• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lonely Cat Games Slick 0.46 - Phần mềm chat free (Update 30/1/09)

Status
Không mở trả lời sau này.

XiaoGui

cái slick này còn phụ thuộc vào khu vực sóng mạnh nữa
xuống bình dương,tây ninh mà bắt dc slick mới sợ

Ý em là không thấy mấy ai bị cái lỗi như của bác anhxin1000 ý. Chứ còn sóng GPRS mà kém thì cũng chả chat chit j được luôn

levuphong

Đại thể là em toàn bị dính cái lỗi
reason code :
KERN - EXEC
reason number
3
ấn coutinue thì toàn out pó tay luôn
có bác nào biết sửa cái lỗi này ntn chỉ cho em với
mình cũng lỗi như vậy đăng nhâp khoảng 3s là bi lỗi liền.ko bit thằng này có đụng với lgc jukebox ko nữa(nên phải xài yame thôi:D)

XiaoGui

mình cũng lỗi như vậy đăng nhâp khoảng 3s là bi lỗi liền.ko bit thằng này có đụng với lgc jukebox ko nữa(nên phải xài yame thôi:D)

Ah há,thế thì phải xem bác nào dùng cả 2 cái app này xem có bị lỗi như vậy không? Em chỉ dùng mỗi slick không dùng cái kia nên có thể không bị.hehe>:)

XiaoGui

có bác nào biết chỉ cho em với em đã romve rồi cài lại rồi vẫn thế

THế bác có cài cái LGC Jukebox không. Bác levuphuong cũng bị như bác đấy,có khi 2 phần mềm nó đánh nhau chăng,hehe

sonnguyen_uiq3

Thằng slick coi bộ kén người dùng wá nhỉ,mình thì bị báo lỗi thế này you have been disconnected from yahoo.not ready.thử đi thử lại với nhiều nick khác nhau mà vẫn báo lỗi thế.dùng Morange chat vô tư,giả từ slick luôn.

NokuaN70

Well-Known Member
THế bác có cài cái LGC Jukebox không. Bác levuphuong cũng bị như bác đấy,có khi 2 phần mềm nó đánh nhau chăng,hehe

Đánh thế nào dc, mình đang xài Profimail, Jukebox, Slick đây nè có bị gì đâu. Ah hồi sáng chát chít khoảng 3h thì bị cái lỗi KERN-EXEC, nhưng đăng nhập lại vẫn bình thường.Các bác bị lỗi lạ nhỉ?

XiaoGui

Đánh thế nào dc, mình đang xài Profimail, Jukebox, Slick đây nè có bị gì đâu. Ah hồi sáng chát chít khoảng 3h thì bị cái lỗi KERN-EXEC, nhưng đăng nhập lại vẫn bình thường.Các bác bị lỗi lạ nhỉ?

Hihi,thế thì em chịu. Vì em xài suốt mà có vấn đề j đâu,chỉ mỗi tội chat nó nhận chữ hơi bị chậm.hixxx

levuphong

heheh.mình xài dc rồi.sao đăng nhâp bằng nick cũ của mình thì bị lỗi.thử đâng nhập bằng nick mới thì ok:)

Eleien

hic, cái này mình xài đc 1lần,vô đó ròi bấm update. từ đó về sau mỗi lần vô nick của mình tới chỗ getting list là nó app closed, mà vô bằng nick khác thì vẫn ok. giờ k bít làm sao nữa :-/

Đại thể là em toàn bị dính cái lỗi
reason code :
KERN - EXEC
reason number
3
ấn coutinue thì toàn out pó tay luôn
có bác nào biết sửa cái lỗi này ntn chỉ cho em với

nếu bị lỗi như này thì bạn thử vào slick, khoan connect mà vào trog CONFIGURATION trc, đừg chọn ô SHOW GROUPS. sau đó đăg nhập lại coi. mình đã từg bị như lỗi này, và thử làm như trên, jờ thì chạy ngon ơ ;)

XiaoGui

nếu bị lỗi như này thì bạn thử vào slick, khoan connect mà vào trog CONFIGURATION trc, đừg chọn ô SHOW GROUPS. sau đó đăg nhập lại coi. mình đã từg bị như lỗi này, và thử làm như trên, jờ thì chạy ngon ơ ;)

Mình vẫn để cả Show Groups mà có sao đâu,hixxx. Vẫn chạy ngon ơ mà.

tan2cs

Cuối cùng sau khi mày mò em cũng đã vào được.
- Đầu tiên chỉnh Priority của GPRS mạng đang dùng là 1.
- Nếu dùng Viettel thì đổi phần account từ v-wap thành v-intenet. Còn Mobi và Vina thì cứ giữ nguyên là ok.
Thế là có thể dùng slick qua GPRS thoải mái luôn. Mỗi tội hơi bị lục tốn.
Cám ơn mọi người đã giúp đỡ em.
Cảm ơn bạn rất nhiều, ko có bài viết này của bạn chắc mình vẫn còn loay hoay với cái Slick này quá. Một lần nữa cảm ơn diễn đàn Pdaviet.net, nếu ko có diễn đàn này thì có lẽ con P990i của mình ko khác gì con N1110i :D

kazeron2003

:-/ điên với thằng này mất, lúc đăng nhập đc, lúc ko ! trong khi vẫn vào web đc bằng GPRS !

