• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lonely Cat Games Slick 0.46 - Phần mềm chat free (Update 30/1/09)

Status
Không mở trả lời sau này.

XiaoGui

bác ơi, em xài mà nó cứ báo " Auth failed.Socket error Host not found "

Bạn làm theo hướng dẫn này là được,vào qua GPRS.
Cuối cùng sau khi mày mò em cũng đã vào được.
- Đầu tiên chỉnh Priority của GPRS mạng đang dùng là 1.
- Nếu dùng Viettel thì đổi phần account từ v-wap thành v-intenet. Còn Mobi và Vina thì cứ giữ nguyên là ok.
Thế là có thể dùng slick qua GPRS thoải mái luôn. Mỗi tội hơi bị lục tốn.

NokuaN70

Well-Known Member
em chỉnh rồi nhưng chạy đến phần Auth gì đó thì cũng dừng luôn

đã vào Còniguration chỉnh lại kết nối cho nó là GPRS chưa vậy? Mặc địnhno1 đểla2 wifi nếu kg chỉnh lại là kg dc đâu.

XiaoGui

em chỉnh rồi nhưng chạy đến phần Auth gì đó thì cũng dừng luôn

Thế bác đã làm theo đúng hướng dẫn chưa? Em chỉnh như vậy là vào mạng tốt mà. Bác thử xem lại nhé. Ah mà bác dùng mạng nào?

chauhiep123

cái slick này bị lỗi kết nối gprs hoài ah,mới update lên thì vào =gprs dc,vài ngày sau vào thì nó báo lỗi????

XiaoGui

cái slick này bị lỗi kết nối gprs hoài ah,mới update lên thì vào =gprs dc,vài ngày sau vào thì nó báo lỗi????

cái slick này ưu tiên dùng wifi mà,nhưng mà mình dùng vẫn tốt. Chưa thấy bị báo lỗi do dùng GPRS bao giờ.

O9xx19xx29

Vina, Mobi vẫn vào bình thường - Viettel chú ý lại vấn đề đổi v-wap = v-internet và set priority là 1 --> lại ok thôi

quocdatuce

Các pác ơi của em nó báo lỗi "invalid ICQ login name"
Còn ở trong Host thì mình để mặc định hay vào trang nào các pác?/:-/

sonnguyen_uiq3

của mình thì bị báo lỗi thế này you have been disconnected from yahoo.not ready.mình đã thử nhiều nick khác nhau mà vẫn bị báo lỗi như thế.mem nào bít cách chỉ giúp với.thanks

NokuaN70

Well-Known Member
của mình thì bị báo lỗi thế này you have been disconnected from yahoo.not ready.mình đã thử nhiều nick khác nhau mà vẫn bị báo lỗi như thế.mem nào bít cách chỉ giúp với.thanks

Vô Configuration dòng set away after tăng lên max luôn, chọn Auto connect, Auto reconnect thử có hết kg, mình xài Viettel mà rất ít khi bị lỗi như mấy bro.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Em cũng xài mà chưa bị lỗi nào như của các bác ấy cả. Dùng bình thường cả bằng wifi lẫn GPRS luôn.

Eleien

hic, cái này mình xài đc 1lần,vô đó ròi bấm update. từ đó về sau mỗi lần vô nick của mình tới chỗ getting list là nó app closed, mà vô bằng nick khác thì vẫn ok. giờ k bít làm sao nữa :-/

NokuaN70

Well-Known Member
hic, cái này mình xài đc 1lần,vô đó ròi bấm update. từ đó về sau mỗi lần vô nick của mình tới chỗ getting list là nó app closed, mà vô bằng nick khác thì vẫn ok. giờ k bít làm sao nữa :-/

Thử gỡ bỏ rồi cài lại xem sao?

Posted via Mobile Device

eric86

Cái đó do ở chỗ bạn không có sóng GPRS hoặc wifi đó mà.

mình dùng Opera vẫn bình thường, wifi hay gprs đều có cả, đã chỉnh thành v-internet như mấy bác nói bên trên rồi mà vẫn không được

NokuaN70

Well-Known Member
mình dùng Opera vẫn bình thường, wifi hay gprs đều có cả, đã chỉnh thành v-internet như mấy bác nói bên trên rồi mà vẫn không được

Bạn đã vô chỉnh lại kết nối cho Slick là GPRS chưa vậy? mình xài Slick từ S60 tới UIQ này vẫn chưa khi nào gặp tình trạng như bạn nói.

Bạn vô Menu/Configuration Access point: chọn kết nối GPRS của bạn.
Alternative Access point: chọn là GPRS luôn.
Trên máy của mình đang chọn như vậy, từ lúc cài vô đến giờ chưa bị lỗi kết nối giống như bạn mô tả cả. Chúc vui nhé.
P/S do ít có điều kiện xài Wifi thì nên chỉnh như mình.

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

Bạn đã vô chỉnh lại kết nối cho Slick là GPRS chưa vậy? mình xài Slick từ S60 tới UIQ này vẫn chưa khi nào gặp tình trạng như bạn nói.

Bạn vô Menu/Configuration Access point: chọn kết nối GPRS của bạn.
Alternative Access point: chọn là GPRS luôn.
Trên máy của mình đang chọn như vậy, từ lúc cài vô đến giờ chưa bị lỗi kết nối giống như bạn mô tả cả. Chúc vui nhé.
P/S do ít có điều kiện xài Wifi thì nên chỉnh như mình.

Em còn chả cần chỉnh như anh cơ,cứ để automatic vẫn vào chat chit bình thường bằng GPRS lẫn Wifi.

anhxin1000

Đại thể là em toàn bị dính cái lỗi
reason code :
KERN - EXEC
reason number
3
ấn coutinue thì toàn out pó tay luôn
có bác nào biết sửa cái lỗi này ntn chỉ cho em với

XiaoGui

Đại thể là em toàn bị dính cái lỗi
reason code :
KERN - EXEC
reason number
3
ấn coutinue thì toàn out pó tay luôn
có bác nào biết sửa cái lỗi này ntn chỉ cho em với

Em dùng nhưng chưa bao giờ bị lỗi như bác cả,thật là lạ đấy. Mọi người chỉ hay bị lỗi kết nối thôi chứ không thấy bị như bác bao giờ,hix. Bác thử unistall đi rồi cài lại xem thế nào

demonntl

Active Member
Em dùng nhưng chưa bao giờ bị lỗi như bác cả,thật là lạ đấy. Mọi người chỉ hay bị lỗi kết nối thôi chứ không thấy bị như bác bao giờ,hix. Bác thử unistall đi rồi cài lại xem thế nào
cái slick này còn phụ thuộc vào khu vực sóng mạnh nữa
xuống bình dương,tây ninh mà bắt dc slick mới sợ

Status
Không mở trả lời sau này.