• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình Radio và Equalizer của Atom Life bị trắng?

DUYAT

ko biết tại sao máy mình lại bị trắng ở màn hình radio va equalizer, mình đã up lai đến 4 5 bản rom rồi mà ko hết, có ai biết giúp gium mình với. mình đang sài con AL

Chỉnh sửa cuối:

DUYAT

cảm ơn bạn nhièu mình up thử rồi nhưng cứ báo lỗi ID hoài ko up được bạn ơi.bạn có cách nào khác ko

QuangThang89

AL thì bạn nên up rom qua thẻ nhớ, up qua cáp rất dễ bị lỗi ID như bạn nói
P/S Bạn nên post 1 bài thui cũng đủ để anh em hỉu ý bạn rồi :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đã up lại nhiều bản rom vậy mà không hết chưa chắc do rom đâu bạn mình nghĩ do phần cứng rồi nếu up rom ship mà vẫn bị thì.....mang qua thợ thôi hoặc tháo ra lau lại socket màn hình :D:D:D

DUYAT

minh tìm mãi mà ko thấy rom ship 6.0 chay trên thẻ nhớ có ai có cho mình xin với cảm ơn mọi người rất nhiều chứ tháo ra lau chùi nguy hiểm lắm cũng vì tháo ra lau chùi mà mình đã đi con atom rồi nên mình ko dám đâu bạn ơi bây giờ nó đang làm cục chặn giấy rồi

QuangThang89

Mình thấy bác Quang hướng dẫn rất rõ ràng mà, khi máy extra file rom xong, bạn vào thư mục Windows\temp, trong đó sẽ có file FLash.dio như bác Quang nói (nhớ bật chế độ hiện file ẩn trên PC lên nha, vì những file trong đó toàn file ẩn hết), sau đó bạn làm như bác Quang chỉ thì sẽ ok thui, chúc may mắn :D

QuangThang89

mình down về được file exe. gắn cáp vô để up thì bị báo lỗi. các bạn chỉ giáo dùm nhé
Bạn hỏi cái kiểu gì đó thì ai hiểu cho để tư vấn cho bạn chứ :-?

DUYAT

bạn nào co rom 6.0 chay tren the nhớ ko cho minh xin với , cảm ơn nhiều

QuangThang89

Bạn up bằng gì, nếu bằng cable thì ok nhưng nếu bằng thẻ thì nên xem lại cái thẻ, nếu thẻ ok thì máy bạn nhiễm bệnh rùi, bệnh viênc trực chỉ đi bạn :)

AnhPheCT

Equalizer bị lỗi hay bị trắng là do Bạn xóa mấy cái ảnh nền trong My document của PPC

QuangThang89

Hóa ra cũng có nguyên nhân đó nữa àh, rất cám ơn anhphe đã bổ sung thêm cho em 1 kiến thức hay =D>

DUYAT

Hóa ra cũng có nguyên nhân đó nữa àh, rất cám ơn anhphe đã bổ sung thêm cho em 1 kiến thức hay =D>

cảm ơn anhphe rât nhieu nhung lam sao cho no tro lai binh thuong đay, chỉ dum em voi, nhung theo em nghĩ khi mình up rom # thi nó sẽ hoat động lại bình thường chứ phai ko anhphe nhưng đã thử hơn 6 bản rom rồi mà thay vẫn vậy

Bạn chú ý post bài phải gõ tiếng Việt có đầy đủ dấu

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Khi Up Rom Bạn thử Chọn All thử đi nhé!! Do lúc trước khi Build Rom Bác SonBlack đã lấy các ảnh ở My Documment làm nền cho 1 số giao diện (Để tiết kiệm dung lượng) Nên khi xóa các ảnh đó thì một số giao diện sẽ trắng mặc định. Giải quyết tim những ảnh có cùng kích thước thay thế chép đúng đừng dẫn, tên... sẽ phục hồi y như củ, nếu ko được Up lại Rom chọn All. (Kinh nghiệm trên con Atom).

DUYAT

Khi Up Rom Bạn thử Chọn All thử đi nhé!! Do lúc trước khi Build Rom Bác SonBlack đã lấy các ảnh ở My Documment làm nền cho 1 số giao diện (Để tiết kiệm dung lượng) Nên khi xóa các ảnh đó thì một số giao diện sẽ trắng mặc định. Giải quyết tim những ảnh có cùng kích thước thay thế chép đúng đừng dẫn, tên... sẽ phục hồi y như củ, nếu ko được Up lại Rom chọn All. (Kinh nghiệm trên con Atom).

nhưng ma ko up qua cap được anhphe ơi thế thì làm sao chọn all, hay anh có ảnh cua may cái đó cho em xin đi , cảm ơn rất nhiều. à mà còn bản rom trên của dòng nào vậy anhphe. AL hả