• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mất màn hình cảm ứng vẫn UpROM và HR được

carrick1984

Nhưng mà ko ổn rồi chắc là tại máy tôi hỏng nặng quá giờ bị liệt cả phím camera nữa.Còn cách nào cứu được ko các bác?Chắc là phải cho đi thôi.

CongNam

chà cái chiêu này hay quá, không có màn hình cảm ứng nhưng vẫn uprom, nhưngkhi up vào rồi thì cũng đâu có dùng được đâu. vì không có cảm ứng thì làm sao chọt được hả bác.

NBLam

chà cái chiêu này hay quá, không có màn hình cảm ứng nhưng vẫn uprom, nhưngkhi up vào rồi thì cũng đâu có dùng được đâu. vì không có cảm ứng thì làm sao chọt được hả bác.

Hehe, phụ thuộc vào màn hình cảm ứng quá rồi bác nhỉ. Thực ra vẫn dùng các nút phím cứng để điều khiển được mà (ít ra là với con O2s mà tôi đang dùng).

carrick1984

con Qtek9090 cũng có bàn phím vấn đề là phải chỉnh để chọn phím nào trong tác dụng nào là do túy i có thể chỉnh được hết.

sututam

Hì, ko biết có bác nào cần cái này không, nhưng thấy bên xda-developers có 1 bác hướng đẫn, thấy hay hay post sang bên này để bác nào ko đọc tiếng Anh (hoặc ko có tgian đọc bên xda) khắc phục khi máy hỏng màn hình cảm ứng. Rất đơn giản, chỉ cần tạo 1 file trống có tên là welcome.not và copy vào thẻ nhớ. Sau khi khởi động lại có thể UpROM hoặc HR thoải mái mà ko bị yêu cầu căn chỉnh màn hình nữa :D

Có thể download file welcome.not ở đây http://www.box.net/shared/penpwtqucg

=D>

hic ! bác ơi nhưng sau khi vào được WM thì nó lỗi tùm lum, có nhiều chỗ không chọc được. Nhưng nói chung là ok, em dùng con 02 ii đang bắt căn chỉnh màn hình mà không được, vào một phát đựoc luôn.

carrick1984

máy mình chính xác là pó tay rồi.Bác nào có chương trình sao chép lại danh bạ thì giúp tôi với.Cái này la rất cần vì trong máy lưu toàn số điện thoại quan trọng giờ ko làm các nào để lấy ra được.

XuanTruong

Super V.I.P
máy mình chính xác là pó tay rồi.Bác nào có chương trình sao chép lại danh bạ thì giúp tôi với.Cái này la rất cần vì trong máy lưu toàn số điện thoại quan trọng giờ ko làm các nào để lấy ra được.

Bạn dùng chương trình PIM Backup ấy! Tìm trên PV có đó!!!;;)

carrick1984

em tìm ko tìm được bác XuanTruong giúp em với!!!cũng chưa đủ thẩm quyền dowloads nữa.

carrick1984

Ko ổn rồi anh em cứu mình với!Có ai ở đây ko?Máy em bây giờ màn hình cảm ứng vô tác dụng rồi.Làm sao cài đc mấy cái sao lưu giữ liệu kia.Vì nó vẫn đòi phải cài vào PPC.Huhu....!

NBLam

Tôi có 2 chương trình portable (cóp vào thẻ nhớ và dùng luôn) bác có thể dùng để backup dữ liệu là
1. PPC PIM Backup để backup calendar, contacts
2. SPB Backup để backup toàn bộ win và dữ liệu hoặc từng phần

Có thể download ở đây nhé http://www.box.net/shared/0y3902ewws

carrick1984

Tôi có 2 chương trình portable (cóp vào thẻ nhớ và dùng luôn) bác có thể dùng để backup dữ liệu là
1. PPC PIM Backup để backup calendar, contacts
2. SPB Backup để backup toàn bộ win và dữ liệu hoặc từng phần

Có thể download ở đây nhé http://www.box.net/shared/0y3902ewws
Nhưng vấn đề là màn hỉnh cảm ứng ko dùng đc bạn ạ.Mình đã thử 2 chương trình đó rồi copy vào thẻ nhớ nhưng có tác dụng gì đâu bạn?MÌnh ko hiểu lắm.

NBLam

Nhưng vấn đề là màn hỉnh cảm ứng ko dùng đc bạn ạ.Mình đã thử 2 chương trình đó rồi copy vào thẻ nhớ nhưng có tác dụng gì đâu bạn?MÌnh ko hiểu lắm.

Ơ, thế bạn muốn backup để sửa màn cảm ứng hay bạn muốn tìm cách sửa ngay màn cảm ứng? Nếu màn cảm ứng bị hỏng và bạn chỉ muốn sửa màn cảm ứng thì cách duy nhất là mang ra thay màn cảm ứng :| còn ko có phần mềm nào giúp sửa lỗi phần cứng đâu. Backup database chỉ để ko mất dữ liệu thôi mà, còn cái welcome.not thì chỉ để dùng máy mà ko cần cảm ứng :D

carrick1984

Ơ, thế bạn muốn backup để sửa màn cảm ứng hay bạn muốn tìm cách sửa ngay màn cảm ứng? Nếu màn cảm ứng bị hỏng và bạn chỉ muốn sửa màn cảm ứng thì cách duy nhất là mang ra thay màn cảm ứng :| còn ko có phần mềm nào giúp sửa lỗi phần cứng đâu. Backup database chỉ để ko mất dữ liệu thôi mà, còn cái welcome.not thì chỉ để dùng máy mà ko cần cảm ứng :D
Hiii để mình nói lại cho ro ràng rồi huynh đệ cứu giúp nhé!Bây giờ màn hình cảm ứng bị nứt to nên ko dùng được chi còn cách vất đi thôi chứ thay màn hình thì khác gì mua máy mới đâu.Anh em hướng dẫn cho mình cách nào chép lai đc danh bạ mà chỉ dùng bằng máy tính thôi.

vjtsh0ck

o2 xda2s bị mất cảm ứng cần bản room.

mình có kon o2 xda2 bị mất cảm ứng mà ko có tiền đi sửa.cần 1 bản room phù hợp để có các thao tác = bàn phím.chứ xài mấy bản kia ko sao vào đc các ứng dụng và vào cac phần chinh volum nhắn tin hem đc.chỉ nghe gọi chán quá.bac nào vào tư vấn dùm cái.:((

hibiki

mình có kon o2 xda2 bị mất cảm ứng mà ko có tiền đi sửa.cần 1 bản room phù hợp để có các thao tác = bàn phím.chứ xài mấy bản kia ko sao vào đc các ứng dụng và vào cac phần chinh volum nhắn tin hem đc.chỉ nghe gọi chán quá.bac nào vào tư vấn dùm cái.:((

Làm gì có cái bản ROM nào mà toàn thao tác bàn phím hả bạn?? Mà dù có đi nữa, thì để up được bản ROM đó đã là cả 1 vấn đề, vì máy bạn đã hư cảm ứng...
Chịu khó thay đi bạn, chỉ khoảng 150ngàn thôi... Lại các cửa hàng của các Mod, Man mà thay cho an tâm...

hoalam

bác hibiki cho mình hỏi ở TP.HCM có chỗ nào thay màn hình cảm ứng O2 S ko vậy?

vitdai

Xda IIs bị lỗi ko vào được màn hình chính

Khởi động đến phần align screen dù chọt thế nào cũng ko vào được? Em đã up lại room khác nhưng vẫn bị như thế. Anh nào giúp cho lời khuyên xem.