 Interface Slot
PCI Expansion Slot (2) 32-bit Bus Mastering PCI Slots
Ports and Connectors (1) MMMMM 9-pin Port; (1) PS/2 Keyboard Port; (1) PS/2 Mouse Port; (1) VGA 15-pin Port; (4) USB 2.0 "A" Ports; (1) RJ-45 Network Port; 6-Channel Audio I/O (Microphone, Audio Line In, Audio Line Out)
Power Connectors 24-pin ATX Power Connector, 4-pin +12V Power Connector
Included Software Drivers & Utilities
Dimensions (WxD) 9.6" x 7.9" (244mm x 200mm)
Manufacturer Warranty 3 Year Limited Warranty)

3. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0298863

thông số kĩ thuật :Intel® Boxed Core 2 Quad Processor Q6600
Intel® Technology Intel® Virtualization Technology; Intel® Trusted Execution Technology (TXT); Intel® Extended Memory 64 Technology (EM64T); Execute Disable Bit; Enhanced Intel® SpeedStep Technology (EIST)
Processor Type Core(tm) 2 Quad Processor Q6600
Processor Speed 2.40GHz
Level 2 Cache Size 8MB Level 2 Cache
Number of Cores Quad-Core Platform
Processor Data Width 32-Bit/64-Bit Technology
Socket Required Socket 775
Bus Speed Supported 1066MHz Frontside Bus
Processor Architecture 65 nm Process Technology
Included Accessories Intel® designed thermal solution (Fan, Heatsink)
Manufacturer Warranty 3 Year Limited Warranty

4 .http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0279218

thông số kĩ thuật :Select 4GB PC-6400 DDR2 CL5 Memory Kit (Two 2GB DDR2-800 Memory Modules)
Number of Modules 2
Memory Capacity 4GB
Memory Speed DDR2-800 (PC-6400)
Supply Voltage 1.8 Volts
Buffered/Unbuffered Unbuffered
Error Correction Code Non-ECC
Memory Slot Required (2) 240-pin DIMM Memory Slots
Manufacturer Warranty Lifetime Limited Warranty

5. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0297926

thông số kĩ thuật :ExelStor Jupiter 250GB 7,200RPM SATA-300 Hard Drive
Capacity 250GB
Interface Type MMMMM ATA-300
Buffer Size 8MB
Spindle Speed (RPM) 7,200 RPM
Read Seek Time Average 14 ms
Full Stroke Read Seek Average 27 ms
Average Latency 4.17 ms
Data Transfer Rate: Buffer to Host Up to 300MBps
Data Transfer Rate: Buffer to Disk Up to 1,138Mbps
Ports and Connectors 7-pin MMMMM ATA Connector
Manufacturer Warranty 3 Year Limited Warranty

6. http://microcenter.com/single_produc...uct_id=0295137

thông số kĩ thuật :e-GeForce 9400 GT 1GB DDR2 PCIe 2.0 Graphics Card
API Supported OpenGL 2.0, DirectX
DirectX Support DirectX 10
Graphics Processor NVIDIA GeForce 9400 GT Graphics Processor
Core Clock Speed 550MHz Core Clock Speed
RAMDAC Clock Speed Dual 400MHz RAMDACs
Video Memory Installed 1024MB DDR2 Video Memory
Video Memory Clock Speed 400MHz Clock, 800MHz Effective
Video Memory Bus 128-Bit
Video Memory Bandwidth 12.8GB per second
Stream Processors 16 Stream Processors
2D / 3D Features NVIDIA Lumenex Engine; Full Microsoft DirectX 10 Shader Model 4.0 Support; NVIDIA Quantum Effects Physics Processing Technology; True 128-Bit Floating Point High Dynamic-Range (HDR) Lighting; NVIDIA Unified Architecture with GigaThread Technology; NVIDIA PureVideo HD Technology; Technology; NVIDIA ForceWare Unified Driver Architecture (UDA); 16x Full Screen Anti-Aliasing
Video Input/Output NVIDIA TV Encoder (HDTV, S-Video, Composite)
HDCP Support Dual-Link HDCP Capable (2560x1600)
Video Acceleration MPEG-2, WMV9, VC-1, H.264
Ports and Connectors (2) Dual-Link DVI Connectors; (1) Video Out Port (S-Video, Composite, HDTV)
Additional Ports and Connectors 6-pin PCI-E Power Connector
Supported Windows Operating Systems Microsoft Windows 2000, XP, Vista
Interface Type PCI Express 2.0 x16 Interface
Power Supply Requirements 300 Watt Power Supply (with 18A on the +12V Rail)
Peripheral Devices DVD-ROM/CD-ROM Drive
Software Included Drivers & Utilities
Manufacturer Warranty 1 Year Limited Warranty