"Auth failded Socket error Host not found"

eric86

:-/ điên với thằng này mất, lúc đăng nhập đc, lúc ko ! trong khi vẫn vào web đc bằng GPRS !

máy mình cũng bị thế này, sửa mãi không được chuyển sang eBuddy thì ngon nhưng chậm, hôm trước format lại máy cài Slick chat thử được ngay, lâu lâu format máy 1 cái cũng tốt, máy chạy mượt hẳn lên

NokuaN70

Well-Known Member
:-/ điên với thằng này mất, lúc đăng nhập đc, lúc ko ! trong khi vẫn vào web đc bằng GPRS .
Bạn có xài Profimail hay Jukebox full của dongxanh kg? nếu có thì sau khi check full thì xóa đi cái folder chứa file host đi xem còn bị nữa kg?

kazeron2003

mình ko có cài 2 thứ đó !

Ban đầu vốn là GPRS vịt teo, chát vô tư -->> mình đổi sim MoBi vào --->> bỏ lại sim vịt teo --->> tèo luôn cái stick :((

Mình gỡ bỏ Stick, cài lại, mà vẫn ko đc, chắc vì mình gỡ chưa .. sạch, thiếp lập cũ vẫn còn !

làm sao gỡ bỏ hoàn toàn để cài lại stick mọi người ơi ?:-/
Cài lại máy thì mình ... ngán lắm, chua lắm, nghĩ tới công hack mod, cài đặt mà nản ah !:(

NokuaN70

Well-Known Member

Ban đầu vốn là GPRS vịt teo, chát vô tư -->> mình đổi sim MoBi vào --->> bỏ lại sim vịt teo --->> tèo luôn cái stick :((

Mình gỡ bỏ Stick, cài lại, mà vẫn ko đc, chắc vì mình gỡ chưa .. sạch, thiếp lập cũ vẫn còn !

Cài lại máy thì mình ... ngán lắm, chua lắm, nghĩ tới công hack mod, cài đặt mà nản ah !:(
Vậy bạn thử thiết lập kết nối cho nó cả 2 đều sử dụng Mobi_GPRS xem sao nhé, theo mình biết thì nó mặc định 2 kết nối, nếu kết nối thứ nhất kg hoạt động hoặc kết nối kg dc nó sẽ tự đông chuyển sang kết nốii thứ 2, có thể lỗi từ đây mà ra.

kazeron2003

:-?? mình nghĩ chắc ko phải lỗi kết nối đâu, còn vì lỗi gì thì mình cũng pó chíu luôn ! chắc chỉ có Stick và thèng vịt teo mới biết !

Trước mắt để mình mún thử xóa hết tất cả, xóa cả file lưu của Stick trong quá trình sử dụng để cài lại thì phải xóa file ở đâu vậy bà kon ?:-/

bùn quóa ! xài thử Morange V với eBuddy thì vãn thích Stick hơn, mà ko cách nào xài đc, trời oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii !

Chỉnh sửa cuối:

kazeron2003

:)) yeeee !

Mình đã tìm đc cách giải quyết tình trạng : "Auth failded Socket error Host not found" của Stick rồi !

Bước 1: vào Connections -->> internet accounts -->> xóa hết tất cả cài đặt GPRS đang có của mạng mình đang xài ! ( GPRS, WAP, MMS )

Bước 2: cài đặt lại cấu hình GPRS, chỉ vậy thôi :)):)) bước này bạn chỉ cần gửi tin nhắn lên tổng đài, nó send cấu hình về rồi lưu lại thui, rất đơn giản !

mém nữa mình phải cài lại máy rồi, hihi, mừng qué, xài đc Stick lại rồi !>:)

eric86

Làm hết 30' chứ mấy, mình nghĩ nó cũng như máy tính thôi, lâu lâu cài lại máy chạy nhanh hơn, mod nhiều, rồi install, uninstall nhiều tất nhiên máy sẽ bị lỗi ở các registry,

Status
Không mở trả lời sau này.