• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MANILA 2D BLUE PROPHET ROM CE OS 5.2.20759( Build 20759.1.4.1 NAM)

thuocconmeo

xin góp thêm 1 ý nữa là video quay phim thi ok ko vấn đề gì nhưng khi coi bằng windows media thì lại ko xem đc mà nó ra phần chọn skin cho windows media;;)

scorpion_hmto

rom đẹp quá:D nhưng ko nhìn thấy đc cột pin:(

Trước khi post bài nhớ đọc các bài trước nhé,đã có bài viết về phần này rồi đó::D
Ý bạn là hiển thị tình trạng pin (power) ra ngoài today?:-/
Đầu tiên bạn vào Advanced Config / Today
đến dòng Show on title bar
rồi chọn Battery, sau đó bấm Done, khởi động lại máy là OK.
Thử xem nhé :)

nguyenthuanbg_pv

xin góp thêm 1 ý nữa là video quay phim thi ok ko vấn đề gì nhưng khi coi bằng windows media thì lại ko xem đc mà nó ra phần chọn skin cho windows media;;)
Thấy bạn nói vậy, mình test luôn, kết quả là không có việc bạn nói :O.
Máy mình sài bản Rom này, chức năng quay video bình thường, xem lại đoạn video đó bằng windows media cũng bình thường mà bạn. Bạn xem lại coi :-?.

scorpion_hmto

Congnam có thể tích hợp vào ROM này thêm soft SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
tiện lợi cho việc chỉnh thời gian chuẩn:D

thangna

cái này vấp một lỗi như bao cái rom khác đó là up sau khoảng vài ngày là việc nhắn tin bị chậm đi, tap vào các phím chữ nó lên chữ rất chậm. không biết làm thế nào để fix lỗi này nhỉ ?

scorpion_hmto

Mình có chút ý kiến Congnam hay pác nào thích "nấu" ROM xem có thi hành đc kô? các pác xem có thể bỏ thanh Menu ở dưới đi được kô, :-?

thành thế này

nhìn như vầy sẽ rất thoáng:

các pác cho ý kiến nhé:

ý tưởng rất hay, nhưng chắc chắn là ko được rồi.:D:D:-?

Last edited by a moderator:

abert_roll

ý kiến của Scorpion_hmto hay đấy =D>pác CONGNAM xem có thể làm đc thế kô,em kô chuyên nghiệp trong khoản xào nấu ROM nên chỉ biết xài thui....:D

nguyenthuanbg_pv

Mình có chút ý kiến Congnam hay pác nào thích "nấu" ROM xem có thi hành đc kô? các pác xem có thể bỏ thanh Menu ở dưới đi được kô, :-?

thành thế này

các pác cho ý kiến nhé:

Ý kiến hay đấy, mình vote 1 phiếu =D>. Thanh menu đó (mặc định là 2 nút Phone và Programs) bỏ đi nhìn thoáng hơn thật.
Nhân tiện: pác scorpion_hmto ơi, cho hỏi làm sao để bỏ đi cái logo mạng?:-?

scorpion_hmto

Bỏ cái logo mạng : bạn dùng soft Registry vào theo đường dẫn sau:

HKEY LOCAL MACHINE\Software\Microsoft\RIL\Operatornames\

Ở đó bạn sẽ nhìn thấy list các nhà cung cấp dịch vụ mạng,bạn chọn vào Value tương ứng với mạng
( Mobiphone,Vinaphone,Viettel.....) bạn dùng và sửa đổi thành tên nào theo ý bạn rùi chọt vào nút DONE.
Sau đó khởi động lại máy là oki,hoặc kô cần khởi động: bạn vào COMM MANAGER vô hiệu hóa chức năng Phone đi rùi lại kích hoạt lại chức năng đó là oki ngay :D:D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthuanbg_pv

Bỏ cái logo mạng : bạn dùng soft Registry vào theo đường dẫn sau:
HKEY LOCAL MACHINE\Software\Microsoft\RIL\Operatornames\
...
Cảm ơn scorpion_hmto nhiều. Từ xưa mình đã rất gét cái logo mạng (cứ như là đóng dâú sở hữu ấy :() mà không biết phải làm sao :|. Riêng máy dòng Samsung thì có chức năng tắt logo mạng, dòng Nokia thì tải về 1 cái logo trắng... Giờ thì OK rồi :)):)):))
Bạn xem, trước đây là chữ "Vinaphone" thì giờ là "No Service" *(Hay là thay bằng "Dịch vụ giới hạn" cho hay ho nhỉ:-?) trong khi sóng sánh vẫn căng đét, buôn dưa lê vô tư :D.
Thanks again.

