• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lonely Cat Games Slick 0.46 - Phần mềm chat free (Update 30/1/09)

Status
Không mở trả lời sau này.

sonsbv

:)) yeeee !

Mình đã tìm đc cách giải quyết tình trạng : "Auth failded Socket error Host not found" của Stick rồi !

Bước 1: vào Connections -->> internet accounts -->> xóa hết tất cả cài đặt GPRS đang có của mạng mình đang xài ! ( GPRS, WAP, MMS )

Bước 2: cài đặt lại cấu hình GPRS, chỉ vậy thôi :)):)) bước này bạn chỉ cần gửi tin nhắn lên tổng đài, nó send cấu hình về rồi lưu lại thui, rất đơn giản !

mém nữa mình phải cài lại máy rồi, hihi, mừng qué, xài đc Stick lại rồi !>:)

Mình dùng Viettel nên gọi đến tổng đài nhờ hướng dẫn cài bằng tay mới được. Không biết các mạng khác có như vậy không.

NokuaN70

Well-Known Member
Mình dùng Viettel nên gọi đến tổng đài nhờ hướng dẫn cài bằng tay mới được. Không biết các mạng khác có như vậy không.

Mình cũng xài Viettel, mình gửi tin nhắn cài đặt cho nó, sau đó sd kết nối VIETTEL_GPRS cho Slick thì kg có vấn đề gì. Adress của VIETTEL_GPRS là v-internet nếu bạn nào xài Viettel có thể edit cấu hình lại bằng cách sửa adress của cấu hình lại thành v-internet xem sao

Posted via Mobile Device

kazeron2003

Cách mình cài GPRS vịt teo: ( đăng ký gói cước, đây chỉ là cài cấu hình )

Gửi tin nhắn nội dung: GPRS SEP1i đến số 191

Sau đó, nó sẽ gửi về 3 tin nhắn cấu hình GPRS, WAP và MMS yêu cầu mình lưu lại, chỉ cần đồng ý hết là đc

Mã số pin code khi cài đặt cấu hình là : 1111 ( bốn số 1 )

CÒn đăng ký gói cước có 2 loại:

Loại 1: soạn tin GPRS1 gửi dến 191( Đây là gói cước 1 thuê bao 5.000đ/tháng + 5đ/1kb)

Loại 2: soạn GPRS2 gửi dến 191 ( Đây là gói cước 2 thuê bao 10.000đ/tháng + 1đ/1kb)

Thông tin chi tiết tại : http://www.vietteltelecom.vn/mobile/gprs/2008/07/2084/

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

:)) yeeee !

Mình đã tìm đc cách giải quyết tình trạng : "Auth failded Socket error Host not found" của Stick rồi !

Bước 1: vào Connections -->> internet accounts -->> xóa hết tất cả cài đặt GPRS đang có của mạng mình đang xài ! ( GPRS, WAP, MMS )

Bước 2: cài đặt lại cấu hình GPRS, chỉ vậy thôi :)):)) bước này bạn chỉ cần gửi tin nhắn lên tổng đài, nó send cấu hình về rồi lưu lại thui, rất đơn giản !

mém nữa mình phải cài lại máy rồi, hihi, mừng qué, xài đc Stick lại rồi !>:)

Làm gì mà phải lằng nhằng thế hả bác. Cứ làm đơn giản như em là được.

Cuối cùng sau khi mày mò em cũng đã vào được.
- Đầu tiên chỉnh Priority của GPRS mạng đang dùng là 1.
- Nếu dùng Viettel thì đổi phần account từ v-wap thành v-intenet. Còn Mobi và Vina thì cứ giữ nguyên là ok.
Thế là có thể dùng slick qua GPRS thoải mái luôn. Mỗi tội hơi bị lục tốn.
Cám ơn mọi người đã giúp đỡ em.

Status
Không mở trả lời sau này.