đang trong thời gian chờ đợi reply ,chân thành cám ơn

Mình là thành viên mới. Mình vừa đăng kí ngày hôm nay.

Mình đã đọc hết các bài của bạn trong Topic này và có mấy ý kiến như sau

Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình.

Có j chưa đúng mong bạn góp ý lại để mình rút kinh nghiệm

Thứ nhất, trang nào bạn cũng lặp lại phần câu hỏi ban đầu làm chiếm rất nhiều không gian của Topic. Có nên không ?

Thứ hai, cái link ngay đầu của bạn bị lỗi rùi. Nó báo

Page Not Found

We're sorry...
We can't find /single_produc...uct_id=0283217
That page is either out of date or no longer exists.

Mình thấy bài viết và trả lời của bạn cũng rất hay. Xứng đáng là dân IT đó. Mình đã click Thanks cho bạn rùi đó.

Hy vọng bạn tiếp tục fát huy để mọi người có dịp được học hỏi thêm

Mình cũng có một pan và sẽ tạo 1 Topic mới. Mong các cao thủ qua trợ giúp

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã đọc hết các bài của bạn trong Topic này và có mấy ý kiến như sau

Thứ nhất, trang nào bạn cũng lặp lại phần câu hỏi ban đầu làm chiếm rất nhiều không gian của Topic. Có nên không ?

Ạc!:)) CHỨC NĂNG của diễn đàn là TREO bài viết ĐẦU TIÊN của Topic nên mới hiện thị như vậy chứ ai mà LẶP lại câu hỏi suốt thía?:))

teooooo123

không phải đánh đố đâu mình cung đang bị như vậy đó.làm IT cung kha khá nhưng lần này cũng không biết làm thế nào cả cứ như bị ma ám vậy.pác nào có cách sử lý thi pos lên cho anh em biết nha.
ỗi đại khái là: "tới màn hình copy file cài đặt thì copy được một it rồi báo lỗi không thể copy được file đó -enter:sửa lỗi -Esc: bỏ qua file""bỏ qua thì win bị lỗi""-f3 để làm lại """lỗi là thế đó

teooooo123

không phải chỉ máy mới mới bị đâu mình đang sủa cái máy P4 nè cũng bị y như vậy

teooooo123

vấn đề này cũng rất đơn giản nhưng cũng rất phước tạp nếu khi chúng ta không để ý.khi chúng ta đã lần lượt thay thế ổ CD hay đĩa win nhưng cũng không được, chúng ta nghi ngờ bị lỗi ram hay ổ cứng, thử thay ram đi, thử đem ổ cứng sang máy khác cài đặt coi sao...mọi thứ đều OK nhưng sao mang về máy cũ thì lại vẫn bị lỗi "can't copy file ..." khi đang copy file cài đặt.Vậy vấn đề là ở đâu........mình cũng đã hỏi rất nhiều IT cao thủ hay cả thầy nữa nhưng tất cả đều nói sao kỳ vậy.nhưng các bạn biết không tất cả chúng ta đều đã bỏ qua một vấn đề đó là dây CAB, bạn thử đổi dây CAB khác đi, thử đi nhé mình cũng bị lỗi đó làm 3 đêm không thành công tìm mọi cách tính bỏ cuộc rồi đó nhưng mình đã thành công.....chúc bạn thành công nha!!!