lvp496

Bác CongNam ơi cho em hỏi tý! Không biết tại sao từ ngày Uprom này đến giờ máy em xạc pin đầy có hôm dùng được 2 ngày mà báo Pin còn 20% vẫn không bị Restart lại, mà mấy hôm nay Pin báo còn 65% mà nó đã tự Restart lại rồi. Bực ghe bác ạ. Có phải Pin em cần phải thay rồi không bác? hay phần nào của máy bất ổn bác nhỉ?

scorpion_hmto

Bác CongNam ơi cho em hỏi tý! Không biết tại sao từ ngày Uprom này đến giờ máy em xạc pin đầy có hôm dùng được 2 ngày mà báo Pin còn 20% vẫn không bị Restart lại, mà mấy hôm nay Pin báo còn 65% mà nó đã tự Restart lại rồi. Bực ghe bác ạ. Có phải Pin em cần phải thay rồi không bác? hay phần nào của máy bất ổn bác nhỉ?

Bạn thử Hard Reset lại xem có được kô,nếu kô được thì PIN xuống cấp roài,làm thêm cục PIN mới dùng cho sướng,dự phòng lúc mất điện còn có cái mà chơi....!:D

tiensylao

Banned

thành thế này

các pác cho ý kiến nhé:

bác này nói đúng ý mình ghê.nên bỏ hẳn thành takbar bên dưới là đẹp khỏi chê

Ý kiến hay đấy, mình vote 1 phiếu =D>. Thanh menu đó (mặc định là 2 nút Phone và Programs) bỏ đi nhìn thoáng hơn thật.
bác nào muốn bỏ logo mạng thì dùng phần mền này nè.không những bỏ được mà còn có thể thay tên mình thành logo mạng cũng được nữa. các bạn search nha, Personalizer_2.0.cab

Lỗi wifi thì tác giả CongNam đã fix rồi mà, bạn xem là đã tải đúng bản đã sửa lỗi chưa? Nếu chưa thì bạn tải và Up lại xem nhé.
Còn cái này thì quả thực mình chưa test được, vì chỗ mình không có wifi :(
fix khi nào vậy bác.mình tìm mờ cả mắt có thấy bác nam nói tiếng nào đâu hả???

sẳn tiện hỏi bác công nam là bản mới khi nào ra lò mà mình chỉ thấy hình mà không thấy linkdown vậy bác. Thanks bác nhiều nha!!!

Last edited by a moderator:

tiensylao

Banned
Các bác cho em hỏi máy em bị tình trạng là mổi khi lấp sim vào hoặc vào wifi thì máy tự reset lại và không vào được windown nữa là bị sao vậy.Xin bác nào biết bệnh tình của nó chỉ cách hộ em! thanks bác trước!

tiensylao

Banned
Chào bác công nam!
Bản rom bác em thấy vertion mới vậy mà sao khi em up nó vào máy thì máy lại bảo romdate của năm 2006 vậy bác???:-??

Mình cài rom này xong , chạy mượt nhưng bị 3 vấn đề ( không biết là có nghịch gì bậy bạ không :D )
1. thứ nhất là mình không biết làm sao để hiện pin dù đã vào mục setting rồi today nhưng nó không hiện lên để cho mình chọn
2. CHả hiểu sao cái ảnh welcomehead.96 nó bị xoay ngang , tức nó không theo chuẩn của portrait , và cả cái phần album xem ảnh củng thể , cái ảnh nó cứ bị xoay theo chuẩn lanscape
3. Cái phần weather nó bị lệch

Bác nào giúp em với. Em xin cảm ơn

tiensylao

Banned
Mình cài rom này xong , chạy mượt nhưng bị 3 vấn đề ( không biết là có nghịch gì bậy bạ không :D )
1. thứ nhất là mình không biết làm sao để hiện pin dù đã vào mục setting rồi today nhưng nó không hiện lên để cho mình chọn
2. CHả hiểu sao cái ảnh welcomehead.96 nó bị xoay ngang , tức nó không theo chuẩn của portrait , và cả cái phần album xem ảnh củng thể , cái ảnh nó cứ bị xoay theo chuẩn lanscape
3. Cái phần weather nó bị lệch

Bác nào giúp em với. Em xin cảm ơn
1. Bạn có thể vào advancedcofig chỉnh lại ở phần today từ clock thành bettery là ok bạn nhé.!
2. Do bạn đổi lại cái hình welconmehead.96 đó.Bạn có thể dùng totalcommander và lấy 1 file hình bất kì đổi tên thành welcomehead.96.png rồi chép đè vào trong thư mực windown nha bạn.
3. Cái này là do bạn cài một số ứng dụng vào nên nó không tương thích lẩn nhau.Bạn vào HTCHomesetting chỉnh lại đoạn weatherwedget la ok.Nếu vẩn không được bạn có thể remove hết và để ý cái nào bị đụng nha.

Chúc vui!!!;;)

Chỉnh sửa cuối: