• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mất màn hình cảm ứng vẫn UpROM và HR được

NBLam

Hì, ko biết có bác nào cần cái này không, nhưng thấy bên xda-developers có 1 bác hướng đẫn, thấy hay hay post sang bên này để bác nào ko đọc tiếng Anh (hoặc ko có tgian đọc bên xda) khắc phục khi máy hỏng màn hình cảm ứng. Rất đơn giản, chỉ cần tạo 1 file trống có tên là welcome.not và copy vào thẻ nhớ. Sau khi khởi động lại có thể UpROM hoặc HR thoải mái mà ko bị yêu cầu căn chỉnh màn hình nữa :D

Có thể download file welcome.not ở đây http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=272729&postcount=4

hoặc http://www.box.net/shared/penpwtqucg

=D>

Chỉnh sửa cuối:

tuan5ive

thật hả bác,chỉ cần tạo cái folder trống có tên là welcome.not ở thẻ nhớ là không cần align khi up room ah. em đang up rom lên wm6 cho con s nhưng khong qua đc khau align.hy vọng là bác đúng.Bác nói cụ thể đi.
Mình tạo mọt folder trong thẻ nhớ hay tạo ở đâu rồi cóp vào thẻ nhớ ạ?

NBLam

thật hả bác,chỉ cần tạo cái folder trống có tên là welcome.not ở thẻ nhớ là không cần align khi up room ah. em đang up rom lên wm6 cho con s nhưng khong qua đc khau align.hy vọng là bác đúng.Bác nói cụ thể đi.
Mình tạo mọt folder trong thẻ nhớ hay tạo ở đâu rồi cóp vào thẻ nhớ ạ?

Ko phải 1 folder mà là 1 file có tên là welcome.not (trên thẻ nhớ hoặc trên máy tính rồi copy vào thẻ nhớ). Tôi tạo sẵn 1 cái đây, bác cứ giải nén rồi file .not cóp vào thẻ nhớ là được. File ko có nội dung gì nên cực nhẹ (0 kb).

Có thể download ở đây http://www.box.net/shared/penpwtqucg

hoặc

Chỉnh sửa cuối:

dnsonv

Ko phải 1 folder mà là 1 file có tên là welcome.not (trên thẻ nhớ hoặc trên máy tính rồi copy vào thẻ nhớ). Tôi tạo sẵn 1 cái đây, bác cứ giải nén rồi file .not cóp vào thẻ nhớ là được. File ko có nội dung gì nên cực nhẹ (0 kb).

Bài này rất bổ ích cho những bác có máy hỏng cảm ứng mà vẫn muốn uprom hay HR.=D>

babieanh

cái này hay àh, máy mình cái cảm ứng chỗ nút ok bị die rồi ko khắc phục đc nên mình cứ fải align lại cho cám ứng nhích xuống 4 cm thì mới ấn ok đc .
Giờ tớ add cái nút camera thành nút ok mới xài đc hic, có ai bị tình trạng như tớ ko nè !
Cài wm 6.0 cũng có 1 rom bị treo ko cảm ứng đc gì hết khi tới align screen, fải úp sang rom 6.0 khác!

tuan5ive

bác là cứu tinh của em đấy, hí hí . thanhx bác nhiều nhiều

Nhưng bác ơi, em không d own xuống đc. Bác dạy em cách tạo cái file đó như thế nào đi, hu hu

Last edited by a moderator:
K

keys_keeperr

Guest
Máy mình bị vỡ màn hình. Up rom thì OK rồi, nhưng có cái là cứ thỉnh thoảng nó lại tự khóa bàn phím là bó tay luôn. ác vãi!

Anhtoitb

Máy mình bị vỡ màn hình. Up rom thì OK rồi, nhưng có cái là cứ thỉnh thoảng nó lại tự khóa bàn phím là bó tay luôn. ác vãi!

Trời! Dùng BA mà vỡ màn hình thì còn biết làm ăn gì nữa! Thay ngay thui bác ơi!

