• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mac OS X Leopard theme V2.0 giao dien MAC cho PPC

thekhoa202302

Mac OS X Leopard theme V2.0
(Updated 1/12/09)
This theme is for rlToday only for a QVGA device and only supports portrait orientation.

hướng dẫn:
1) cài đặt Mac OS X Leopard theme V2.0 by dwizzy130.CAB
2) theo đường dẫn Settings\Today và chọn Leopard by dwizzy130 on trong lik!!
3) Go to Settings\Today\Items và chỉ chọn rlToday
4) Soft reset and enjoy!

Chỉnh sửa cuối:

ltdrs

chẳng hiểu bác định đưa file cab nào lên cho ae dow,...

leanhtai

Cái này có cài cho máy sony erricson P990i được không vậy bạn?

Last edited by a moderator:

hieu47

sao cài xong đưa ra nó hiện dư ra màn hình lun , phải kéo thanh trượt nữa nên hơi xấu

hieu47

Máy bạn màn hình j? Có phải QVGA ko? Nếu là QVGA rùi thì bạn nên nhớ
Chúc thành công.=D>=D>=D>

thì mình QVGA chỉ chọn irtoday chứ gì mà nó vẫn dư 1 khúc có thanh trượt nên hơi xấu

qqonline33

chỉnh sao bạn ???

Trong mỗi skin có 1 file *.xml là file chính,dùng để tùy chỉnh thông số của skin đó. Bạn mở file *.xml ấy ra bằng Internet Explore hoặc bằng trình duyệt web nào tương tự. Xong xem các thông số trong đấy rùi chỉnh bằng notepad,save file đấy lại (nhớ là vẫn dưới dạng *.xml) rùi cop vào máy thử.

Bạn phải làm thử mới có kinh nghiệm chỉnh sao cho phù hợp vs máy bạn. Có j bạn tham khảo thêm trong topic "rltoday - Phần mềm tuyệt vời cho màn hình Today"

Chỉnh sửa cuối:

ndb0903401104

qqonline33 cho mình hỏi tý
muốn copy file .dll trong folder windows ra thì làm cách nào. Có cái nào mạnh hơn resco kh?

qqonline33

qqonline33 cho mình hỏi tý
muốn copy file .dll trong folder windows ra thì làm cách nào. Có cái nào mạnh hơn resco kh?

Theo như mình biết thì...cái đấy là khả dĩ nhất rùi...:-?:-?:-?

PS: Cẩn thận ko spam bị del bài bạn... Làn sau dùng PM nhé :D;;)

xuandung11a2

Well-Known Member
chỉnh sao bạn ???
Vọc soft Windows Mobile<đăc biệt soft về skin> cũng cần bíet thủ thụât chỉnh sửa *.xml.Hì,nói to tát vậy thôi chứ ko có gì đâu.Dùng phần mềm notepad hoặc PHMnotepad để sửa .xml<ko dùng IE,opera.. để sửa đựơc>.Chúc thành công.

qqonline33

Vọc soft Windows Mobile<đăc biệt soft về skin> cũng cần bíet thủ thụât chỉnh sửa *.xml.Hì,nói to tát vậy thôi chứ ko có gì đâu.Dùng phần mềm notepad hoặc PHMnotepad để sửa .xml<ko dùng IE,opera.. để sửa đựơc>.Chúc thành công.

Ngày xưa hay dùng cái rltoday này,lâu ngày ko dùng lại nên ko nhớ lắm. Khửa,đã edit,thanks bạn nhiều...

thegioiphang1

Mac OS X Leopard theme V2.0
(Updated 1/12/09)
This theme is for rlToday only for a QVGA device and only supports portrait orientation.

hướng dẫn:
1) cài đặt Mac OS X Leopard theme V2.0 by dwizzy130.CAB
2) theo đường dẫn Settings\Today và chọn Leopard by dwizzy130 on trong lik!!
3) Go to Settings\Today\Items và chỉ chọn rlToday
4) Soft reset and enjoy!

ban oi cho minh hoi ban lam the nao de mat hai cai soft key ở bên trái và bên phải vậy.Máy mình có 2 phím này bên trái là Phone bên phải là contacts nên cài xong nó cứ có thanh trượt.xấu lắm