• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Manila HTC Sense v2.5 Cho màn hình WVGA/VGA

haidaicayk

quá đẹp!chưa cài thử, con Touch2 t3333 cua e co xài được không bác?cảm ơn bác nhé!
Con Touch2 của bạn phần cứng khá ngon, chạy WM6.5 hơi bị được, màn hình QVGA. Không thấy Mod AnhPhe nói gì về loại màn hình hỗ trợ Theme W7 nên mình nghĩ là được đó.:D. Mà Mod ơi, link die rùi thì phải, không làm ăn gì được hết.:|

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

PV -Theme HTC Sense
Full Tab color v1.0

(Không bao gồm CHT)

Theme HTC Sense full Tab cho WVGA màu, trong suốt.

- Thêm tấc cả các Tab có trong Manila HTC Sense. Danh bạ màu, Icon Start, và Theme PV.tsk màu....! Tấc cả trong 1 file *.CAB duy nhất. Đã test với bao ROM ko có lỗi.

Tắt HTC Sense, cài xong chọn Theme PV
để hiện thị đầy đủ

Theme HTC Sense bao gồm CHT 1.85 tải ở đây bài #236

http://www.pdaviet.net/showthread.p...diện-HTC-Sense-2.5-WVGA&p=1365181#post1365181

Chỉnh sửa cuối:

AN1000

Có thể cho An xin cái file CAB cài phần mềm này cho dòng WM 6.5.x WVGA được ko?
Cụ thể là Samsung I8000
:(

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Có thể cho An xin cái file CAB cài phần mềm này cho dòng WM 6.5.x WVGA được ko?
Cụ thể là Samsung I8000
:(
Không có phần mềm nào cả, mà là Theme HTC Sense v2.5 có sẳn trong ROM nhé!!, Nếu máy ko có Theme HTC Sense (Manila 2.5), thì ko cài được đâu.

AN1000

Không có phần mềm nào cả, mà là Theme HTC Sense v2.5 có sẳn trong ROM nhé!!, Nếu máy ko có Theme HTC Sense (Manila 2.5), thì ko cài được đâu.

Hình như Rom của Sonblack ko có :(
Cứ tường cái này là phần mềm cài vào máy chứ :(

AnhPheCT

Hình như Rom của Sonblack ko có :(
Cứ tường cái này là phần mềm cài vào máy chứ :(
SM SonBlack ko có build với Manila đâu, ko thể cài được. Nếu muốn thử Up ROM với Manila Sense v2.5 nhé!!

C

chiphoi2005

Guest
Windows7 Theme

Bao gồm Theme Manial HTC Sense, Keyboard EzInput, Contact, Slider, Icons, Dialer, Settings, Comm manager....! Fix!!

Windows7 Theme

Tìm hoài mãi mới thấy cái này mà link die mất tiêu rồi. Pác nào cho em xin link khác được không? Thanksssssssssssssss

AnhPheCT

Theme Manila HTC Sense 2.5 final

Thông tin: Manila 15 Tab

- 1. Thêm Home Tab.
- 2. Thêm Poeple Tab
- 3. Thêm SMS Tab
- 4. Thêm Emai Tab
- 5. Thêm Ineternet Tab
- 6. Thêm Calendar Tab
- 7. Thêm Stocks Tab
- 8. Thêm Photo & Videos Tab
- 9. Thêm Music Tab
- 10. Thêm Weather Tab
- 11. Thêm Twitter Tab
- 12. Thêm Footprints Tab
- 13. Thêm Documenten Tab
- 14. Thêm Ereader Tab
- 15. Thêm Settings Tab

Note: Để hiện thị đầy đủ, nên tắt Theme HTC Sense trước khi cài, quá trình cài rất lâu khoản và phút. Xong chọn Theme PV nhé!!

C

chiphoi2005

Guest

Híc, em xin bác có cái Theme bác quăng cho em cái link nhìn vào chóng mặt quá đi mất. Nhưng bình tĩnh lại xem cũng thấy hay mà nhiều quá không biết dùng cái nào cho nó hay. Thôi dùng theme của bác cho nó lành, nếu bác giúp bọn em thì bác gom lại 1 cục quăng lên đây em tải cũng được, hehehehe. Em không giấu dốt đâu, nhưng cũng phải có thời gian em mới vọc được mong bác thông cảm.

huhuhu chưa backup mà em đã lỡ cài rồi. Giờ tháo ra xấu quá trời bác ạ

C

chiphoi2005

Guest
Cài xong muốn đổi hình nền mà không được bác ơi. Xem hoặc chỉ cho em cách làm với nha. Thankssssssssssssss

AnhPheCT

Cài xong muốn đổi hình nền mà không được bác ơi. Xem hoặc chỉ cho em cách làm với nha. Thankssssssssssssss
Đổi hình nền bình thường mà!! Bạn có dùng CHT ko? Theme này mình có tích hợp với bản fix thay đổi hình nền All Tab mà!! Nếu ko thay đổi được thử cài file sau.

mrducbao

Bản Final này bác AnhPhe076 đã fix lỗi set wallpaper nên mình cài vào thay đổi wallpaper vô tư có vấn đề gì đâu, tuy nhiên nó chỉ thay đổi hình nền Home tab, còn muốn thay đổi Alltab thì cũng có chức năng Set mà!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bản Final này bác AnhPhe076 đã fix lỗi set wallpaper nên mình cài vào thay đổi wallpaper vô tư có vấn đề gì đâu, tuy nhiên nó chỉ thay đổi hình nền Home tab, còn muốn thay đổi Alltab thì cũng có chức năng Set mà!

@: Topic này là theme ko dùng cho Co0kie's Home Tab, nên ko có chức năng thay đổi Alltab nhé Bạn, chỉ có file fix Manila mới thay đổi AllTab được. Nếu dùng CHT thì thay đổi AllTab có chức năng trong CHTEditor, nếu vì một lý do nào đó máy bạn dùng theme của Tui ko thay được hình nền alltab xin vui lòng tải các file fix đã đưa lên các bài trước, cũng có thể là do các Bạn dùng Manila v2.5.2018 hoặc cao hơn, Xin vui lòng cho biết version Manila Bạn đang dùng Mình sẻ tạo file riêng cho Bạn!! Thank you feedback.!

Chỉnh sửa cuối:

quocthanhjs

Các bác có phần mềm cài đặt của Manila HTC sense 2.5 không, tôi tìm về cài đặt và để sử dụng các giao diện các bác đưa lên nhưng không thấy ở đâu cả, tôi đang sử dụng rom gốc, thanks các bác nhiều.

AnhPheCT

Các bác có phần mềm cài đặt của Manila HTC sense 2.5 không, tôi tìm về cài đặt và để sử dụng các giao diện các bác đưa lên nhưng không thấy ở đâu cả, tôi đang sử dụng rom gốc, thanks các bác nhiều.
Không có gói Manila 2.5 cho bạn đâu! Up ROM build mới có đủ giao diện HTC Sense 2.5. Nếu có chưa chắc gì ROM gốc hổ trợ chạy tốt với Manila phiên bản cao hơn.