@NBLam: Cảm ứng của em không ổn định và em quyết định thử cách như của bác là tạo file wellcome.not rùi copy vô thẻ nhớ và Up ROM nhưng vẫn bắt căn chỉnh như thường bác ơi!

nguyeno2

mình uprom xong, đến đoạn chỉnh màn hình thì bó tay luôn (đã tạo file welcome.not vô thể nhớ), có ai biết cách khác giúp mình với, giờ nó thành cục gạch thật sự rồi

NBLam

mình uprom xong, đến đoạn chỉnh màn hình thì bó tay luôn (đã tạo file welcome.not vô thể nhớ), có ai biết cách khác giúp mình với, giờ nó thành cục gạch thật sự rồi

Lạ nhỉ, bạn thử kiểm tra lại:
1. file đó có phải là welcome.not không? vì welcome.not.txt hay bất cứ đuôi nào khác đều không được nhé.
2. Đặt file welcome.not ở ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ (ko nằm trong thư mục nào cả)

Mình đã test đi test lại, đều qua hết mà. Nhất là dùng ROM 6.1 mới bây giờ chả phải khai báo gì cả, sau Bootloader (No / Yes / Yes) chỉ hiện ra màn hình welcome, bấm nút OK (nút cứng) là qua luôn mà.:-??:-?:-??

Mình upload file welcome.not lên chỗ khác cho mọi người download nhé
http://www.box.net/shared/penpwtqucg

Chỉnh sửa cuối:
K

keys_keeperr

Guest
Trời! Dùng BA mà vỡ màn hình thì còn biết làm ăn gì nữa! Thay ngay thui bác ơi!

@NBLam: Cảm ứng của em không ổn định và em quyết định thử cách như của bác là tạo file wellcome.not rùi copy vô thẻ nhớ và Up ROM nhưng vẫn bắt căn chỉnh như thường bác ơi!

Bác có biết địa chỉ nào bán màn hình rẻ ko? Em đi hỏi toàn 1,1 triệu một cái. Mà cái O2s vỡ màn hình của em bán chắc cũng chỉ được 1,1 tr là cùng thôi. Đào đâu ra ngần ấy tiền. :|

NBLam

Bác có biết địa chỉ nào bán màn hình rẻ ko? Em đi hỏi toàn 1,1 triệu một cái. Mà cái O2s vỡ màn hình của em bán chắc cũng chỉ được 1,1 tr là cùng thôi. Đào đâu ra ngần ấy tiền. :|

Bạn thử gọi đến số 2 Lê Thanh Nghị hoặc 85 Khâm Thiên xem sao nhé, có vẻ như ở đó rẻ hơn đấy. Bạn xem báo giá tham khảo này http://www.linhphukien.vn/baogia.rar mình mới tìm ra hôm nọ (ko biết quảng cáo hộ thế này có được trích % ko nhỉ, hehe) :)

NBLam

Có số điện thoại đấy, bạc gọi hỏi họ thôi chứ biết làm sao? Chỉ biết là tôi mua bút O2s ở đó có 15k :) nên mới giới thiệu cho các bác biết thôi :D

habubi

Bạn thử gọi đến số 2 Lê Thanh Nghị hoặc 85 Khâm Thiên xem sao nhé, có vẻ như ở đó rẻ hơn đấy. Bạn xem báo giá tham khảo này http://www.linhphukien.vn/baogia.rar mình mới tìm ra hôm nọ (ko biết quảng cáo hộ thế này có được trích % ko nhỉ, hehe) :)

hihi. Chính xác là ở 81 Khâm Thiên (từ 85 chuyển về). Phụ kiện ở đây cực rẻ và chất lượng cũng tương đối. Mình đã mua đồ ở đây nhiều lần rồi.

TaQuangDuc

rất hiệu quả đấy, phải hard reset thì mới được nhé, nhưng nếu máy lỗi cảm ứng thì lại không chấm được khi vào được win

carrick1984

Hay quá con Qtek9090 của mình bi vỡ màn hình lâu ngày vứt xó giờ có đất dụng võ rồi.Cảm ơn các bác nhiều!!!