• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÀN HÌNH THỨ 9 TRÊN 5800 - OMNIA SAMSUNG BY STEVEN - VIDEO PREVIEW

sphinx

cái này thì máy bác chỉnh shortcuts right thành menu lun là ok thôi

Nếu bạn chỉnh thành Menu thì khi bấm Message (cạnh phím menu) máy sẽ vào menu trước sau đó mới mở Message. Lý do là vì Right Shortcuts ảnh hưởng tới 2 nút bấm chứ không phải chỉ mình nút Menu (tested)

Chỉnh sửa cuối:

sphinx

bạn cứ thử chỉnh đi, mình làm vậy khi bam mes thi no vao mes ko vao menu

Mình đã thử từ hôm qua rồi bạn ạ, bạn bấm Message, sau đó Exit ra ngoài sẽ thấy đang ở trong Menu chứ không thoát ra màn hình Home, hôm qua mình đổi lung tung giữa các HS thì kết quả là cả Left và Right Shortcut đều thành Inactive, chả hiểu lý do luôn :)

mathanh

HTC CLOCK SIÊU ĐẸP

đẹp thì đẹp thật nhưng nhìn ngứa mắt cái lằn xanh dương trên đầu

darkness90vt

cái live wall cài thế nào vậy mọi người, thấy hướng dẫn mà sơ sài quá ko bít làm thế nào

sphinx

Mình đã thử từ hôm qua rồi bạn ạ, bạn bấm Message, sau đó Exit ra ngoài sẽ thấy đang ở trong Menu chứ không thoát ra màn hình Home, hôm qua mình đổi lung tung giữa các HS thì kết quả là cả Left và Right Shortcut đều thành Inactive, chả hiểu lý do luôn :)

Đã tìm ra cách loại bỏ Right Shortcut, chọn HS sang OraTsu sau đó chuyển ngược về Samsung Widget là ổn :D

darkness90vt

có ai biêt làm sao dê vào muc üng dung dã cài dat? e ol dt nen viet ko dau may pac thog cum

assassinzero

Đã sữa được lỗi RED BUG chưa zậy ? E bỏ check cái duaclock, calendar, Vipcontact, Photto nhưng vẫn bị lỗi đó.
Show 2 tấm dung .swf nè :p

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

Chỉnh sửa cuối:

assassinzero

cho hỏi nước đẩy tay hay nghiêng máy có động như vivaz ko ?

Hehe, ko được như ViVaz A :D Nhưng chạm vào màn hình nước sẽ chuyển động chậm hoặc nhanh :D Mấy file flash này hay thật nhưng em ko đủ hiểu biết đều nghiên cứu ^.^

galabuon

LÀM SAO ĐỂ TÍCH HỢP SLIDEBAR VÀ LIVE WALL

How to get live wallpapers + gadgets:
1.Download apps AIO Flash Mixer từ http://www.softpedia.com/get/Internet/WEB-Design/Flash/AiO-FLASH-Mixer.shtml

2.Get your gadget.swf and the swf you need to combine .

3.Now open Flash Mixer.

4.Click—>New—> select size as 360*640.

5.Drag the gadget.swf to the left pane in the application.

6.Now drag the swf you need to the left pane too.

7.Drag the gadget.swf and align it to the area of the swf
i.e 360*640 align it

8.Then drag the swf you need to the place.

9.Click File—>Save as Swf and enjoy live wallpaper and app

HỒ CÁ

10 file đã chuyển khác

Chỉnh sửa cuối:

sw33tb0ytn

nguồn live wall lấy từ đâu, lên google search nó toàn ra cái gì ko ah
lấy từ pnht,họ update từ tối qua rồi :|
p/s: bên dm họ đang thảo luận cái red bug là do file swf có dung lượng lớn nên khi load hết các icon ngoài màn hình nó sẽ bị lỗi,mình cũng nghĩ là như thế,ko biết có đúng ko :-o:O

galabuon

lấy từ pnht,họ update từ tối qua rồi :|
p/s: bên dm họ đang thảo luận cái red bug là do file swf có dung lượng lớn nên khi load hết các icon ngoài màn hình nó sẽ bị lỗi,mình cũng nghĩ là như thế,ko biết có đúng ko :-o:O

ko phải đâu, samsung star , lg cokie có hơn gì 5k8 đâu. mà vẫn chạy ui flash tốt. Chẳng qua là do lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia nên mới bị vậy =)). Nếu ai chịu khó viết giao diện flash cho 5k8 từ đầu thì đâu có sao

sw33tb0ytn

ko phải đâu, samsung star , lg cokie có hơn gì 5k8 đâu. mà vẫn chạy ui flash tốt. Chẳng qua là do lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia nên mới bị vậy =)). Nếu ai chịu khó viết giao diện flash cho 5k8 từ đầu thì đâu có sao

thế sửa như thế nào đây :S